LCG - khoản đầu tư tăng trưởng vượt trội

Tuần sau vượt kháng cự, hướng tới 2x. GL.

Vượt 16,x là hết cản

1 Likes

Chuẩn cụ

Cái Điền Phước giờ không còn 95ha đâu bác nhé! Đợt rồi bán chui 49% cổ phần nên giờ còn 1/2 thôi! Hy vọng năm nay LCG không bán nốt chứ bán nốt thì kỳ vọng sẽ giảm đi cực nhiều! Năm nay bác đi dhcd nhớ chất vấn vụ vì sao bán chui nhé! Chứ tôi mua LCG lúc 8.6 cũng kỳ vọng cầm dài vài năm nhưng đợt rồi ra bctc quý 4 ngã ngửa vì vụ 95ha này :frowning:

2 Likes

Hôm 29/1 có cái Nghị quyết bán. Vậy là ban hết có chủ đích rồi bác nhỉ? Đọc lại dữ liệu thì anh Hùng trả lời cổ đông là buộc phải bán vì ko có vốn làm dự án, và nếu để dài thì NN cũng thu hồi đất. Lợi nhuận tổng khi bán tầm 400 tỏi, là nhiều hay ít?

Nghị quyết Là bổ sung mà! Nó đã bán trong 2020 rồi! Xem bctc quý 4 đó bạn! Chắc Ndt kêu quá! Và tiền bán đó hạch toán vào quý 4 rồi nên quý 4 mới lãi vậy đó! Còn giờ nếu bán nốt 51% thì không rõ bán giá nào?

Báo cáo này bên mình làm lâu r giờ post lên thôi

Uhm. Thấy ngày trc a Hùng trả lời cổ đông sẽ lãi 400 tỏi khi bán hết, trong trường hợp ko có vốn triển khai, để tránh bị thu hồi. Nên có lẽ cũng ước ước mức giá. Mình thấy hơi tiếc khi bán hết thế này, chứ giữ lại thì làm 5 năm ko hết việc.

Trang 18 - BCTC quý 4 nó ghi đó! Chuyển nhượng 49% lãi 154 tỷ! Nên ln quý 4 mới tăng mạnh Là vậy! Tôi thì mua vì cái 98ha này! Giờ nó bán chui vậy và hạch toán rồi thì năm nay lấy gì book và các năm sau! Nếu chỉ dựa vào Năng lượng tái tạo thì cũng k có gì xuất sắc nữa! Bán gần 50ha mà lãi có 154 tỷ! Đúng là bán như cho

3 Likes

Thanks bác. Khỏi cần đoán mò nữa.

2 Likes

ko sở hữu ngay lcg lúc này thì để ng khác giàu à

1 Likes

LCG có tay to Nghĩa vào thì cẩn thận giàu sang ụp xuống đầu lúc nào không hay :smiley:

Cụ xem hộ vol sáng nay đã khủng chưa? Liệu mai có lên hay đi ngang tích lũy đã. Thanks

Em này lên thẳng đứng quá, nhìn thấy sợ :))

Ko vượt 16. Tương lai mịt mù quá

thị trường có vẻ không thuận lợi, đỉnh chưa các cụ

ngon

Đầu tư dàn trải. vay nợ nhiều, tài chính yếu, volum to cổ này không thể đi xa được

2 Likes

Ko đi xa lên 60 thì đi gần lên 30 đc ko ?

2 Likes