LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Cảm ơn bác, thật sự biết được bác cũng là may mắn, học hỏi thêm được ở bác rất nhiều !

Mấy hôm nay e thấy LDG cứ dùng dằng giá 16.x, mà lại có tin HOSE kia thì ko biết sang tuần có bị ảnh hưởng ko ạ? E mới ôm thêm 1 ít ạ

Pr ở đâu vậy bác? Để e đọc với.

Điểm danh những dự án có tiềm năng lớn mà LDG đã thâu tóm (M&A) trong vòng 3 năm trở lại đây với giá vốn đất rất rẻ theo thứ tự thời gian:

1, Tháng 9/2019 thâu tóm dự án LDG Grand Miền Trung (tên khác: LDG Grand Đà Nẵng hay dự án Bãi Bụt thuộc quận Sơn Trà). Mua lại từ CTCP Hải Duy. Dự án đã đầy đủ pháp lý chuẩn bị khởi công đầu quý 3/2022.

2, Tháng 4/2020 thâu tóm dự án LDG River (tên cũ: Sông Đà Riverside) từ CTCP Hiệp Phúc công ty con của Quốc Cường Gia Lai. Dự án LDG River đã xong móng và hầm chuẩn bị mở bán đầu quý 2/2022

3, Tháng 5/2020 thâu tóm dự án LDG Grand Miền Nam (tên cũ: khu du lịch nghỉ dưỡng Bình Minh) từ tay CTCP thủy sản Bình Minh nay đã là công ty con do LDG sở hữu 100% vốn. Dự án này của LDG vị trí rất đẹp với đường bờ biển dài, diện tích dự án 222.5ha phía đông giáp khu du lịch sinh thái giải trí phức hợp Hồ Tràm

4, Ngoài ra, LDG còn đang sở hữu gần 500ha đất Nha Trang với giá vốn cực kì rẻ dưới hình thức là phát triển rừng phòng hộ (thực tế là phát triển dự án bất động sản). Dự án này là của để dành vô cùng tiềm năng của LDG. Quỹ đất này LDG đang được điều chỉnh pháp lý, quy hoạch để triển khai kinh doanh tối ưu hóa doanh thu, lợi nhuận.

2 Likes

Em thấy bác vất vả PR cho LDG ở một số topic khác, nhưng có những chuyện làm nhiều đôi khi nó có tác dụng ngược.
Giống như giờ bác không có nhu cầu mua quần áo bơi, nhưng ngày nào em cũng giới thiệu bác mua quần áo bơi để chuẩn bị cho hè tới bác đi Nha Trang mà bác lại còn ghét cả đi Nha Trang du lịch nữa thì thành ra bác ghét áo bơi nhân 2.
Thực ra cổ đông không cần số lượng mà chất lượng, chỉ cần 2 người như bác giữ lâu dài còn hơn 20 người mua kiểu T3 → khi đó sẽ rất vất vả khi đánh lên.
có câu:“Đủ nắng hoa sẽ nở” cổ LDG chỉ đến với người hữu duyên ka ka :rofl:

1 Likes
  • Cảm ơn bác góp ý; em pr nội tại doanh nghiệp ko pr giá cp.
  • Còn bác chưa hiểu đâu, tại sao anh 7 trong 10 năm ko ngừng pr L14, pr DIG liên tục??? Cp tăng giá luôn phải có cđ mới tham gia, nếu cty tốt chỉ 1 nhóm nắm giữ mãi ko bán cũng ko tăng bác nhé; nếu ko có cđ mới tham gia định giá lại và mua vào với giá cao hơn nhằm kiếm lợi nhuận.
  • Chứ em ko phải thằng đầu đất đâu bác, cũng nghiên cứu cách thức chiến đấu của anh 7 và cũng đặt câu hỏi tại sao anh ấy thành công?? tại sao cp tốt anh ấy ko mua rồi nằm yên vài năm sau bán???
7 Likes
  • Còn bác để ý đi, như con EVE nội tại doanh nghiệp rất tốt; giá cp thấp hơn giá trị dn rất nhiều nhưng vì sao giá ko tăng, vì ko thu hút được nhà đầu tư mới.
  • Vụ tranh chấp cổ đông lớn và đánh lên cho nhau thoái vốn năm 2015-2016 cp EVE mới tăng phi mã cho cđ lớn thoái vốn====> nếu chỉ một nhóm cđ giữ chặt cp ko bán ra, mà ko thu hút được cổ đông mới vào, để họ định giá lại cp cao hơn và chấp nhận bỏ nhiều tiền ra mua vào thì cp cũng ko tăng giá.
  • Nên bác an tâm ngồi im mà hưởng thụ đi, em xin nhắc lại “em cũng ko phải đầu đất” cũng tư duy khủng đó, tuy nhỏ lẻ thôi. Nhưng cũng ko phải tầm thường đâu. (cũng tự tin sẽ thành công lớn, mặc dù chưa thành công)
8 Likes

cái này bác qua góp ý với A7 chắc hợp lý hơn. A7 ngày mở vài pic là thường, giá cổ phiếu vẫn tăng 10 lần sao chả thấy phản tác dụng nhỉ???

1 Likes
  • Cái này bác ko đúng nhé, em đi khen tốt LDG theo tư duy thông thường người chưa nghiên cứu LDG họ sẽ tư duy: LDG tốt vậy sao??? mà có người pr, thử tìm hiểu chút xem nào, mình cũng chưa tìm được cp nào để đầu tư…
  • Từ đó dẫn đến họ tìm hiểu để xem nó thực sự ntn, và thấy dưới giá trị họ chấp nhận bỏ tiền để mua vào với giá cao hơn và vòng lặp cứ lặp đi lặp lại bác nhé.
  • Còn những ông biết rồi và nửa biết nửa không cũng hành đông tương tự thôi.
4 Likes

Trích: "Tại Đại hội cổ đông thường niên 2020 của Công ty cổ phần Đầu tư LDG chiều 18/6, Chủ tịch HĐQT Nguyễn Khánh Hưng chia sẻ, doanh nghiệp đang triển khai 5 dự án chiến lược sẽ mang về dòng tiền tốt cho công ty trong nửa thập niên tới và LDG River là một trong số đó.

LDG mua lại 99,9% cổ phần của Công ty cổ phần Bất động sản Hiệp Phúc, pháp nhân sở hữu dự án LDG River. Trước đó, Quốc Cường Gia Lai từng sở hữu 90% cổ phần tại Hiệp Phúc với giá trị 626 tỷ đồng nhưng từ quý IV/2019, công ty mẹ đã thoái 56% vốn, thu về gần 390 tỷ đồng.

Ông Hưng cho biết, dự án vừa nhận chuyển nhượng LDG River gồm 5 block nhà, sẽ cung cấp cho thị trường TP HCM 2.000 căn hộ. Công ty đang triển khai xây dựng nhà mẫu, sẵn sàng bán hàng vì các chủ đầu tư trước đã xây xong cọc, móng và gần xong tầng hầm.

Theo đánh giá của chủ đầu tư mới, năm 2019, giá bán của dự án này được hoạch định chỉ vào khoảng 32 triệu đồng mỗi m2 đã bao gồm thuế giá trị gia tăng (VAT), tương ứng lợi nhuận mang lại 1.000 tỷ đồng. Sang năm 2020, trước diễn biến thị trường bất động sản đã thiết lập mặt bằng giá mới, LDG dự kiến bán hàng vào tháng 11 với mức giá 40 triệu đồng mỗi m2, ước tính có thể mang lại lợi nhuận trên 1.500 tỷ đồng."

==> giá bán thực tế của dự án LDG River trong năm 2022 sẽ vào khoảng 55 triệu mỗi mét vuông. LDG thâu tóm dự án LDG River chỉ hết khoảng 626 tỷ nhưng dự án này dự kiến đem về lợi nhuận tới 3000 tỷ cho LDG. Một cú thâu tóm quá hời vì giá đất đã tăng phi mã kể từ sau thương vụ thâu tóm này

Link: LDG thâu tóm dự án nghìn tỷ của Quốc Cường Gia Lai

3 Likes

Cái gì cũng có giá của nó bác nhé, đưa mình ra trước thị phi thì khi có ăn họ tung hô, khi mà có biến họ chửi tốc mả mình luôn.
Trên con đường L14, DIG, CEO đang đi dù thành công trước mắt nhưng xác chết cũng la liệt không kém.
Con đường nhiều máu như vậy, thành công cuối cùng như nào chưa ai biết chỉ có niềm tin rằng cổ sẽ nhân 10 lần, vấn đề là ai sẽ nhân 10 lần làm gì có chuyện số đó là số nhiều.
Cái gì quá ắt sẽ lợi bất cập hại, không nên đi theo.

• Bác ko cần lo đâu, LDG vẫn chưa tăng giá mạnh như DIG, CEO, L14.
  • Nhắc lại, bác ko nên nghĩ cp tốt là cp ko cần phải pr; và bọn em cũng ko phải đầu đất, cũng nghiên cứu chán rồi; chứ bỏ ra nhiều tỷ ko ai đi làm việc dại dột cả, nếu thấy thật sự dại dột sẽ dừng lại ngay.
3 Likes

đầu tư cổ phiếu mà ngại PR khác gì làm đĩ ngại tiếp khách. Bác sợ chứ mình không sợ.

Cổ phiếu phải tiềm năng mình mới mua nó, mua xong PR là thường. Thị trường như cái xã hội thu nhỏ có nhiều ý kiến trái chiều thậm chí chửi bới hoặc tìm người để đổ thừa khi họ thua lỗ cũng là bình thường.

Cũng như bác @kytd nói ấy, tôi có phải ngu đâu mà không hiểu điều bác nói, A7 có ngu đâu mà không hiểu điều bác nói. Nhưng tại sao người ta vẫn làm???!!!

9 Likes

Nói thật nhé: LDG bây giờ PR nhiều người còn chưa biết gì về nó. Anh em trên F247 chắc đã biết tương đối về LDG rồi nhưng ngoài kia nhiều người chưa hiểu gì về LDG và tiềm năng của nó nên mình đưa nó ra với công chúng là hợp lý.

Giờ đi hỏi LDG đang triển khai danh mục khoảng 15 dự án là những dự án nào thì tôi đảm bảo số người trả lời được không nhiều đâu

3 Likes

Em thấy PR tốt mà, mình PR nhưng kiểu là đưa ra thông tin những dự án đang bán, những dự án đang làm, những dự án sắp triển khai, tiềm năng như thế nào, thông tin có sao mình nói vậy thôi, không PR thái quá kiểu ‘Múc, xúc húc là giàu’. Ngoài kia nhiều người chưa biết LDG lắm. Như em trước cũng nói cho mấy đứa bạn em về LDG, bây giờ tụi nó tìm hiểu tụi nó nói với em LDG thơm như múi mít

5 Likes

bác Roy đưa hình ảnh thực tế mình còn phải cảm ơn. Khi mình PR sẽ có những cổ đông như bác Roy đưa hình ảnh thực tế chính bản thân mình cũng có thêm dữ liệu, thông tin về doanh nghiệp.

4 Likes

Công ty bđs nào cũng có một vài dự án bị vướng pháp lý do luật chồng chéo đó là tình hình chung của toàn ngành. TRONG CÁI RỦI CÓ CÁI MAY VÌ BĐS ĐỂ CÀNG LÂU CÀNG TĂNG GIÁ NHƯ RƯỢU Ủ LÂU NĂM.

Ví dụ cụ thể: NTL chu kỳ bđs trước bán ế dự án Bắc quốc lộ 32 chu kỳ này giá tăng lại ăn đủ. D2D chu kỳ trước không bán được dự án Lộc An bị chê xa xôi năm 2019 bán được giá cao gấp 5 lần lại hốt bạc.

LDG rồi cũng thế thôi. Như LDG có dự án Viva Park (dự án Tân Thịnh) bị tạm dừng đóng phạt vài chục tỷ xong được mở bán trở lại bây giờ giá đất tăng cao bán chả sướng hơn à. ĐẶC THÙ NGÀNH BĐS LÀ SẢN PHẨM CỦA NÓ ĐỂ CÀNG LÂU CÀNG ĐƯỢC GIÁ, CÓ KHI LUẬT CHỒNG CHÉO LÀM KHAN HIẾM NGUỒN CUNG LẠI THÊM BƠM TIỀN VÀ ĐẦU TƯ CÔNG GIÁ CÀNG TĂNG NHIỀU, CÀNG CÓ LỢI CHO CỔ ĐÔNG NÊN ĐỪNG SỢ VỤ PHÁP LÝ NHÉ.

4 Likes

Chưa thấy yếu tố hỗ trợ up trong tuần tới. Nếu giữ đc quanh giá 16 thì có cơ hội quay lại 2x khi các cp ngành BĐS đc ổn định tâm lý hơn. Hiện LDG đang nguội lạnh dần (kể cả các cp ngành up mạnh thì LDG chỉ nhích nhẹ). Động lực và các yếu tố PTKT chưa ủng hộ xu thế up. Có thể các bác chơi tiền của mình và dùng lợi nhuận đã kiếm trước đây để bù đắp lỗ thì chắc vãn ôm đc. Còn giai đoạn này (có thể đến giữa tháng 3 chỉ dao động quanh 16 hoặc có thể đi xuống gần mệnh giá. Tạm thời đứng ngoài và chuyển cp khác. Chúc LDG sớm ấm trở lại.

Đúng rồi bác, ngay cả 2 cái Intela bên Quận 8 em cũng chả mong nó bung ra sớm làm gì. Đất nội đô HCM, vị trí ngay đại lộ Võ Văn Kiệt với đường An Dương Vương quá đẹp rồi. Trước mở cọc bán có 32-35tr, sau này bung ra bán thì giá cao hơn nhiều

3 Likes

Cổ phiếu BDS ko cho dẫn sóng thì chẳng có cái gì đáng để mua cả vì cổ phiếu ngành khác mất mười mấy năm để thu hồi vốn mà ai biết được trong mười mấy năm đó có những biến cố gì xảy ra có khi mất trắng, tiền thì mất giá. Trong khi nhiều cổ phiếu BDS như LDG về định giá cơ bản chỉ 2-3 năm là đã hoàn vốn. Không mua cổ phiếu bđs thà tôi bán rút tiền gửi tiết kiệm hoặc mua đất còn an toàn hơn chứ mười mấy năm mới hoàn vốn nhiều ẩn số phía trước lắm trong khi lô đất để mười mấy năm chắc chắn tăng giá bằng nhiều lần.

1 Likes