LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Nay chắc anh e đặt bán FLC nhiều đó bác.

1 Likes

Ơ kìa. Em tưởng bác mong ldg sập.?

• SJS định giá ~11.000 tỷ trong khi cơ cấu tài sản thua xa LDG (nợ vay ngân hàng, khách hàng trả tiền trước, quĩ đất, giá trị sổ sách…); SJS chỉ hơn LDG là một số dự án đang triển khai nên khoản tồn kho cao hơn và xây dựng dở dang dài hạn lớn hơn, nhưng 2 khoản này sẽ bị LDG vượt khi LDG sky thi công phần thân thôi (năm 2023).
  • LDG định giá thị trường quá rẻ; LDG xứng đáng tỷ usd
4 Likes

Thủ tướng: Dòng tiền của các vi phạm về thị trường chứng khoán, phát hành trái phiếu doanh nghiệp… đều tìm đến nơi “trú ẩn” cuối cùng là bất động sản

Chính phủ đã biết sào huyệt của chúng rồi. Đánh thẳng vào đó thôi:

• Siết tín dụng bđs
  • Siết phát hành trái phiếu
  • Đánh thuế cao
  • siết con kac; bđs là nơi tạo ra nhiều công ăn việc làm nhất cho người dân, siết thì chết đói hết à?? bà bán nước chè cũng éo có thu nhập nhé.
  • đánh thuế cao con kac nhé, sẽ chỉ đánh thuế các giao dịch trong vòng 1 năm đến 2 năm sau mua bán nhé; chứ người mua để ở và cho thuê lại ko đánh thuế nhé
  • toàn thằng nhà nghèo rách mùng tơi, 1 mảnh đất cắm rùi đéo có thích tăng thuế; bọn này là bọn lười lao động, lười suy nghĩ, thích đổ lỗi.
  • bọn đầu tư ck mong lãi nhiều cũng chỉ để mua thêm ngôi nhà to hơn nữa nhé
4 Likes

Đúng vậy, tiền thì ngày càng mất giá, vàng thì quá cao (lại còn vênh giá TG nhiều), biết trú ẩn vào đâu nếu không phải là BDS, chả nhẽ đi mua xăng về để trong nhà ha ha ha

PS: Nói là siết BDS thôi, chứ làm thật, còn lâu KT mới hồi phục được. Lịch sử đã chứng minh điều này rồi. Không cãi!

2 Likes

có chim mới vui chứ bác :smiley: kệ họ nêu quan điểm trái chiều đi. Nhưng mà đa số là loại hôm qua bán xong hôm nay quay sang nói xấu, nói đểu để giá giảm mua lại.

2 Likes

Em đã bán hết tất cả. Chỉ còn LDG. Nếu LDG sập sâu thì em sẽ lấy tiền bán các mã khác đập vào ngay. Vẫn có cơ may gỡ gạc. Còn ldg không sập thì tất cả anh em ta cùng vui.

Ldg có thể là trận cuối của em với thị trường chứng khoán này. Nhưng không sao. Thế nó mới cảm xúc. Thế nó mới phê pha chứ

3 Likes

Có chim mới vui, mới có cãi vã, tranh luận mới xôm, mới thành cái chợ náo nhiệt :smiley:

3 Likes

Còn cãi cọ nhau, còn tranh luận nhau găy gắt, hắt hủi… thì còn có cơ hội lên. Chứ đến ngày toàn thiên hạ đều bảo nó quá ngon rồi, ngon quá rồi… thì em chạy cho các bác hưởng ka ka ka

2 Likes

chắc chắn sẽ siết bds, tăng lãi suất ngân hàng, nhưng khả năng là giữa 2023. Chắc chắn đánh thuế bds thứ 2, nhưng khả năng là 5-7 năm nữa

Múc LDG

1 Likes

thực tế cho thấy, nhưng người nhẩy vào chê này chê nọ trong topic thì 99% đều đã bán và muốn xuống giá để nhảy vào ăn tiếp, chứ chẳng ai rảnh đi lo túi tiền thiên hạ. Giống như mình Quan điểm tránh xa hst FLC nhưng cũng chả rảnh mà nhảy sang topic FLC bàn luận chọc ngoáy :))). Thế nên là càng thấy chim gáy thì càng kê cao gối ngủ

2 Likes

Xứ sở thần tiên mà nói được, làm được thì chúng ta đã vượt SIN. MÃ, THÁI từ lâu rồi các Bác a.

2 Likes

mọi hôm bác bình tĩnh, sao hôm nay nóng thế bác ? có chim lợn mới chứng tỏ có sự quan tâm bác ơi, vol gần đây nhỏ tí xíu, anh em đợi thôi, chắc chắn sắp chạy rồi

2 Likes

cơ hội cuối cho nhũng người muốn giàu có ,múc nhanh ko con cơ hội nữa đâu anh em

2 Likes
  • thể hiện sự quyết tâm bác à
  • Còn LDG mấy hôm nay vol nhỏ em quá an tâm, ko việc gì phải lo cả. :smiley:
2 Likes

Tin xấu ra hết rồi đấy. Anh em ngồi im và thắt dây an toàn

2 Likes

Những ngày như này, thị trường phải tiêu hóa những tin “không muốn tin”, nên phần đa các nhà đầu tư nghe ngóng, chưa đổ tiền vào, thậm chí một số còn đợi cơ hội chốt rút tiền đi vì dù sao niềm tin không dễ khôi phục trong giây lát đc… Nên không hy vọng gì nhanh đc những lúc này các bác nhé

2 Likes

Các tin xấu dồn dập là cơ hội để múc LDG
Múc Là Đại Gia ae :dancing_men:

2 Likes