Kỹ năng Mua đã khó - Kỹ năng Bán còn khó hơn

, , , , , , , , ,

CII

Vnindex trưa ngày 27/12/2023

Vnindex cuối ngày 27/12/2023

2 Likes

DIG

L14 giá nào vào đk taget bao nhiêu a

1 Likes

Bạn có thể tìm hiểu phương pháp của tôi ở đây bạn nhé.

1 Likes

Theo như phương pháp của tôi thì chỉ vào khi tiền vào và ra khi có tiền ra. Vậy là không có đoán target bạn à. Cách vào và ra bạn có thể đọc ở nội dung phương pháp hoặc bạn kết bạn za.lo 0389352357 tôi gửi pp để bạn tham khảo nhé.

1 Likes

Bạn có thể đọc hiểu cái hình và sử dụng nó để ra quyết định thông qua mấy yếu tố sau nhé:

1.Màu sắc:

Về màu sắc thì ở trên có 2 vùng xanh và hồng. Vùng hồng là vùng không tham gia. Vùng xanh là vùng tham gia và nên tham gia ở đầu vùng xanh.

Các thanh xanh và đỏ kẻ ngang là vùng kháng cự và hỗ trợ.

Có cái thanh xanh, đỏ, vàng ở dưới. Hiểu như sau:

Khi tăng thì: TĂNG – CHỈNH -TĂNG tương đương XANH -VÀNG-XANH. Khi tham gia thì nên vào ở đầu thanh xanh.

Khi giảm thì ngược lại: GIẢM -HỒI -GIẢM tương đương ĐỎ- VÀNG -ĐỎ.

Và ở dưới cùng có chỉ số mức an toàn. Thang đo 0 đến 9. Trên 5 có màu tím. Nên tham gia ở đầu vùng tím và nếu có ý định vào giữa nhịp thì chọn điểm số mức an toàn chỉnh về 5 hoặc 6 bật lên là cũng vào được. Ai mà mua giữ dài thì cứ mua từ đầu vùng tím và giữ cho đến khi hết tím.

2.Trạng thái:

Mũi tên xanh, mũi tên đỏ, không mũi tên, và chấm tròn rỗng màu xanh.

Điểm mua đẹp là mua ở mũi tên xanh đầu tiên trong vùng xanh. Khi nó chuyển trạng thái sang không mũi tên , rồi đến mũi tên đỏ thì để ý chiều bán. Ai mua bán ngắn hạn để ý cái đó. Ai mua bán dài hạn thì nhìn màu vùng xanh hồng và màu mức an toàn.

3.Con số:

Chỉ số mức an toàn từ 0 đến 9. Và cái số trên góc trên bên phải là mức an toàn hiện tại. Số bên trong ngoặc là mức thay đổi so với hôm trước. Nhìn vào mức độ đó để đánh giá và tùy thuộc mình thích lướt hay dài hạn mà hành động.

1 Likes

L14

1 Likes

Đã gửi kết bạn

1 Likes

Vnindex trưa ngày 28/12/2023

1 Likes

DIG tăng tiếp

Vnindex cuối ngày 28/12/2023

1 Likes

L14 đã vào đc chưa bác?

L14 đây bạn