LAS - Trở lại lợi hại hơn xưa

DRC cũng là cổ tốt. Nhà máy mới lốp Radial sẽ làm tăng cao lợi nhuận, sản phẩm tiên tiến. Mặt khác cũng được hậu thuẫn mạnh của Vinachem về xuất khẩu. Tuy nhiên mình vẫn đánh giá kỳ vọng LAS cao hơn trong 2,3 năm tới nhờ yếu tố Ban lãnh đạo và sửa luật thuế 71. Sau khi sửa VAT và phản ánh xong kỳ vọng điều này từ lợi nhuận đột biến của LAS, việc view các cổ như này phụ thuộc vào yếu tố xuất khẩu, khi đó sẽ view lại sau, xuất khẩu càng mạnh càng mang lại kỳ vọng cao.

1 Likes

Chu kì này cp sản xuất ngon đầu tư cổ nào cũng ổn

1 Likes

Với Las và Ddv là dòng cổ PHÂN đã quá ổn như những gì mình và a,e cùng đã chia sẻ từ đầu Píc đến nay rồi.

=>Để đa dạng hoá dòng cổ (theo nhóm ngành) …. qua nắm bắt thông tin gần đây và định hướng cho chu kỳ tăng trưởng bền vững vài năm tới thì tạm thời đưa thêm cổ DRC vào tầm ngắm trước khi ra các thông tin….

1 Likes

DDV và LAS cứ thế mà chơi. Thay cặp DCM - DPM

1 Likes

Bác nào xếp cụ gạch 20.5 gần 150N cổ to thế ?

1 Likes

Nhìn Las-ddv như này các cụ chơi DPM và DCM sang hết Las và ddv chơi mất.

1 Likes

Bán chán lại đua, bán 18 đua 25 là bình thường

2 Likes

Tranh thủ las đỏ múc thêm thôi bác

1 Likes

Nay kết phiên Las giảm nhẹ 01 line; Ddv tăng…kết phiên mai tham chiếu giá 12.35…. Cảm thấy ổn áp rồi

3 Likes

Sau phiên nay lại thay lớp cổ đông chốt lãi, chúc mừng các bác đã chia tay LAS và tìm kiếm được mã khoẻ hơn LAS, mình chỉ việc ngồi im và đồng hành cùng blđ cty thôi

3 Likes

Kiếm tam sàn có con nào ngon hơn đâu mà chơi

Nhiều cụ yếu sinh lý không gồng được lãi phọt toé loe ra rồi

1 Likes

Em nói thật las năm ngoái lãi 150 tỷ giờ vốn hoá 2200 tỷ, quý i này lãi cỡ 200 tỷ là cuối năm về vốn hoá của drc rồi, tính vo thôi bác, nhảy nhót làm j cho mệt, thị trường xanh đỏ mệt lăms, càm pvt 7 tháng đói mà em còn cầm được giờ gồng thôi mà sao khó thế mhir

2 Likes

Với DRC quan sát thêm tớ sẽ để riêng cho em nó một khoản để đầu tư dài hạn. Sắp lộ diện rồi…

1 Likes

……

Tự doạn nay múc 150k las các ông chốt lời mạnh tay quá

2 Likes

Tự doanh mua las mạnh 5 phiên liên tiếp khai xuân. 15/2 mua 101.300 cổ 16/2 mua 157.700 cổ 19/2 mua 408.2000 cổ Ngày 20/2 mua 70.000 cổ Ngày 21/2 mua 50.000 cổ Nghỉ một thời gian mua tiếp Ngày 5/3 mua 72.500 cổ Ngày 6/3 mua 150.000 cổ Tổng mua: 1.009.700 cổ. Chưa bán cổ nào. Không thơm thì với một cổ vol bé như LAS không mua ròng liên tục và chưa nhả ra một cổ nào như vậy.

Nguồn: Bác Trungken

3 Likes

tiếc con này quá, đầu năm ko theo được. Con này có Key tăng trưởng do giá Phosphorus đang ở vùng đỉnh.

2 Likes

Đồng ý với bạn, sai lầm lớn nhất là chọn đúng cổ rồi ăn dc vài % hay 10-20% lại nhảy nhót lung tung. Vẫn biết có những cổ rác lái khoẻ giá vẫn x lần, nhưng rồi sẽ giảm về nơi bắt đầu, ai may mắn thì có ăn, ko may thì đu đỉnh ko biết bao giờ về bờ. Nguyên tắc từ xưa tới nay giá cổ đi cùng với lợi nhuận doanh nghiệp mới bền vững, las lợi nhuận tăng bằng lần trên cái nền sẵn đã tăng trưởng mạnh của năm 2023, và eps tạo ra tối thiểu 4k năm nay nó khác hẳn với các doanh nghiệp khác trên cái nền cực thấp của năm 2023, ln âm hoặc ko đáng kể thì nhảy nhót sang các doanh nghiệp đó làm gì.

2 Likes

LAS ngon vì có phân lân, LAS trùm phân lân rồi, giá phân lân đang ở đỉnh của đỉnh.

2 Likes