LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Éo hiểu thằng cha này vào có mục đích gì. Rảnh quá thì ra chỗ khác chơi lại cứ thích vào đây cho ng ta chửi… Mà thời này thì gì mà chả có mục đích của nó :))

2 Likes

Chơi ck nếu từ tháng 6/2021 đến giờ chỉ có 2 dạng: một là lỗ, hai là có lãi nhưng sang năm 2022 mất sạch lãi và còn âm TK từ ít nhất 30% trở lên. Mua nhiều thì càng mất nhiều tiền. Chạy cũng chết vì chạy được lại bắt phải dao rơi. Bắt phải dao rơi mấy lần cơ. Không thể so FLC với LDG được bạn nhé. FLC không có cửa để so với LDG. Một cp bị hạn chế giao dịch còn có nửa ngày sao so được với cp không bị hạn chế giao dịch. Đây là chưa phân tích về các yếu tố nội tại của LDG

5 Likes
  • Tao từ năm 2020 đến giờ mới nhân hơn 10 lần tk thôi; lúc đỉnh cao thì vài chục lần nên mày ko phải lo cho tao đâu
  • Tao cũng một thời nhảy nhót chán rồi, và nhìn lại những mã mình nhảy nhót ko hiệu quả bằng đứng yên nên tao ko nhảy nhót nữa
  • Và tao cũng khuyên mày ko nên mặt dày vào comment làm gì, hầu hết ko chấp mày nên ko buồn nói gì; chẳng qua thấy mày nhân chia sai nên tao thấy lạ quá mới comment
6 Likes

Lượn đi ông ơi! Đây toàn ae đồng hành cùng doanh nghiệp! Tốt xấu đều rõ! Chứng cháo không dành cho số đông. Ông thèm nói toẹt cho nhanh!

1 Likes

Ko thấy cún thò mặt lên nhỉ, ■■■ đến nhà là sang mà ko thấy kêu mấy hôm r

Có những điều rất đơn giản mà nhà đầu tư không chịu hiểu:

1. Dầu tăng giá trên 100$ sẽ thúc đẩy các nghiên cứu năng lượng xanh, năng lượng tái tạo, năng lượng thay thế. Tesla ăn đậm cũng vì chuyển qua sản xuất xe điện chứ không dùng xe xăng. Các loại phân bón tăng do đầu cơ thì sẽ sớm phải về giá trị thực khi thắt chặt tiền tệ ở pha tới.
  2. Các ngành nông nghiệp, thuỷ sản nếu tăng giá quá cao như hiện nay sẽ dẫn đến hành vi tiết kiệm chi tiêu, sử dụng thực phẩm dinh dưỡng thay thế. Nên có điều kiện xuất được giá cao là phải tích cực xuất ngay, chứ không có hiệu ứng lâu dài. Chưa kể các thương chiến và bảo hộ sẽ xảy ra.
  3. Khi các NHTW tăng lãi suất sẽ gia tăng hành vi tiết kiệm và tăng đầu tư. Mua cổ phiếu ở các mức giá bèo khi đã rơi 50-60% là cơ hội đầu tư hiếm gặp. đầu cơ đất đai có thể gặp khó khăn trong ngắn hạn, nhưng xu hướng tăng giá dài hạn không thay đổi.
7 Likes
  • Rẻ là xúc chẳng ai biết chính xác đáy ở đâu
  • Cp nhìn vậy thôi tưởng sập hầm đến nơi mà ko sập được; cứ đến 1 mức giá nào đó, ko ai buồn bán, đồng thời cầu tăng là giá cp lại vọt lên.
4 Likes

thị trường cổ đất có thể không lên nhanh được do dính các đợt phát hành in giấy của DN và bank. Nhưng nói rằng nó xuống nữa cũng rất khó.
Cho nên thượng sách lúc này là sideway trading.

3 Likes
  • Tăng mạnh hiện tại quá khó, dòng tiền fomo ko còn nhiều; giá các cp bank, ck, thép chiết khấu cũng tương đối rồi nên dòng tiền cũng ko làm ngơ vs các dòng đó nữa
  • Bây giờ cp bđs nào có câu chuyện riêng tốt, kì vọng cao đột biến mới bứt phá được khỏi thị trg chung
2 Likes

Kiếp chim lợn thì đứt dây thần kinh xấu hổ. Đến nơi mà ai cũng chửi cho vậy mà vẫn mặt dầy cmt .

1 Likes

Không đồng hành cùng doanh nghiệp nhưng lúc khó khăn thì làm sao ăn dc nhiều trái ngọt

3 Likes

E cầm từ 2017 :))) tính giá từ đó đến giờ chưa lãi đồng nào này :)))

1 Likes
  • Hiện tại mới là bắt đầu giai đoạn huy hoàng của LDG thôi
  • Khi nào giai đoạn đỉnh cao qua đi thì thoát vẫn vừa
4 Likes

Hơi vô lý Bác cầm từ 2017 lúc đó giá LDG quanh 3-4đ. TBG lên à Bác :)_)

Bác phải nhìn mấy cái đỉnh đợt đó, e mua 18-19, sau vài lần chia thì giá vốn e vào 11.2. tính giá vốn thôi chứ T0 e lướt đều lắm nên giá vốn bây h ko biết như nào

1 Likes

1 Likes

LDG cứ dưới 14 là múc không nói nhiều. Chấp các loại chim lợn, các loại khủng hoảng cũng không rơi nổi khỏi 11.

4 Likes

Cứ lên 14 là bán xuông lại mua kaka ! Gian gian díu díu mập mờ

trong giai đoạn sideway thì thế thôi, nhưng đừng có dại mà quá đà, đến lúc nó phi 1 phát lên 18 là khóc đấy.

2 Likes

Khóc sao được bác ơi em vẫn trên 2x cơ !

1 Likes