LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Trích lại lời bác @HeiHei nhé các bác!

2 Likes

PVC nó cũng bán rồi bạn ơi, nó là loại T+ vớ vẩn thôi không đáng quan tâm. Tôi lạ gì cái loại này. Mấy hôm nữa vào hàng con nào lại spam khắp các topic ấy mà

3 Likes

Bác bán PVC rồi ah, mấy nay ko thấy bác vào hô nữa.

Bác bán PVC lãi khoảng 20% rồi thì vào ủn đít LDG đi :smile:

2 Likes
  • Các bác cầm LDG đừng dao động nhé, đừng để họ tung tin hoả mù bán giá thấp để, T+ bán xong giá tốt cover giá thấp hơn nhé.
  • Kinh nghiệm quan sát nhiều cp của em cho thấy kể cả phát hành cho cổ đông chiến lược giá thấp cũng >= giá trị sổ sách nhé, tối thiểu 14k/1cp. TDC muốn đầu giá, giá khởi điểm ~15k cuôia cùng cũng thất bại phải khởi điểm là 27k; DXG muốn phát hành riêng lẻ giá <20k cuối cùng cđ phản đối, cũng phải huỷ; rất nhiều trường hợp như vậy, ko có chuyện dưới giá trị sổ sách nếu phát hành riêng lẻ nhé.
6 Likes

• Bác heihei đã nói rõ, các tổ chức đã thảo luận với nhau rồi nhé. Các tổ chức gom với giá >15k thì ko đời nào họ đồng ý phát hành riêng lẻ giá 10k đâu.
  • Đánh giảm từ 29,2 xuống 14,2 là để gom hàng; có sự phối hợp các bên cả rồi. Tuyệt đối ko cho cover giá thấp
5 Likes
  • Em thấy bán cho cổ đông hiện hữu hay chiến lược cũng không quá quan trọng, miễn là tăng vốn, có tiền làm dự án lớn thu lợi nhuận về cho cổ đông, phát hành cho đối tác chiến lược thì cũng đỡ làn sóng bán trước của những tay riêng lẻ, vì nhiều người ko thích mua phát hành thêm.
  • Còn phát hành cho Trung Quốc hay ai thì tin chính thống chính xác rồi hãy nói, còn không thì thôi. Giờ thằng nào trả giá cao hơn, tôi bán cho thằng đó. Giá 10 hay giá 15,20 thì a Hưng tự tính được dựa vào tài sản và tiềm năng lợi nhuận. A Hưng ko phải tay mơ, a tận dụng covid mà đi thâu tóm đất rẻ của mấy th nợ ngập đầu như QCG thì giá bao nhiêu a Hưng tự đưa ra được.
  • Mà Trung Quốc cơ cấu GDP của tụi nó là 30% đóng góp từ BĐS, thì kinh nghiệm triển khai dự án của tụi nó cũng nhiều đó. Giờ chẳng qua a Hưng thích lựa thằng nào thôi, những năm trước cũng đã có chơi với Mỹ và HongKong như Red Bricks, Evercore rồi.
5 Likes

Em đang hi vọng game phát hành lắm, k phát hành cho cổ đông hiện hữu thì khá thất vọng. Hi vọng vẫn phát hành cho cổ đông hiện hữu

3 Likes
  • Bác an tâm nếu phát hành riêng lẻ, e cam đoan phát hành ko quá 50tr cp. Vì phát hành hành riêng lẻ quá nhiều thì khác gì bán cty.
  • Mà phát hành riêng lẻ 50tr, thì vẫn ko khả thi để triển khai dự án tỷ usd.
  • Nếu phát hành riêng lẻ cho cty sân sau của anh hưng thì càng ngon.
    ====> vụ này ngon, các bác đang cầm LDG an tâm đi; đừng để thành phần T+ bán giá tốt muốn cover giá thấp hơn
3 Likes

IPA công ty riêng của chủ tịch vndriect cũng đang gọi vốn để đầu tư bds kkk…anh em đang cầm ldg thì giữ chặt thôi

2 Likes
  • Theo luật xây dựng vốn tự có của cđt đối với dự án >20ha phải đảm bảo tối thiể 15% tổng mức đầu tư của dự án.
  • LDG grand miền bắc tổng mức đầu tư 26k tỷ===> LDG phải chứng minh vốn tự có: 3,9k tỷ
  • LDG grand miền trung tổng mức đầu tư 6k tỷ===> LDG phải chứng minh vốn tự có: 900 tỷ
  • LDG grand miền nam tổng mức đầu tư 16k htỷ ===> LDG phải chứng minh vốn tự có: 2,4k tỷ
  • LDG river và LDG sky tổng mức đầu tư 7k tỷ ===> LDG phải chứng minh vốn tự có: 1,4k tỷ ( dưới 20ha thì vốn tự có 20%)
  • Năm 2022 dự kiến triển khai: LDG river, LDG sky, LDG grand miền trung; và các dự án còn lại gối đầu các năm tiếp theo.
  • Như vậy các bác đã hiểu tính cấp thiết LDG phải tăng vốn vì sao rồi đó; đã tăng để huy động theo e tối thiểu là 1:1 hoặc 2:1 cho cổ đông hiện hữu. Cho cổ đông riêng lẻ không khả thi, vì cho cổ đông riêng lẻ số lượng lớn thì a Hưng mất quyền lãnh đạo nếu ko phải phát hành cho chính a Hưng và sân sau.
3 Likes

Ta vững tâm đừng để mấy người t3.4.5 bán rùi họ nhảy sang cổ khác rồi giờ muốn quay lại để mua hàng rẻ . Anh em cứ an tâm. Giá này rẻ rồi, t6 mà chỉ giảm có 1 line là biết mấy anh muốn giá này đi lên để phát hành tăng vốn để thực hiện các dự án. Ko có lý gì để giá giảm, cộng với giá đất tăng hàng ngày thì các dự án của ldg triển khai sẽ bán được giá cao. Mình nghĩ từ 2022 về sau là thời của ldg vì giá đất mua trước đây rất rẻ.

5 Likes

Ngày 22/02/2022 “còn nguyên”; ngày 27/02/2022 còn 35%, các bác hiểu ntn rồi chứ?

4 Likes

Nếu phát 1:1 giá nó sẽ lên ít nhất 3x

3 Likes

Kìa, tay to tay bé người ta chạy rồi kìa… còn mình nhỏ lẻ tính sao thì tính =))

1 Likes

Ôm thôi bác, chia đúng phần trăm nó rồi cứ hold thôi. Ai all in sẽ mệt não vì nó chưa đi đúng theo kỳ vọng.
Muốn đi dài với cổ phiếu thường mua xong vất đó, chứ ngày nào cũng nói tốt đẹp về nó sẽ khó giữ nó.

1 Likes

All in thôi bán cho ai thì DN phải tự cân nhắc lợi hại

1 Likes

Mai thị trường up mạnh. Chung khoán thế giới xanh mạnh t6, tin mới nhận là nga và ucraina chuẩn bị đàm phán két thúc chiến tranh. Giá dầu và nguyên liệu sẽ giảm. Thị trường mai sẽ tăng rất mạnh.

2 Likes

Theo dõi kết quả đàm phán xem sao.

Sĩ diện gọi là đàm phán thôi!
Chiến thắng thuộc về kẻ mạnh!

4 Likes