LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Đã làm gì có mấy ai hô. Có mỗi Cún hô giảm :grinning: Tín hiệu tốt đấy

1 Likes

LDG về đỉnh cũ, tại đó sẽ điều chỉnh và thay máu cổ đông, lúc đó mới xác định xu hướng lâu dài.

Từ giờ đến đỉnh cũ ai T+ cũng lời khá rồi.

Bác cứ chờ chỉnh nhé, sẽ chỉnh nhưng còn lâu lắm.

1 Likes

Thời điểm này nó đang nắn dòng tiền mà, ra mấy bài thế này kiểu định hướng lại dư luận. Bài phân tích thì cẩu thả, định giá lại dựa vào P/B, P/E. Mấy th tự doanh này chơi kiểu này là chơi xấu thôi :sweat_smile:

6 Likes

LDG đang ở chân của 1 con sóng thần vĩ đại thôi. Xưa kia bán lúa non cho a Thìn thì nó khác, giờ tự làm dự án, ăn từ gốc đến ngọn thì nó khác. Đất cát thì nhiều, vị trí vàng cận thị, cận lộ, cận giang có đủ, giá căn hộ nội đô và vùng ven vẫn đang tăng. Chả sợ ai dọa thì LDG cứ triển khai dự án như đã định thì vốn hóa tỷ đô chẳng là điều gì xa vời.
Và mình đang là những người chứng kiến con sóng thần này từ chân tới ngọn nó thế nào

8 Likes

Nếu đánh giá về góc độ KT thì 1 con khi rơi từ đỉnh sâu như vậy mà bật hình chữ V lên 50% và vẫn đang tích lũy khúc này thì phải gọi là quá “KHỎE”. Tất nhiên đằng sau sự tăng giá phải là 1 nguyên nhân sâu xa nào đó khiến người ta muốn giữa cp, chứ không lên 1 đoạn thằng khác nó xả ra liền làm đường giá cứ xập xình lên lên xuống xuống.
Câu chuyện LDG ở đây quá rõ rồi, là quỹ đất rộng thâu tóm giá rẻ, là chuyển đổi doanh nghiệp hoàn toàn, 3 dự án đang mang về doanh thu, 1 dự án đang triển khai, đất nội đô HCM có 3 miếng, cộng hết như trên vẫn dư ra hơn 1000ha đất sạch khác. Giá gì tăng nhưng cũng không tăng bằng đất.

10 Likes

Ơe cái tt nếu nói sóng ngành chạy dài tính theo năm thì mình thiết nghĩ chỉ có bds là chạy dài nhất . Có thể tính là ít thì vài quỹ nhưng thường thường tính theo năm . Sóng sau cao hơn sóng trước . . . . Nếu ace ko tin thì kt lại nhé . . . . Cổ phiếu nào tài sản thật , minh bạch sóng tới là dẫn sóng chạy trước . . . . . Có 1 điều thú vị ở đây LDG sóng vừa rồi ai cũng bảo ăn theo DIG , CEO . Nhưng sóng này thú vị thay tin tốt , tin hay hỗ chợ LDG . . . . Thì theo mọi người con nào dẫn sóng này . Cổ phiếu nào cũng có câu chuyện riêng các cụ nhé . Cái gọi là thời bán giấy hay bán tài sản của doanh nghiệp cho cổ đông hiện hữu 10-20năm có 1 lần .

5 Likes
  • LDG đã bước vào con sóng lớn, vì vậy sẽ liên tiếp sóng sau phá đỉnh sóng cũ; ko cần bàn. Vấn đề các bác mua LDG có chờ được ko thôi.
  • Trước mắt phá đỉnh 29,2
7 Likes

Vượt đỉnh cũ liệu có đợt chỉnh nào nữa không ạ? Em F0 cũng ôm từ trước Tết đến giờ nhưng không còn vốn để mua thêm nữa

1 Likes

Bất kể một cp nào cũng vậy cần có vận động điều chỉnh . Như bạn thả diều cũng vậy lúc có gió nó lên gió yếu đi diều lại hạ xuống chút . Nhưng khi con gió sau to hơn gió trước thì bạn biết rồi đấy . Hiii có khi đứt dây diều bay lên xa. … … lên đâu nhỉ … Nên rất cần có nhịp xuống để đón đợt gió mới to và khoẻ hơn nhé

4 Likes

Cảm ơn bác :relaxed:

2 Likes

Các mỏ của VN cạn rồi có khai thác được mấy đâu. Giá dầu thô tăng thì nhập về VN đầu vào tăng thì làm gì có lãi đột biến. Mấy cty có mỏ toàn cty nhà nước thì cổ đông hy vọng gì

1 Likes

Thằng cty ck Bản Việt nó bán giá 20.x lúc đó lãi đc có 25% . Nếu để đó bán giá hiện tại thì nó đã lãi 458%. Nó cay cú nên đi chim lợn là điều dễ hiểu. Thằng kinh doanh ngu như tự doanh Ck Bản Việt thì còn mặt mũi nào mà đi khuyên ai

5 Likes

Chỉ chờ có nthe "-))

1 Likes

Thực tế lạm phát rầm rầm, tiền ngày càng mất giá, người có nhiều tiền hiểu rõ hơn ai hết, bđs là kênh trú ẩn số 1 kkk

1 Likes

Nay nhà mình xôm quá các bác ^^

1 Likes

Chúc LDG tuần này dễ dàng phá cản 22 nha ^^

6 Likes

Lên thuyền LDG thôi anh em

2 Likes

thấp thế em. cản 30 nhá em

Phá mạnh, ilove you

1 Likes

Chúc ae cổ đông LDG tuần mới xanh tím để đi họp ĐHCĐ nhé :slight_smile:

4 Likes