LDG rất giống CEO lúc giá 1x. Có thể nhân 10 lần tài khoản hòa nhịp cùng Thiên Thời kép mũ ba trăm năm hiếm gặp

LDG mà có nhóm lớn, chụi chơi vào thì em sẽ bứt phá rất mạnh
Nhóm lớn vừa qua xả xong chưa nhỉ?

Thôi mua ceo ko mua ldg đâu đừng rêu rao nữa

Tài sản thì có đấy nhưng hãy tìm hiểu kĩ lãnh đạo nhé. Tại sao ban lãnh đạo lại nắm giữ ít thế và tại sao khi cổ phiếu lên tầm 2x là bắt đầu chốt dần ra.

• Xin cao nhân cho hỏi? Tại sao tài sản tốt cao nhân ko mua cả cty đi??
  • Từ đó suy ra tại sao lãnh đạo nắm giữ hơn 10% cp của cty.
  • Có phải con ông cháu cha, rút lõi cty nhiều đâu mà có tiền thâu tom hết cp cty; mấy bố cứ học bài của anh 7 đi đâu cũng ca 1 bài. Và thử hỏi tại sao các cty như apple, facebokk,… lãnh đạo cty có nắm giưx nhiều đâu, xã hội sẽ thay đổi nên cty tốt ko nhất thiết lãnh đạo phải nắm giữ ~50% cty.
2 Likes

Kế hoạch 2022 của LDG có đột phá về doanh thu và lợi nhuận khg bác ơi?

Cái này e cũng ko biết; theo em cứ xđ cầm dài vài năm đi, em thấy lãnh đạo cũng tâm huyết đưa cty lớn lên; nhưng lĩnh vực bđs ko vội được từ ý tưởng dự án đến hoàn thành mất nhiều năm.

1 Likes

Có khi không phải chờ đến vài năm , chứng khoán là kỳ vọng tương lai, nếu dn có điểm sáng thì giá nó sẽ chạy . Lởm như QCG còn chạy ào ào . Ae yên tâm mà nắm giữ

1 Likes

Mua LDG xác định là dài hạn 2,3 năm đi. Lúc ý hưởng quả ngọt. Chứ mang tư tưởng đầu cơ sang đầu tư thì không ổn đâu. Lúc bán thì em nó lên lại CA. Quay lại mua thì em nó tụt lại Mếu. Như cô gái đẹp lại hay đỏng đảnh ý. Khi thành hoa Hậu rồi có giá lắm chứ bộ.

Các bác cứ giả vờ hô 2-3 năm …thật sự có mấy ai cầm 2-3 năm đâu !
Trên 3 sòng giờ hầu như toàn đầu cơ thôi …sống thật tí đi các bác ơi…hihi

2 Likes

Vấn đề LDG giờ CÁC ANH LỚN có ĐỒNG LÒNG “ xoá bài chơi lại từ 2022 “ không? Vì dù LDG đã phi một đoạn từ vực thẳm nhưng em vẫn còn rẻ nhiều so với giá trị!

Vì theo quan sát bảng điện thì có khả năng nhóm lớn mua giá rẻ xả hàng nhé các bác

Tin này từ 2011 nhé, nhưng nếu có xảy ra tới đây thì còn là tin đang mong chờ, vì chỉ khi ấy mới nổi bật LDG trong mối quan hệ so sánh với các “siêu cổ phiếu” x3 x5. LDG là một trong số các cổ phiếu ra toàn hàng có cầu cao ở các vị trí trung tâm, trong khi các siêu cổ phiêu ngày ngày vẫn hô hào khàn cổ để nhà đầu tư xuống tiền mua biệt thự thứ 2 ở vùng biển đầy bão tố trong cơn khủng hoảng tài chính sắp tới.
Giá trị thật và đẳng cấp sẽ sớm được bộc lộ thôi :smiley:

3 Likes

Đúng và hay đó bác
Các dự án của LDG ở các vị trí tốt, giá vừa túi tiền với dân mua ở lẫn đầu tư, đầu cơ bđs nên kỳ vọng hàng bán chạy ngon lành

2 Likes

Các chuyên gia cho rằng bất động sản vùng ven TPHCM như Đồng Nai, Bình Dương, Bà Rịa Vũng Tàu sẽ là tâm điểm của năm 2022.

==> LDG có các dự án ở cả Đồng Nai, Bình Dương, Bà Rịa Vũng Tàu. Thiên thời chiếu rọi LDG.

1 Likes

mã này kỳ vọng tầm 3 đến 5 năm giá bn bác

Chứng giờ 3 - 6 tháng thôi Bác. 3 - 5 năm thì lên núi ở may ra mới chịu được áp lực khi thị trường biến đổi.

1 Likes

Đúng thế vì vừa túi tiền của nhiều người bác ơi
Bds giá cao rất kén người mua và giá sẽ tăng chậm nếu có tăng vì giá đã vọt lên rất cao vài năm vừa rồi và rất ít người có tiền để mua

Bạn không nên so sánh LDG với apple hay fb bởi vì vốn hóa của LDG chỉ bé tí nên việc BLĐ nắm giữ 30-40% cty là tương đối dễ. Trước khi đưa ra những thông tin tốt về cty sao k đặt ra những mặt không tốt. Chỉ có BLĐ là người hiểu cty nhất biết công ty sẽ tăng trưởng đến nhường nào? Nếu mà ban lãnh đạo có tầm nhìn tăng trưởng 5x đi chẳng hạn tại sao lại chốt ra giá 2x?

Mình biết là bây giờ mua cả công ty rất rẻ. Tiềm năng tăng trưởng lớn. Nhưng khổ nỗi là mình lăn tăn ban lãnh đạo

Tổng kêu gọi 100 nđt chiến lượt cướp công ty !

• Bác nói tiền như lá tre đó, 30% là cả nghìn tỷ; tiền đâu ra với một người sinh ra là con e nông dân, lính làm công cho DXG thuở hàn vi.
  • Với lại bác nói những điều ai cũng bit, anh hưng có tiểu sử buôn cp, ai chẳng bit, nhưng bctc cũng chưa thấy hiện tượng vớ vẩn, lãi do doanh thu tài chính ko rõ rành
1 Likes