LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Thị trường quá nhiều nhà đầu tư mới FO nên phải chấp nhận sự mong manh của thị trường, mình thấy giảm thế này là cần thiết để kích hoạt một dòng tiền mới, mạnh hơn và bền vững hơn với LDG, còn đã xác định cổ phiếu công ty quá rẻ rồi thì điếc luôn :d

5 Likes

18 ko dám xúc về 14 dám ko?? :smile:

5 Likes

lúc đấy lại đợi về 10 :d:d

3 Likes

Oh nay tt bị nhồi máu cơ tim hay sao vậy các bác? Bác nào thoát hàng tầm này mất hàng đó nhé

2 Likes

Vol nhỏ thế này + VNI giảm mạnh cả nhà an tâm đi; chỉ một nhóm nhỏ chán nản bán ra thôi; rồi lại đâu vào đó; rồi vượt đỉnh thôi

5 Likes

Các cụ mua LDG vì lý do nội tại doanh nghiệp hay chỉ mua vì muốn lướt lát vài giá?. Hiểu được lý do mua thì sẽ biết được lý do bán. TT đang xấu chung, giai đoạn này phải kiểm soát được tâm lý và cảm xúc. Cảm thấy hết kiên nhẫn có thể bán hết. Đầu tư là một việc nhàm chán, đơn giản là mua và đợi nhưng số đông vẫn ít người làm được. Muốn đứng trong hàng ngũ 5% ng giàu từ ck thì phải có kỉ luật và tinh thần thép, nó không thể tôi luyện trong 1 vài tuần hay 1 vài tháng. Nếu các cụ nghiêm túc với việc đầu tư thực sự thì sau nó sẽ trả công các cụ xứng đáng. Trên này ghi nhận mọi đóng góp, các cụ có thể làm gì cũng được vì đó là quyết định ở mỗi người. Ldg k phải cổ phiếu tốt nhất thị trường, nó chỉ là cp tiềm năng dưới giá trị và việc đầu tư vào nó cần phải chờ đợi. :blush:

26 Likes

các ông tập giả mù giả điếc đi. xem bảng điện nhiều khéo loạn lại vác hàng ra táng… cứ tưởng nhiều Fo thì thị trường CKVN bứt phá ai ngờ toàn bọn phá đám, mới rung nhẹ các bố các mẹ bán lấy bán để, bán dell hiểu vì sao bán thì thị trường cắm cổ cũng ko phải tự nhiên… toàn gà mờ đòi làm giàu nhanh. chỉ béo mấy thằng môi giới thu phí giao dịch

5 Likes
  • Ae đã trải qua giai đoạn từ 29,2 xuống 14,2 rồi thì giảm thế này đã là cái gì; trước đó, cứ có lực mua là bán ra ồ ạt, dư bán sàn, càng đỡ càng bán mạnh, vol xòe to tổ bố
  • Bây giờ, vol thắt lại; chẳng cần lực đỡ, cũng có nhiều hàng thoát ra đâu; mấy còn zời sợ hãi bán hoặc lái cố ý đạp xuống.
  • LDG hàng dưới giá trị nhiều lắm, cứ nhắm mắt mà nắm giữ nếu ai ko quen nhìn bảng.
9 Likes

Thị trường này không tỉnh chỉ mất tiền do nhìn bảng nhiều quá. Mua xong đi ra đảo sống rồi 10 năm sau về

2 Likes

Bắt thêm 18.2 một ít, ko biết bắt đáy hay bắt dao😬

2 Likes

Giá ngon đấy bác, vol nhỏ thế này thì chiều tâm lý ổn hơn là chỉ có tăng

1 Likes
  • Cái này thì ko biết; nhưng giảm sâu chắc chắn các tay to, tổ chức đang có hàng phải đánh giá lại tình hình
  • Nếu triển vọng tốt, sẽ thêm tiền mà xúc; còn ko tốt thì cũng ngồi im, ko thoát hàng; thoát ra thì lỗ các lút với nhau à??
2 Likes

Giá này của LDG mới phản ánh đúng 1 dự án đang triển khai là LDG sky thôi

3 Likes

Ko có nhiều nđt nhỏ lẻ ôm hàng bgio mà có lãi. Cứ bán tống bán tháo kiểu này thì f0 mới ông nào đủ bản lĩnh nhảy vào mà bắt dao. Pha sụt giảm này rất tiêu cực, bản chất của thị trường đang bị bóp méo khiến chủ trương làm trong sạch thị trường của chính phủ trở nên phản tác dụng.

Giá này các bác còn muốn ntn nữa
ĐHCD đến nơi rồi, giá ngon là xúc

E che cái số lượng tại hơi ít, các bác thông cảm​:grin::grin::grin::grin:

6 Likes

Tiền chứ có phải giấy đâu mà các cụ cứ cắt …cắt …cắt hoài thế. Đến khi ko có gì mà cắt nữa…hàng để trong kho nó vẫn còn đó, có phải hàng đông lạnh, hôi, thiu, hết date đâu mà táng nhiều. Tiền lưu kho thì quá ít nếu không muốn nói là bằng 0.

1 Likes

Nói vậy thôi chứ đáy hay dao cũng kệ, chịu được 10 cây sàn thì chắc cũng ko tệ hơn được. Mỗi tháng lương về đắp vào ít, cuối năm sẽ sẽ biết được cái xe máy hay cái oto😁

2 Likes

Bán tầm này thì chủ yếu là cắt lỗ, lỗ cửa người này sẽ là lãi của người kia, các cụ biết phải làm gì rồi… :smiley: :smiley: :smiley:

1 Likes

Sợ hãi của người này là cơ hội của người khác . Bất kể mọi cái trên đời luôn tuân theo quy luật đấy. Chứ ko cứ gì ck

4 Likes

Chết trong hoản loạn và chết trên hưng phấn quá mức

3 Likes