LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Thắt cổ chai - bật thì đừng hỏi

1 Likes

Đấy, pic LDG ae cứ trao đổi như bác này có phải hay ko, chưa hiểu gì thì ý kiến ae phân tích cho mà tư duy, mọi người mở mang hiểu biết, f0 vào còn hiểu đc câu chuyện nó ra làm sao. Mấy hôm loạn cả lên vì con CL cpgt với chả tđck làm ae cả diễn đàn khinh cho, giờ chắc thấy nhục quá đi chết r.

1 Likes

Vắng bác kia cũng buồn.
Cuối tuần anh em chẳng có gì để giải trí.

1 Likes

Bác có thú vui lạ quá, thích nghe chim lợn hót. Cuối tuần e mời bác cốc :beer::beer::beer:

1 Likes

Viva Park rộng 18.2ha, xây 482 căn nhà phố liền kề và 198 căn biệt thự song lập. Tồn kho đang 300 tỷ. Đất còn đang nhiều lắm, nào bán hết cái mớ nhà đang sẵn có rồi tiếp tục xây tiếp cũng được :sweat_smile:

3 Likes

Chỗ bác này chia sẻ đang điều chỉnh qui hoạch.
Gom các lô đơn lẻ ban đầu lại → chia theo các lô lớn trên bản đồ qui hoạch → chia ra từng lô nhỏ.

Các bác có thể tải phần mềm DNLIS để coi qui hoạch của Đồng Nai.

Viva Park cũng mới chia ô bàn cờ từ năm 2021.
Hồi mở bán dự án này trên bản đồ qui hoạch chưa có gì hết.

Chỗ này ngay thác Giang Điền nên khá là mát.

1 Likes

căn bản là, Thời của cổ BDS, mã nào dính đất là tăng, cãi tđn được =)))))

để nhìn nhận 1 cách khách quan, thì LDG đang thua DIG CEO về định hướng của doanh nghiệp, tức là họ k để ý nhiều đến cổ đông, nhóm lái của LDG cũng k thiện chiến để cùng ban lãnh đạo đẩy giá LDG dần lên được, trừ khi là LDG đổi lái, không thì khó mà tăng 1 cách bền vững để hold dài hạn trong thời buổi bơm tiền được

thì mình đàng hoàng, có tí kiến thức làm vốn, ăn nói nó khác với bọn chim lợn đi từ hố ga lên, bay đến đâu, thúi đến đấy, kaka

Bị khoá nick nhé bác

• Bác theo lái, nói thật em cứ cty định giá rẻ so với khối ts cty sở hữu là mình mua thôi; kệ lái, lái mạnh hay yếu cũng kệ.
  • Cứ bctc ngon, tài sản nhiều là chơi; mua cp là đầu tư cho cty, ko đầu tư cho thằng lái nào cả.
  • Cứ chạy theo lái có ngày gãy răng hết.
6 Likes
  • Có điên thì ko mua LDG, vốn hoá cty ~5000 tỷ; lợi nhuận trong 3 năm 2022-2023-2024 là 5000 tỷ (LDG sky~ 1200 tỷ; LDG river ~3000 tỷ; west intela + high intela ~800 tỷ, viva park+ viva city >1000 tỷ) ko mua trong khi mua CEO trong 3 năm nữa lãi ko được 15k tỷ
  • Chỉ cần phân tích vậy là hiểu LDG rẻ ntn rồi nhỉ.
5 Likes

AE nào nhìn đc thì nhìn :)) . So sánh khập khiễng . K nên lấy thằng nào so sánh với ldg . Vì ldg tuơng lai cũng đang chỉ là tầm nhìn . Bác cứ thoải mái đi .
Ldg đang rẻ so với mbang chung . Thế thôi

Thì cũng ko bảo CEO đắt hay rẻ; nhưng nhìn 3 năm tới so sáng lợi nhuận dự kiến trên vốn hoá LDG rẻ hơn.

1 Likes

Thiện chiến để cùng ban lãnh đạo đẩy giá??? Để làm gì b???Cty mà có ban lãnh đạo chăm chăm đẩy giá cp thì vứt đi

họ quan tâm cổ đông thì khác, nếu cổ đông họ gắn bó cùng lợi ích của cty thì giá trị cổ đông cũng tăng, k ai bán cả. và lại lúc cty cần tiền làm dự án có thể phát hành mới được giá cao hơn, là tạo lợi ích chung mà.

Tôi thì thấy đất của CEO tăng giá nhanh và mạnh hơn LDG nên CEO là loại 1 thì LDG chỉ xếp loại 2 thôi.

Tôi xếp thứ tự L14; DIG ; CEO; NHA; L18 và LDG về kỳ vọng tăng giá.

1 Likes

MMỗi người có 1 quan điểm đầu tư khác nhau nên cũng khó để áp cho người khác. CP nào chạy nhanh chạy mạnh cũng có câu chuyện riêng, cổ đi chậm chắc cũng có câu chuyện riêng nên rất khó để áp chung cho tất cả khẩu vị tất cả được. Ai hợp món nào ăn món đó trước

Tôi là đầu tư ít nhất 3 năm nên tính dài lắm không quen ăn vài đồng lẻ. Haha hết chu kỳ bơm tiền mới ra có tiền khi sàn, đỏ sâu và sát đường MA20 là Múc cật lực cất đi.