LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Mỗi ngày cưa chân đi ít, nhưng mà anh em yên tâm, em còn thở được

2 Likes
  • Cđ LDG rất nhiều người cứ nhìn DIG để mua bán
  • Hãy mặc kệ DIG, vấn đề của DIG ko phải là vấn đề của LDG
  • Nhu cầu huy động vốn của LDG là ko lớn, dễ dàng đạt được; khách hàng của LDG là dân mua căn hộ chung cư để ở cũng dễ dàng vay vốn để mua.
6 Likes

Sáng nay đặt bán hết tất cả mã khác, chỉ để mỗi ldg. Bây giờ đang cảm thấy thật may mắn. Chờ t3 tiền về lại đập ldg thôi

2 Likes

Thị trường bđs xấu là 1 lý do để LDG giảm, nhưng mình nghĩ nguyên nhân chính là các bác cầm nhiều cổ trade nên mới giảm mạnh. Các ông cứ hô xúc nhưng thực ra nó lên 1 tí thì các ông bán, đợi khi giản các ông nhập vào, cái này là kỹ năng trade nên ko ai trách nhưng các ông cũng đừng hô lamg

1 Likes

Đừng hô làm gì, muốn làm cứ âm thầm mà làm, chứ mồm ho tay bán cao mua thấp trong pji

Trong phiên rồi hô hào kiên cường này kia nó dở lắm, ko khác gì những đội hô hào đâu. Xin lỗi ae vì máy bị loạn nên cứ gửi giữa chừng.

Cứ mua them vào là giá đỏ.số mình đen vcl.miệt mài tbg

Thị trường xấu thì lái đánh ăn line thôi mà :))) mấy ông họ lại là mấy ông ôm đấy, mấy ông chim mới là mấy ông bán

2 Likes

Đợt này chắc LDG dần thoát cái bóng của DIG rồi; mấy ông giao dịch theo DIG chắc bán ra tầm 2tr đến 3tr cp coi như cũng giảm bớt cổ đông dễ dao động rồi bác @Spartan

3 Likes

Sáng sớm có giá 19,5 ko mua; đợi nó xanh lại mua; vẫn tư tưởng mua theo đà để ăn nhanh; còn kêu cái gì. Nên học lại cách mua bán cp.

1 Likes
  • Chịu thua mấy ông đó, hô thì bảo ko tốt cho cp, chim lợn cũng ko thích, cp giảm ko thấy ai phân tích thì lại bảo ko có ai tiếp oxi :crazy_face:
  • Giá cp tăng hay giảm kệ mịa nó; chỉ biết là ta đang cầm cục vàng thằng nào vào trả giá cục đồng thì kệ mịa nó tao ko bán
3 Likes

LDG bị vạ lây rồi, dòng BDS chắc cần thời gian ổn định lại. Khi đấy ai mạnh ai yếu sẽ rõ.

1 Likes
  • Không hiểu các bác đang nói gì luôn đó??? dòng bđs là cp nào???
  • Hãy nhìn sang VHM, NVL, PDR, DXG có giảm nhiều ko??? có phải dòng bđs ko??
  • LDG bị ảnh hưởng bởi DIG do nhiều cổ đông LDG có tâm lí lấy DIG làm tham chiếu nên vậy thôi.
  • LDG siết vol nhiều so với trước tết rất nhiều rồi; đợt này sẽ tách khỏi DIG, cần chờ vài phiên nữa để xác định chính xác.
5 Likes

Thực ra xử lí tội “hô hào” rất khó. Vì các brocker, công ty chứng khoán… cũng liên tục khuyến nghị. Ngay như hội mình, nếu nói quá đáng thì cũng là đang hô hào giữ cổ phiếu. A7 gần đây không thấy lên F247 nữa rồi, chắc cũng tém tem lại. Vì thực ra cách hô hào của A7 và đệ tử khiến những NDT như e cảm thấy quá phản cảm: chửi bới, chợ búa… trong khi có rất nhiều người vào họ chỉ hỏi những câu rất bình thường. Nên muôn đời mang ác danh là cổ “đa cấp”.

2 Likes

Hôm nay DIG thủng 9x là cũng khiến nhiều anh em bất ngờ đó. Nền này cũng có thể coi là cứng ( giống 18 của LDG) thế mà vẫn thủng. Vol to, chứng tỏ bắt đáy tốt, hi vọng mai hồi. Chứ bây giờ nó mà không hồi thì bds đi lên hơi khoai :frowning:

1 Likes
  • Khác nhau chứ bác
  • Ông thủ tướng, hay bộ trưởng, hay người nổi tiếng nói: “TQ xâm lược biển đông của VN” khác với dân đen nói: “TQ xâm lược biển đông của VN” chứ??
1 Likes
  • Hồi rồi lại giảm mạnh tiếp cho mà xem.
  • DIG cần phải giảm liên tục về 7x, vol siết lại thì mới an toàn
  • Phiên hôm nay rõ ràng DIG kê mua hỗ trợ giá mạnh vậy; vẫn bị đội bán quyết liệt bán ra bằng mọi giá thì còn giảm mạnh tiếp.

Nó mà giảm nữa là ối anh em đi bụi. Thương anh em đu cao thôi, chứ còn bên PIC DIG đa phần đệ tử mua giá 3x nên giá nào họ cũng có lãi cả thôi.

1 Likes
  • Chẳng đi mạnh nữa; VNI xanh thị trường chung ko có vấn đề gì?? sao phải giảm mạnh với khối lượng lớn??
  • Áp lực bán hàng, huy động vốn cho dự án bđs thì VHM, NVL, DXG, PDR ko lớn à???

Ae vẫn còn tư tưởng đánh T+ trong thời gian này thì tôi khuyên không nên. Còn nếu tầm nhìn xa hơn chút, ít nhất là đến cuối năm thì cứ mạnh dạn mà vào. Giá đỏ <20 là nhặt. Không phải nghĩ

4 Likes