Không thể tin nổi. EPS 8000; pe=1.8; cổ tức tiền mặt 80% mà giá chỉ 15k

bác xem có năm nào không chia tiền mặt không

Bác nào biết em phát hiện ra CBS lúc giá 30k thì cũng hiểu
ST8 là cổ phiếu tốt đó

Đến lúc tăng 200% các bác lại tiếc

VIF: Thu lãi 86 tỷ đồng từ liên doanh liên kết, Vinafor (VIF) lãi hơn trăm tỷ trong quý 1, vẫn còn hơn 2.000 tỷ đồng đi gửi ngân hàng - Thu lai 86 ty dong tu lien doanh lien ket, Vinafor (VIF) lai hon tram ty trong quy 1, van con hon 2.000 ty dong di gui ngan hang | Tình hình SXKD - Phân tích khác | | CafeF.vn

Vua nông lâm nghiệp trồng rừng khai thác gỗ nguyên liệu** (hưởng lợi từ giá ng liệu gỗ đầu vào tăng cao), đất đai BĐS khắp 3 miền 43.000ha đất NL, đang đt nhiều dự án bđs sẽ đem lại ln khủng sắp tới; Vinafor đang nắm giữ 30% vốn của Yamaha Việt Nam (xe máy đang tăng giá khủng). Tình hình tài chính cực tốt: có vốn đl 3.500 tỷ, d.thu 2.300 tỷ/năm, cơ cấu nợ vay thấp ~ 200 tỷ đồng/tổng ts (~5.400 tỷ), tiền mặt nhà rỗi gửi bank lên đến hơn 2.570 tỷ đồng, lợi nhuận khủng 5-7 năm gần đây, riêng cổ tức hàng năm thu về vài trăm tỷ. VIF Sở hữu 05 C.ty lâm nghiệp 100% vốn điều lệ; 07 C.ty cổ phần giống cây lâm nghiệp; 34 DN khác (trong đó có 15 cty chế biến gỗ và dăm gỗ), KH tăng vốn gấp đôi 7k tỷ, tổng ts 20k tỷ. Một siêu cổ trong tương lai

1 Likes

nt2

1 Likes

thị trường nhiều em dưới giá trị thật
Tiềm ẩn đột biến mạnh

Công ty đoàng hoàng quá
Vừa nhận 85% cổ tức tiền mặt, không thiếu 1 xua

Hài lòng với cổ tức 85% vừa nhanh vừa chuẩn

Hàng hiếm thật. Cổ tức 85% tiền mặt. EPS =8000 mà giá 15k

Hôm nay mạnh quá

Chạy rồi các bác ạ
Hàng tốt mà

Các bác nghe em mua gía 15 thì ấm quá

tao lạy mày

Tím rồi cụ ạ

k hiểu kéo xả là gì hả bố

ST8 game sieu hot …tang 1:2 nha

Chia cổ tức nhiều quá cũng phải xem xét. Công ty nó hết cửa phát triển mới chia khủng thế. Chia vừa thôi

Cẩn thận thằng này môi dưới nha