LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

1 năm là đủ trong thời kỳ gọi vốn tiền minh bạch này, để 3 năm thì khó thu hút vốn. Mọi thứ cơ bản đều tốt nếu nhìn dài hạn ra. Về lợi ích ngắn hạn thì là cái ko bao giờ đc xét đến ( toàn câc ông mua t+3 ông lại bán thì có cái lợi ích gì liên quan đến doanh nghiệp được mà xét)

1 Likes

Là cổ đông, tôi đề nghị Ban Điều hành LDG phải trả cổ tức cho cổ đông từ năm 2019 đến năm 2021, không hứa và dời hạn quá lâu. Việc phát hành riêng lẻ giá 12k có thể được chấp nhận như đã từng xảy ra cho các cá nhân và tổ chức, nhưng việc giám sát tiền thu được từ việc PHRL phải rõ ràng, tránh dẫn đến thất thoát, gây thiệt hại cho cổ đông hiện hữu.

1 năm hạn chế cn thì cũng chưa chắc đã bằng 1 ông bị kẹp hàng giá 29 hiện đang nắm giữ. Chưa nói nhiều ng đầu tư giá trị cũng 3-4 năm mới ra hàng. Với lại cá mập mà sau 1 năm đã dc giải phóng thì tầm nhìn cũng ngắn hạn quá đi.

Đủ hay không giờ còn phụ thuộc vào nhóm ẩn danh rồi bác, họ chưa ra mặt thì đhcđ sẽ còn kéo dài nữa.
Mà đợt đhcđ này hơi lạ, phiếu không thấy phát tới nhà, phải gửi email hỏi họ mới đưa tài khoản. Mấy cp khác giấy mời vẫn về nhà ầm ầm.

1 Likes

em vẫn có 1 thắc mắc là đất xanh thoái vốn ai? tổ chức hay cái nhân nào vào thâu tóm số cổ phần đó?

• Cái này thì hỏi anh Hưng mới biết được.
  • Chắc chắn mấy ông thân cận loanh quanh của a Hưng và a Thìn thôi; nhưng họ ko thích ghi danh.
  • Chứ mấy ông đó mua, ko thân a Hưng thì lật đổ a Hưng rồi
5 Likes

Cty có cái chiêu trò ndt kiểu muốn phrl nhưng báo cáo lần đầu ko ghi đợi sát ngày họp ghi. Làm mọi người ko hiểu. Thêm cái là lần sau họp tỷ lệ chỉ cần 33% thì nhóm hiện tại đã hơn 15% tức Hơn 50% hiện diện, điều này cho thấy họ cũng ko muốn lần 1 thành công để lần sau họ nằm trong nhóm áp đảo trong lúc họp. Kiểu gì lúc đó nhỏ lẻ ko có quyền quyết định. Nếu louis vào thì có một ông rất hay vì louis từng làm kiểm toán, họ sẽ soi bctc rất sâu. Louis đại diện quỹ đầu tư, ông ấy sẽ phải đảm bảo lợi nhuận cho quỹ. Mình ăn ké. Nếu phrl 1 năm có nghĩa là 1 năm sau cp sẽ lên.

Louis Nguyễn khá hay, ông ấy có tầm nhìn rất hay, cũng là thành viên HDQT nhiều cty lớn lắm.

2 Likes

Giờ mình có bàn cũng không có ảnh hưởng đến công ty, vì từ lần họp thứ 2 mình mình có biểu quyết cũng ko ý nghĩa. Mấy hôm nay ko thấy bác heihei

1 Likes

.

2 Likes

Mình vẫn thấy tiềm năng của ngành bđs trong 2022 và 2023. Thứ 6 mới vào gần 40k, thứ 2 giá giảm lại làm thêm 60k. Ngành nào bị media, chính sách cố tình định hướng thì tương lai nó lại bung mạnh thôi. Thời kỳ tiền lạm phát, nợ xấu khắp nơi, trái phiếu thì đang bị bỏ rơi. Tiền của nhà đầu tư chắc chắn tạm trú ở vàng, bđs và usd.

3 Likes

Hôm trc em cũng bỏ phiếu cho Bác Lu Ít mà :))

1 Likes

Em nghe lại tưởng bác Nhân Lu ít

3 Likes
1 Likes

CUối tuần bơm tin kiểu này thì thứ 2 chắc không chắc giảm đâu, tôi đoán giảm chút xong rút chân. Anh em tranh thủ canh gom chứ cắt bán là mất hàng đó

1 Likes

Giảm đi để còn cơ hội mua giá rẻ chứ??

2 Likes

Sáng thứ 2 còn giảm cho mấy ô mua 16.6 cắt lỗ đã, chiều thứ 2 thì k biết, anh em T+ thì được mấy broker khuyên bán cổ bđs r???

1 Likes

Kê cao gối ngủ thôi các bác, có người sẵn sàng bỏ ra 1.440 tỷ để mua cp LDG đấy!

1 Likes

Hết tiền rồi nên chỉ mong nó tăng kkkk

3 Likes

Chịu khó chờ chút vậy :smile:

2 Likes