LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Tôi đã gửi mail nhé.

3 Likes

Sợ ko có sàn ấy chứ :). Phiên 30/3 31/3 giảm đều mua nhé

3 Likes

Con lợn này định bơm thổi dòng gì mà pic BĐS nào cũng vào xọc đểu.

1 Likes

Sọc gì đâu quan a. Thấy các quan bác nói vui quá nên vào góp vui tí thôi, chứ với tinh hình này thì phiên mai cũng đã biết kết quả rồi. Sọc còn ý nghĩa gì nữa. Các bác cầm dài thì cứ cầm thôi, mai và ngày kia là cơ hội tốt để gia tăng đó. Chứ e sợ sọc để ăn chửi nhục lắm!

2 Likes

Quá hay bác ạ. Mai bác gom thêm tí chứ, mai em cũng làm tí ( nếu giá tốt) hihi

1 Likes

e cứ sàn là bắt, ko nói nhiều. nhưng e ko giải ngân hết trong 1 lần thôi

5 Likes

Đã mua xong, mai có giảm cũng chịu :slight_smile: Cầm đến 2025 cho dù bão tố phong ba

6 Likes

Đã đặt giá sàn nhé, các bác mai bán mạnh lên :smiley:

2 Likes

Đúng ra thì tin về QC và THM về lâu dài là ảnh hưởng tích cực lên Thị trường cũng như LDG, vì LDG không phải hàng bơm thổi vớ vẩn. Còn ngắn hạn chắc chắn có ảnh hưởng đến tâm lý của dòng tiền đầu cơ, đây cũng là cơ hội cho LDG rũ bỏ những Weakhands để đi lên bền vững hơn. PS: mọi người vẫn nên giữ tỉ lệ 7 cổ 3 tiền đề phòng củo lửa!

1 Likes

Tin xấu giá đã phản ánh, giờ là tin tốt!

Khi Vụ Tân Hoàng Minh, FLC làm các cổ phiếu bất động sản bị điều chỉnh tin đã được phản ánh hết vào giá.

Tân Hoàng Minh bị buộc thu hồi trái phiếu phát hành, các nguồn bất động sản của Tân Hoàng Minh có thể sẽ thành nợ xấu bank… Nguồn cùng Bất động sản tiếp tục khan hiếm.
Giờ là lúc thị trường hiểu được: Những doanh nghiệp Bất động sản làm ăn bát nháo bị xử lý theo đúng pháp luật thì quỹ đất ngày càng khan hiếm, nguồn cung dự án ít, giá bán tiếp tục tăng những doanh nghiệp làm ăn chuẩn pháp lý, lãnh đạo, tâm tầm, tài… quỹ đất sẵn sàng bán chu kỳ này sẽ lên ngôi.

Một chu kỳ trăm năm có 1 lần khi cung tiền liên tục tăng mạnh, quỹ đất lại cực kỳ khan hiếm, lạm phát toàn thế giới cao chưa từng có trong lịch sử khi hàng loạt các nền kinh tế lớn trên thế giới tăng mạnh ở mức hiếm có.

Thì giá bất động sản - giá tài sản sẽ tăng mạnh. Những doanh nghiệp Bất động sản đang bị định giá siêu rẻ lại còn siêu hưởng lợi.

Hãy mở rộng tầm nhìn dài hạn hình dung xem Nếu nhà bạn có cả kho đất sẵn sàng bán năm nay và vài năm nữa thì bạn giàu hay cực giàu?

4 Likes

dig cũng tốt,LDG cũng tốt

mấy cái tin THM ,QC nó phản ánh vào giá rồi , các bác đừng lo lắng quá

giờ thì tùy ý chí của lái thôi :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:
tắt bảng đi ngủ

3 Likes

DIG tốt vào mồm A7 :))

3 Likes

1 Likes

Bác nghĩ DIG ko được A7 hô hào thì có giá này ko?

2 Likes

Thế thì tại sao A7 lại hô DIG mà không hô LDG ?

1 Likes
  • DIG tốt ko phủ nhận điều đó nhưng giá cũng ko còn tốt trong ngắn hạn nữa rồi.
  • Mua DIG cầm được 5 năm đến 10 năm cũng ok thôi, vấn đề cđ có mấy ai bản lĩnh như anh 7 cầm L14 cả 10 năm
  • DIG hiện tại vốn hóa 2 tỷ usd, mình khá tự tin trong 5 năm nữa (2022-2026) tổng lợi nhuận sau thuế của DIG thu về ko được 2 tỷ usd.
  • Còn LDG từ 2022 đến 2026 tổng lợi nhuận vượt vốn hóa hiện tại ~4800 tỷ.
4 Likes

Cái này phải đi hỏi anh A7 chứ bác?

1 Likes

Chuẩn đấy, quan trọng là chữ nhẫn. Học mãi chưa được

2 Likes

Nay có sàn không để em còn mua thêm nào

2 Likes

Bảo thủ và kiên định

Trên thị trường chứng khoán: ranh giới của sự kiên định và bảo thủ rất mong manh. Điều nhà đầu tư cần luyện là sự kiên định và bỏ đi tư duy bảo thủ.

Tạo lập hoặc nhà đầu tư lớn họ thắng nhỏ lẻ bởi sự kiên định với hướng đi đã chọn, nhỏ lẻ thì là tập hợp của sự hỗn loạn và tham lam.

Hãy vẫn là nhà đầu tư nhỏ lẻ nhưng với tư duy của nhà tạo lập mới mong chiến thắng được thị trường.

4 Likes