LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Cảm ơn bác, có khi lại mang lên xòng quẩy thì nát

1 Likes

Tin đồn về anh QC và D đã đúng, còn tin đồn về anh Tea không biết có đúng theo các anh này vào lò tiếp không nhỉ?

1 Likes

Tin tốt là SJS năm 2021 lãi sau thuế~65 tỷ nhỏ hơn lnst của LDG và quĩ đất nhỏ hơn LDG nhưng ko ai bảo giá SJS ~102k/1cp là ảo, là thổi, là đầu cơ :smile:

5 Likes

Người nhà nước thì phức tạp hơn, vì thường làm việc đúng qui trình; lỗi thì lỗi nhiều lắm

1 Likes

Trả lại sự trong sạch cho thị trường. Bung nóc được chưa nhỉ?
Giờ hãy tự đặt câu hỏi: vậy các đồng chí đấu giá thành công đứng sau có dám huỷ không ? :sunglasses:

5 Likes

2 cty còn lại đang xoắn quẩy lo nộp tiền sử dụng đất và triển khai dự án

3 Likes

Vãi nhái ko dám bỏ, gương anh dũng to thế cơ mà!

1 Likes

Mai là hạn chót nộp tiền đó bác.

1 Likes

Đấy, giá trị thực của đất đấy. Tuy nhiên a em nên hạn chế hô hào múc xúc. Vì thực tế bề trên vẫn muốn dòng tiền đổ vào sản xuất để phát triển, chứ ko mong muốn toàn dân mang hết tiền tranh nhau đi mua đất tạo thành bong bóng

4 Likes

Mai hạn chót 90 ngày nhưng hợp đồng thành phố cho 180 ngày

2 Likes

LDG thì thực chiến chứ có bao giờ hô hào. Giá toàn do cung cầu và tạo lập lái mà. Anh em ở đây tuổi gì mà hô. Hoạ chăng có mấy ông Phường môi vén là phải cẩn trọng thôi. KKK

2 Likes
  • Áp lực cho các dn bđs là rất lớn.
  • Với các cty ko thể huy động trái phiếu quốc tế thì sẽ gặp rất nhiều khó khăn trong việc phát hành trái phiếu trong nước.
  • Đặc biệt là các dn bđs tài sản thế chấp ít, cần huy động vốn đơn vị nghìn tỷ
  • Cá nhân em thấy LDG chưa vấn đề gì, nhu cầu vốn của LDG trước mắt chưa quá lớn
2 Likes

Tin tốt, cung bđs càng thắt chặt

2 Likes

Mai săn sale thôi chứ còn gì nữa

Toàn tin tốt làm quả này chặn việc PH trái phiếu vô tội vạ chứ nếu không thả lỏng quá rồi lại đổ vỡ như EVERGRANDE thì chết nặng.

4 Likes

Sáng mai cơ hội cuối săn sale giá rẻ. Sau 10h là LDG bắt đầu quá trình lên 25 -26 nhé a e

4 Likes
  • Cũng ko tốt, mà cũng chẳng xấu; tầm giờ ko đầu tư theo sóng ngành bđs đc nữa.
  • Tập trung từng doanh nghiệp có các dự án triển vọng; dễ bán hàng, huy động vốn dễ, dự án đang triển khai và chuẩn bị triển khai
  • Tránh xa mấy ông vẽ các dự án lớn, nhưng tiền ko nhiều. Bây giờ vớ vẩn sẽ thu hồi dự án khi ko triển khai để tránh đầu cơ đất của các doanh nghiệp xin dự án vứt đó, chờ giá đất tăng mới triển khai
5 Likes

Có lý lắm

1 Likes

cứ vài ngày media lại ra 1 tin xấu, đều đặn mấy tuần này là đủ hiểu ý định rồi. Nhưng yên tâm 1 điều là càng nén thì bật lại càng mạnh, và sẽ bật lại trong ngỡ ngàng, trong khi gần như tất cả đều cho rằng cổ phiếu bđs không còn hấp dẫn nữa.

2 Likes

Theo các bác thì lãnh đạo đã mua lại được đủ chưa, hay vẫn còn dìm gom cho đủ nhỉ?

1 Likes