LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Có thể đến mức đó đấy. Không tin cứ nhìn SJS là rõ. Giờ còn có thêm Vin tham chiến về thị phần, nên chủ động xả hàng để hút dòng tiền của khối ngoại vào cổ phiếu của họ.
Đấy gọi là kế chọc chột 1 mắt để đối phương mù.

1 Likes

Em sợ giảm quá dẫn đến tác dụng phụ đó. Đang biệt thự thành nhà cấp 4; cố mà giữ biệt thự chứ bác.

1 Likes

Nếu LDG có kịch bản xấu nhất thảm hại về 10 thì kịch bản đó sẽ tương ứng với VNM về 60-65. Khi đó VNI khoảng 1100. Hoàn toàn có thể xảy ra đấy.
Nên cổ đông dài hạn nên tắt bảng điện tử đi, đừng xem giá nữa. Kẻo ăn Tết mất ngon!

3 Likes

Lúc đầu t đu giá 24. Cũng lo lắm nhưng giờ t lại nghĩ khác. Nếu t là chủ tịch hay lái của chủ tịch thì cũng nhân cơ hội này đạp gom hàng thêm. Đằng nào thì cổ BĐS có cổ nào k sàn. Hàng cty trôi nổi nhiều. Giờ gom là ngon nhất. K lo gom thì mất quyền kiểm soát công ty sao. Quỹ đất ngon vậy mà. Khỏi nghĩ nhiều. Mua cất két

1 Likes

mình sợ quá, lại mua thêm vài k. tích lũy dần.

vẫn chỉ có một lời chân tình dành cho cổ đông dài hạn LDG: ngay cả lúc bĩ cực nhất như lúc này, khi không còn ai buồn nói thêm điều gì, thì chúng ta chỉ có 1 niềm tin vào Chủ tịch và Ban lãnh đạo LDG, với định hướng LDG trở thành doanh nghiệp tỷ $ trong 3-4 năm tới. Tương ứng với tăng gấp 5 lần ở mức giá này đấy. Đấy là lý do các tổ chức vẫn cứ phải mua bỏ lọ vì họ đầu tư dài hạn, hơn là mua trái phiếu chính phủ, trái phiếu doanh nghiệp, cổ phiếu các ngành khác. Nói thêm là chúng tôi xác định rõ sẽ giảm mạnh tỉ trọng tại khối tài chính (ngân hàng và ctck), phấn đấu đưa về chỉ 5% trong danh mục.

6 Likes

Chủ tịch Hưng hoặc ban lãnh đạo phải có động thái trấn an cổ đông, chứ đi đâu cũng thấy gọi LDG là cp rác thì quả thật mục tiêu tỷ đô quá xa vời

1 Likes

Em thực sự rất muốn chửi mấy đứa dốt. Đã ko phân tích, ko tìm hiểu rồi thì thôi, cứ bô bô nói vớ va vớ vẫn

1 Likes

em khâm phục bác kỷ. từ x3 sắp sửa xuống x2 mà có khi còn giảm nữa mà vẫn bình tâm đc. từ khi tham gia tt e chưa bjo bị nhốt như này vì e chỉ chốt lãi ngắn. lần này kỳ vọng nhất x2 k bán bjo sắp hòa vốn và lỗ. thực ra nếu xem xét 1 cách tỉnh táo thì vùng bán là hôm trần sàn liên tục và muộn nhất là phiên sàn thứ 2 theo phân tích nến.nhưng ko sao. trận này coi như e thua. nhưng e k cắt mà vứt đó k để ý nữa. để vài năm kiểu j cũng lãi. tập trung lo cho gia đình con nhỏ thôi. còn chơi chứng mà vì mục đích kiếm tiền từng ngày thì về dài hạn e nghĩ k ổn. giờ vứt đó coi như khoản tiết kiệm, k để ý đến. e kẹt ldg và cii

3 Likes
  • Cũng buồn thối ruột, đang từ nhà biệt thự chuyển sang nhà cấp 4.
  • Nhưng cũng trải qua nhiều sóng gió lúc mới chơi bay 80% tài khoản còn đau khổ hơn thế này rất nhiều.
  • Với lại con hàng LDG rất rẻ, thấp hơn giá trị tiềm năng xa quá, nên ko nỡ bán.
  • Và cái đau nhất ở đây là thị trường VN méo mó quá, nói như bác heihei; cả LSB và cao cầu đều là 1 lũ ích kỉ, hại nước hại dân, chúng nó vì lợi ích cá nhân đẩy bao nhiêu người vào cảnh khốn cùng.
2 Likes
  • Mặc dù biết muốn giàu có đôi khi phải tàn nhẫn, nhưng mịa kiếp chúng nó đại gia nghìn tỷ có ít gì đâu, sao không mở lòng ra 1 chút để vạn người được sống tốt hơn
  • Chúng giết ng ko gươm đao trận này rồi :frowning:
2 Likes

Tôi cũng chấp nhận nhốt lại, hôm nay bắt đầu âm rồi nhg ko cutloss, tiền túi, cũng đau buốt đấy nhg cứ để thi gan xem ntn

1 Likes

Ăn sâu vào bản chất rồi bác à, cứ thói ăn cướp quen rồi nên làm ăn đàng hoàng chính đáng ko muốn làm , chỉ muốn lừa người ăn tiền cho nhanh, lũ này chỉ là bọn lắm tiền chứ ko phải giàu có gì, chúng nó tích được tiền nhưng không tích được đức, rồi nhân quả báo ứng cả thôi.

2 Likes

Thật sự là 4,5 phiên nay đều mất thanh khoản rồi, uy tín khéo ko bằng họ nhà Q còi nên ai có muốn bán sàn thì cũng có bán đc đâu.

1 Likes
  • Em cũng buồn bác ạ, em bắt đầu là vô giá 14.xx, sau đó thấy tiềm năng thì cứ 1 gia tăng em này lên. Em cũng xác định là LDG còn chạy rất xa, không dừng ở mức vốn hóa này được. Giờ nhìn trên FireAnt thấy mấy con giời kêu LDG hàng rác nhưng lại chả hiểu gì về cty cũng hơi buồn
1 Likes

các bác vốn to mà tt xấu cũng rủi ro lớn. bjo hồi về đỉnh cũ cứ xác định là k thể nào mà 1 vài tuần đc. mà sàn chất đống tnay lái nó k thèm gom muốn về đâu cũng đc. e thì xác định kệ rồi. sau đây e xin chia sẻ cho room mình 1 chút kinh nghiệm về phân tích kỹ thuật xác định target mà e đã học đc ở đâu đó e ko nhớ. e chưa từng áp dụng nhưng bjo nhớ ra thấy đúng giật mình

1 Likes

Trong pic này có lái lợn nào thì tôi xin gửi đến đôi lời , đó là cái gì cũng có cái giá của nó, các anh lừa được người khác thì các anh cũng sẽ mất những thứ khác đau đớn hơn, chứng khoán là bản thể thu nhỏ của xã hội này, nhân quả nó cũng sẽ đến nhanh hơn

3 Likes

mọi người thấy trong cuộc sống cái j cũng cần sự cân bằng và đối xứng, có đôi có cặp, như cta có 1 đôi mắt, 1 đôi bàn tay, 1 đôi tai… đến trái tim có 1 quả nhưng nó cũng chia thành 2 nửa đối xứng. đợt thất bài này em ko đổ lỗi cho thị trg cũng k đổ lỗi cho a Q hay vụ thm. là do lòng tham. thấy cổ tăng cứ muốn gia tăng và nó tăng thì lại nghĩ nó tăng mãi k muốn bán. nhưng có tăng phải có giảm(nhưng giảm kiểu này thì e k ngờ đến). thực ra ldg còn có 3 4 cơ hội thoát hàng vì khi mới giảm sẽ nhiều ng vào bắt đáy. còn cii thì tịt luôn ms c hó. cái cách e đưa ra target sau đây nó thường đúng trong ngắn hạn dùng cho đánh ngắn, còn về tầm nhìn dài hạn, về vĩ mô thì e k dám chắc. mọi người trc khi đưa ra lệnh mua nên học ptkt để tìm điểm mua an toàn khi mới tích lũy xong thì sẽ k bjo có chuyện mua xong bị bịt cung luôn. mua thì dễ rồi nhưng bán ms là khó. trc khi mua mọi ng đừng nghĩ lãi sẽ đc bao nhiêu mà là lỗ sẽ mất bao nhiêu có chịu đc ko(thuần ptkt). còn như a7 nói định giá rẻ mua bất chấp thì quá nguy hiểm cho người mới

3 Likes

target ngắn hạn là điểm đối xứng tính từ giá khi break đến đáy 6 tháng gần nhất

1 Likes