LAS - Trở lại lợi hại hơn xưa

Năm nay lãi nhẹ las cỡ 400 tỷ, sang năm cỡ 600 tỷ do VAT thuế áp dụng

1 Likes

LAS nhìn cách vận động mang dáng dấp siêu cổ như DGC

1 Likes

Đúng rôi nền giá thắt đẹp ko mang tính đầu cơ cao như các cổ khác, mua nắm giữ là chính

2 Likes

Số lượng ngừoi theo dõi las đã giảm đi đáng kể, nhoỏ lẻ xuống tàu hết rôid

1 Likes

Phải vậy nó mới bền bác.

2 Likes

Còn 6 ngừoi tjeo dõi las à, chán nhie siêu cổ mà ít vậy sao

1 Likes

Bác chủ dạo này đi đâu mà ko thấy bơm tin nhể?

1 Likes

Tin đâu mà nhiều thế, đtu cầm dài thì ko cần chém gió nhiều đâu cụ

2 Likes

Cho khí thế

1 Likes

Đúng rồi, bác ấy chia sẻ vậy là đủ, chia sẻ quá các lãnh đạo chop bu ở vinachem cũng ko hài lòng đâu.
Tự phân tích các nguồn chính thống công khai (như ông phó tổng giám đốc lên báo bảo dự quý 1 bán được hơn 300k tấn) hay sự thay đổi của công ty, công tác bán hàng, công tác làm truyền thông, tự tính đc giá vốn các loại phân, lượng hàng tồn kho … đều ra con số quý 1 này bằng rất nhiều lần, bác chủ bổ sung thêm thông tin nội bộ có thêm nguồn chéo xác nhận ae yên tâm hơn, vì lịch sử các thông tin bác ấy đưa mình chưa thấy sai cái nào, chỉ là có độ trễ.
Trước đây tôi nhớ trên f 319 bác ấy suốt ngày nói vụ thoái vốn tsb và dgc thâu tóm, có mấy ai để ý và ko tin, sau đó thế nào có đúng không.
Mình đầu tư rất độc lập, yếu tố quyết định đầu tư là dựa vào các thông tin minh bạch công khai và có thể đến thực tế công ty để kiểm chứng, các thông tin nội bộ từ người có uy tín bổ sung thêm nhận định chứ ko phải yếu tố quyết định.
Ae cố gắng chờ đến đại hội 11/4 sẽ có rò rỉ doanh thu, ln, sẽ có thành quả thôi, như đầu năm 2022 mình mua lại dpm/dcm nếu đọc cái kế hoạc lợi nhuận của dpm năm 2022 có 1130 tỷ lãi trước thuế thì đâu dám mua khi năm 2021 đã lãi 3800 tỷ, nhưng tin tưởng nhận định của mình vẫn mua và thực tế quý 1 ra lợi nhuận 2522 tỷ gấp 2,5 lần kế hoạch cả năm. Ai tin tưởng cầm được sẽ có thành quả xứng đáng thôi.

4 Likes

Tuyệt vời

2 Likes

Phân lâm thao có dấu hiệu tăng nhẹ từ 230000/bao lên 260000/bao tuần này nhé

2 Likes

Giá bán trung bình phân lân quý 4 có 4.480 đồng/kg (xem thuyết minh bctc quý 4 trang 22) giờ 260 nghìn/bao/50kg thì giá bán 5100 đồng/kg,
Sản lượng bán của DCM tháng 1 có 48k tấn, bằng nửa LAS, dĩ nhiên là giá phân ure cao hơn so với giá phân lân và phân npk, nên doanh thu tháng 1 ngang ngang hoặc DCM nhỉnh hơn chút, biên lợi nhuận gộp của LAS cao hơn nhiều, mà vốn hóa hiện tại LAS chỉ bằng 1/9 của DCM, thị trường sẽ định giá lại em nó một cách xứng đáng trong năm 2024 này.

2 Likes

Như vậy, giá tăng khoảng gần 14% so với quý 4/2023.

3 Likes

Hiện tại, mức giá thấp nhất là 260.000 - 280.000 đồng/bao áp dụng cho phân lân Lâm Thao.

1 Likes

Đang đầu vụ nên khả năng giá cũng dao động theo chiều hướng tăng

1 Likes

Mai lên 20.6 rồi

1 Likes

Thời kỳ hoàng kim bắt đầu.

1 Likes

Một lần nữa lại chúc mừng anh em mình vẫn kiên định nắm giữ em nó.
Tớ đã nói đâu đó đầu tuần là sẽ vẫn ôm và nắm giữ em nó tối thiểu qua năm 2025 rồi mà. Về các thông tin để định hướng thời điểm mua vào ở những trang đầu và các trang tiếp theo rồi. Để chiến thắng là phải biết kìm nén cảm xúc, biết “Gồng lãi” ….vì quá trình đi lên thì việc xanh xanh, đỏ đỏ của một cổ phiếu là bình thường……đôi khi nó cũng tác động bởi thị trường chung nữa.

=>Mỗi người có cách đầu tư khác nhau….lâu dài…T+…và ra vào lướt sóng….miễn là có lợi nhuận cao nhất trên đồng vốn nhất định khi trừ thuế má…phí giao dịch đi rồi. Với Las ngay từ sơ khai, mình đã tìm hiểu và quan sát để đi đến đầu tư lâu dài rồi.

=>Tiếp theo nhịp tới để mở rộng, đa dạng thêm dòng sản phẩm mình sẽ quan sát để nhặt thêm (01 cổ phiếu nữa). Để tìm hiểu kỹ thêm…. Dự sang tuần sau, sau khi có thêm thông tin rõ nét hơn.

5 Likes

Chào buổi sáng bác, năm 2023 đại hội cổ đông Las đặt ra lntt vô cùng khiêm tốn 120 tỷ, kết quả đạt được 186 tỷ cao hơn gấp 1,5 lần. Một năm vô cùng khó khăn mà Las đã đạt được vượt trội thì năm nah khả năng bùng nổ bác ạ

2 Likes