Khoái Lạc Lầu Diễn Nghĩa

chiến lược chọn dòng chọn cổ hiện tại ka có thể chia sẻ đôi chút ko nhỉ

ka thường ko chia sẻ nhiều về việc đó. vì thời cuộc nó có thể thay đổi nhanh, đang ủng hộ dòng này thì có sự kiện nó có thể quay sang ủng hộ ngành khác về vĩ mô.

Có điều là, chủ trương lớn la tung media ca ngợi ngành bđs để tiền quay lại nền kt để kéo theo các thành phần kinh tế khác, nên về tin tức dòng này được hỗ trợ nhiều hơn. nhìn chung thì các ngành vẫn là làn nhàn thoi thóp.

trong 1 thị trường như thế, thì buôn bán cảm xúc của nhơn loại mà kiếm vài % hơn là dựa vào vĩ mô

lấy cảm xúc loài người làm trò chơi của mình

9 Likes

ở trên ka có nói là hình thành cú beartrap xong sẽ vào chu kì tăng. ( tăng từ 870->1255 và chỉnh về 1020 thì hoàn thành pha bear r chứ ka

đệ lại nghĩ vni đã vào chu kì tăng dài hạn 2024-2026

1 Likes

Hold to die có đc ko huynh đài ?

câu hỏi đầu tiên là tự hỏi mình, là mình có làm được hay ko.

hold dài hạn có gì sai. dài hạn sẽ triệt tiêu giao động và rủi ro ngắn hạn

3 Likes

tt này phải ky bo từng line nhé

6 Likes

Quy luật nến và volume trong tt trung tính mà ae ai ở Khoái lạc lâu đài để hiểu rất rõ

các huynh đệ nắm vững quy luật này kiếm tiền trong sideway, có trong Khoái Lạc Kinh

10 Likes

Khi chơi, cái đầu tiên phải xác định là mình đang trong thị trường nào. Từ đó mình sẽ có cách chơi để khắc chế nó, và tận dụng nó cả 2 chiều.

cứ thế mà ăn dù sau 1 năm chỉ số vẫn nằm đó

6 Likes

@Upbo Ka! Em đã về đây.

1 Likes

ko biết thời thiên giả hay thật, nhưng ko quan trọng

ka rất nhớ anh em trộm cướp phú quý trong băng đảng khoái lạc lầu

7 Likes

Chúc đại ca và gia đình năm mới sức khỏe, hạnh phúc và thành công

1 Likes

Em thay avatar để ẩn thân :grin: ; logo trong avatar này Ka đã gặp rồi, chỉ nhất thời chưa nhận ra.

3 Likes

Chính cái chỉ số sẽ giết chết em. Khi nào gần tới đáy sẽ biết :wink:

3 Likes

2 Likes

Muốn nắm cơ hội lớn, thì giữ tiền…

Đây là trò chơi sụp đỗ.

Cần lắm thiên hạ đại loạn để thừa nước đục thả câu

cần 1 tin sáng ngủ dậy chao đảo thị trường tài chính thế giới, sụp đỗ và vỡ vụn.

Hãy yên tâm, giới tinh hoa nó ko bao giờ để thế giới bình yên.

Bình yên sao có tiền.

16 Likes

Cám ơn bác Upbo đã nhận định. Cũng vì cẩn trọng và nghĩ còn thiên nga đen mà em bị lỡ sóng từ 1100 đến giờ. Em sẽ rút kinh nghiệm dần vậy. Chúc bác và gia đình mạnh khỏe!

Khích đểu thế chứ lị :smiley:

Vẫn còn cổ phiếu ngân hàng VAB giá chưa tăng, giá chỉ đang 7.x mà giá trị sổ sách 14k/cp, vốn hoá dưới 5k tỷ TRŨNG NHẤT dòng bank, chỉ số P/E = 5 rất rẻ. VAB kinh doanh tốt lãi đều tăng trưởng