LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Cảm ơn bác! LDG quá tiềm năng, ae chúng ta cần mang thông tin này phổ biến rộng rãi cho nhiều nhà đầu tư biết; để cùng sở hữu LDG và nắm giữ :smile:
1 Likes

LDG chẳng qua chưa được PR rộng rãi như CEO DIG chứ không thì phải nhân 6-10 lần từ lâu rồi vì nó xứng đáng :smiley:

1 Likes

Căn hộ Thủ Đức năm 2021 tăng khoảng 20% so với cùng kỳ năm ngoái. River vị trí đẹp, view sông, xây căn hộ cao cấp bán luôn 70 cho căn nào view sông.

2 Likes

Nay hàng T+3 bắt đáy phiên trước tết về tài khoản nên xác định sáng giảm chiều tăng. T+3 chốt lời hết mới nhẹ tàu

3 Likes

??? Để xem ntn. Hết phiên sáng sẽ có ý kiến và phân tích lại các cp BĐS trong giai đoạn này.

thanh niên nào đánh T+ thì còn đúng cái nịt

Tw đạp cho bds phải chết. Nên các bác cứ xem xét. Nhanh tay lẹ mắt thì cắt lỗ rồi đợi vào lại. Không thì cứ ngồi chơi đi. Giá này đẹp lắm rồi. Ko sợ gì nữa đâu

LDG là cổ phiếu đã tạo xong đáy sớm nhất trong dòng bất động sản !

3 Likes

Đang hấp thụ hàng T+3 về tài khoản

1 Likes

bán chán rồi lại đua!

NTL, NLG, DXG nó vẫn ổn đó thôi, LDG rẻ thật!

Giai đoạn này có lẽ tăng để bán. Hiện các BĐS đã lên khá nhiều trong năm qua. Nhiều sự ồn ào về việc tăng giá BĐS (kể cả cp BĐS). CP BĐS Tốt xấu trong giai đoạn này sẽ tạm thời phải điều chỉnh, kể cả BĐS sẽ phải hạ nhiệt. NH siết lạii kênh cho vay thì các dự án BĐS và người mua sẽ hạ nhiệt thì dẫn tới các DN BĐS sẽ giảm lợi nhuận và khó triển khai DA. Nếu các bác đã xem thời sự VTV1 hôm qua thì đủ hiểu bác Tr đã có ý kiến như nào. Vì vậy cp giảm có lẽ chẳng phải do A7 hay ai cả mà nhiệt đã đủ nóng thì cần hạ. Mặc dù chẳng ai muốn mua cp rồi nhìn cp mình giảm hàng ngày. Nhưng nhiều lúc phải chấp nhận cắt để bảo toàn và chờ đợ thời điểm quay lại. Đây là giai đoạn TĂNG ĐỂ BÁN. Các dòng tiền bơm ra thị trường đang được chỉ đạo ưu tiên sx. Còn BĐS có lẽ nếu hưởng lợi chắc phải chờ giữa năm sau (khi hạ tầng ổn). Nếu đầu tư dài dài và tiền mình thì có thể chưa phải nóng vội nhưng (biết trước giai đoạn này BĐS cần hạ nhiệt thì có thể cân nhắc giảm tỷ lệ). Hiện các chỉ số, biểu đồ … chưa thấy tín hiệu nào ủng hộ cho việc tăng giá.

tiến độ LDG SKY
Vốn hóa của LDG~3600 tỷ thôi; ko bằng lãi 2 dự án LDG sky và LDG river; cổ đông LDG được biếu 14 dự án còn lại

Cổ phiếu nào cũng tốt chỉ là xấu do điểm mua và bán. mặc dù yêu LDG lắm nhưng vẫn phải chấp nhận lùi lại

Hiện nhiều bác nghĩ chắc 14 là đáy nên cứ chờ thêm chút nữa. Nhưng các bác hãy nhìn vào lịch sử giá có thể là 6 và có thể tăng ~3x. Bài học các phiên trước vẫn còn nóng hổi khi ai cũng biết sẽ dow nhưng khi bán lại ko thể bán đc. Mình nhỏ lẻ phải nương theo tay to và dòng tiền thông minh. Kiếm ít nhưng phải chắc. Hiện vẫn còn bán đuọc mặc dù giá đỏ (kể cả sàn), nhưng đến lúc bán sàn cũng ko bán đc. Hạ tỷ trọng hoặc thoát hết là ưu tiên trong giai đoạn này và chờ thời điểm. Phiên hôm qua đáng nhẽ phải xanh nhưng đã từ trần chuyền sang cuối phiên đỏ là báo hiệu điều ko tốt. Chúc các bác may mắn.

Việc dow mạnh từ 15 về 6 thì cũng ko quá bất ngờ trong giai đoạn này. Kể cả CEO dow từ 6x về 1x cũng ko gì là lạ

• Bác ko cần nói thừa như vậy đâu, nếu bác nghĩ nó có thể giảm tiếp; thì bác chỉ cần nói là chưa phải thời điểm thích hợp để mua bắt đáy; còn có thể giảm về 4.x hay 1.x nếu các yếu tố xấu rất xấu xuất hiện
  • Còn hiện tại pháp lí dự án đã được cởi trói; LDG sky đang khoan cọc nhồi so với năm 2020 bác ko thấy khập khiễng à?? mà cứ nêu cái giá 2020 ra mà có thể với không thể ở đây; năm 2020 các dự án LDG bị dừng lại thanh tra, ko triển khai được, bây giờ thanh tra xong, từng dự án triển khai được, bán hàng được===> đừng dùng những từ có thể về 6.xx đó bác à
1 Likes
  • Em cũng ko thích tính anh 7 lắm, nhưng anh ấy nói đúng, nếu cứ sợ thì chẳng làm gì được; giai đoạn 2010-2014 bđs đóng băng, anh Vượng phải bán cả vincom bà triệu, nếu anh ấy sợ thì bán mất cả cty thì còn gì giàu có tỷ phú usd như bây giờ.

tưởng bạn là nhà đầu tư chiến lược của LDG, nhưng bạn là T+ , bán rồi lượng đi cho nước nó trong, thân!

3 Likes