LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Cụ cho em hóng hớt chút, nghe là LDG tăng vốn 1:1 đúng k cụ ?

1 Likes

Bác @HeiHei thông tin chút phương án pht cho ae muốn tìm hiểu thêm.

2 Likes

Với tổ chức thì quan trọng nhất là sáng tỏ cái tù mù của “cơ cấu cổ đông”. Điểm mấu chốt này sẽ đảm bảo đất thuộc về ai khi bí vốn.
Hiện tại thì có thể khá tin A. Hưng vì cách anh ấy “găm sổ” của khách hàng thế chấp, đồng nghĩa anh ấy mang tiếng nhưng lại có lợi cho cổ đông.
Người ta chỉ làm thế nếu thực chất nắm phần lớn cổ phần, chứ không phải chỉ 10% như thông tin đâu :sunglasses:
Tuy nhiên vẫn cần được anh ấy chân tình bộc bạch vào ĐHCĐ tới đây.

Các phương án phát hành có nhiều và đã bàn ở trên rồi, phiền các anh em kéo lên đọc.

3 Likes

Theo bác heihei chia sẻ, có 2 phương án bác nhé: phát hành cho cđ chiến lược giá 15k; phát hành cho cđ hiện hữu, nhưng với đk giá cp phải cao gấp 1,5 lần đến 2 lần hiện tại bác nhé

4 Likes

Bác nói có lí, a Hưng, a Khang làm gì phải khổ vậy, để cho khách hàng nó đến nó chửi; mang tiếng đủ điều; nếu ko phải của mình nhiều, thì tội gì ko giữ bộ mặt sạch sẽ trước đám đông ===> các anh đang lùi 1 bước, chịu xấu mặt để tiến 3 bước kkk

2 Likes

Cám ơn bác nhiều, em F0 chưa có thông tin nên cũng bất an.

1 Likes

LDG xây nền 18,xx và 19,xx khá chắc rồi đó bác

2 Likes

Bởi thế nên nếu vậy thì thực chất các anh ấy đang kiểm soát cuộc chơi, tức là cách đi cổ phiếu hệt như VIC, vững mà chắc, sóng nhỏ an toàn để mời cổ đông chiến lược. Chứ không ai ngu tạo sóng x5 x10 rồi xẹp phát, không ai điên vào cả.
Mà đang có trận chiến chửi nhau giữa cổ Thánh và một vài cổ của hệ thống nắm giữ kìa. Thôi LDG không dính vào thị phi, ai thắng cũng được, miễn không mất lòng 2 bên, mà em lại tăng bền vững.
Vì các anh định giá đếm cua em cũng có cua cho đếm, mà định giá an toàn kiểu chung cư nội đô với dòng tiền vững em cũng có nhé.
LDG trũng nhất sàn! KKK

9 Likes

A7 không khuyến khích ae sử dụng Margin nhé.Với đợt sập trước con LDG cũng sập 50% đấy ?

1 Likes

Cuối tuần giải trí xem 2 đội chửi nhau mới thấy hài: ông Thánh thì không dìm được hàng của hệ thống lại đem chuyện lãnh đạo DN mập mờ ra chửi, hệt cách ông ấy chửi LDG. Nhưng cổ Thánh mà lãnh đạo hoặc cổ đông lớn có bán thì ông ấy lại bảo vệ như đúng rồi.
Tất nhiên bên kia cũng chả hay ho gì ở cách PR, dù có thể cổ của họ cũng ngon, chỉ là 2 cách định giá khác nhau. 1 ông thích sống ngoại ô rộng, biệt thự vườn, 1 ông thích nội đô tiện lợi các loại dịch vụ, hàng thanh khoản, an toàn.
Còn các luận điểm khác nhạt toẹt, vì ông BDS nào cũng dính hết: từ pháp lý đến cổ đông lớn chi phối giao dịch ma, cho đến các loại chuyển giá. Ai dở hơi đem chuyện người ta làm thưở hàn vi ra moi móc.
Vớ vẩn Thánh lại chơi bài giương đông kích tây lắm. KKK

5 Likes

Có 2 hôm ko vào pic LDG xem thấy xuất hiện vài ông thần lướt ! Ăn dc it nhảy đi nhảy lại như thần kinh rồi vào chém ! LDG chấp cả Hưng chủ tich úp bô bán 13 vẫn lên 28 đấy ! Giờ đang nằm 20 ! Sắp tới Hưng chủ tich chuẩn bị gia tăng % sở hữu mua lại vào ! Vì LDG đang có vài quỹ lớn cá mập hội thảo chung tay ! Cơ cấu LDG hợp tách chiến lược ! Ae tin ko hay thì tuỳ ! Lúc tin ra nó vọt 300% rồi heeeee

6 Likes

Em quyết giữ chờ hái hoa

2 Likes

Cứ giữ LDG cho hết chu kỳ BDS lần này, sau đó tính tiếp. Ít nhìn bảng điện, xem tk, đọc trong room cũng chỉ chọn đọc vài người đáng đọc, thậm chí mù điếc luôn thì mới không đứt gánh giữa đường… Trân trọng cổ đông dài hạn!

5 Likes

các bạn không hiểu gì về việc Putin phải xử lý Ukriane vì sự đe dọa an mình mà bọn Tây Mỹ hậu thuận thì đừng chém. Tập trung lúc có đỏ mà gom LDG.

Yên tâm LDG sẽ thăng hoa ! Vốn hoá LDG bé tí chỉ cần tí động lực và lực cầu là phi như điên ! Sắp tới lại dc tay to gom ôm vào làm gì có hàng nữa vol tụt giảm 2 3 triệu /1 phiên phi mơi tít

1 Likes

Cụ ơi LDG hôm nay có giá sàn không cho em lên với

Kê đi tôi bán cho
Mang tiếng đầu tư chứng khoán mà chầu chực, lom dom từng giá một :relieved:

1 Likes

có nha bác. sàn liền 2 phiên luôn. từ từ mà vào

1 Likes

Cún kêu sàn thì ce liên tọi rồi

Bác căn cứ ở đâu mà lại kêu sàn 2 phiên thế :v Hay xuống tàu hôm 21 rồi giờ mong sàn.