LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Từ trước giờ vẫn băn khoăn là có nên lướt giảm giá vốn không thì câu trả lời : Giỏi thì cứ làm

Tuy nhiên mình lười và không muốn tư duy đầu tư và đầu cơ bị lẫn lộn nhau nên ngồi im đóng bảng lại là tốt nhất

3 Likes

lướt giảm giá vốn nhưng mà tk bác đang Lãi thì cứ làm chứ sao phải nghĩ là đầu cơ vs đầu tư ! Tối đa hóa lợi nhuận là tốt mà…Còn không phải là mua CP là cứ phải nắm khư khư, Cầm dài theo em hiểu là đồng hành cùng doanh nghiệp ít 1 -2 năm, còn trình độ mỗi ng 1 khác…

1 Likes

Ae cẩn thận lái treo cái tin luis mà đánh về dưới 12 nhé

tin nào vậy Bác ???

Về 12 càng múc mạnh; ko quan tâm

3 Likes

tay to cá mập vào rồi ae con lo gì nữa

1 Likes

Giỏi cứ làm thôi đồng chí. Không phủ nhận. Quan điểm mỗi người một cách, đích đến mới quan trọng.

1 Likes

Càng bị đạp mạnh chứng tỏ càng ngon!

1 Likes

Ô Louis Nguyễn chuẩn bị vào hđqt ý, tin này thực chất là tin tốt, sao mn nghĩ là xấu mà bán tháo nhỉ?

2 Likes

Cá nhân mình đánh giá các dự án của ldg tiềm năng, nhưng thượng tầng ldg còn nhiều ẩn số, cũng k nên quá tất tay

1 Likes

Mình lại đánh giá LDG rất tiềm năng.
Lãnh đ nào cũng đều đứng trên quan điểm lợi ích cả thôi.

Vấn đề lợi ích của cổ đông nhỏ dc coi trọng tới đâu mà thôi

Công ty nào cũng thế: không nhiều

1 Likes

Nay tôi mới rảnh vào diễn đàn biết ĐH của LDG không diễn ra do không đủ đk. Tôi thấy thế lại mừng vì 30 ngày nữa công ty sẽ ĐH và phải trực tiếp để các cổ đông có ý kiến. Covid giờ đã không nguy hiểm vì đã tiêm nên không có lý do vì họp trực tuyến. Haha tôi ở HN bác nào đi dự thì tôi sẽ uỷ quyền cho tôi có 52 ngàn LDG. Haha

5 Likes

hỏi cho rõ thì tốt quá…tôi đang ganh tỵ với PDB đây…1 cty chỉ mới chuyển đổi, hô hào tham vọng, có được mảnh đất mà giá trên sao hỏa rồi. LDG thì cứ Lừ Đừ Gom…

3 Likes

Các cụ cứ đùa tếu. Đánh về giá 12 chạm MA 250 là bằng đáy gần vạch xuất phát. Có thể ko gãy MA 250 nhưng về mô hình giá này xấu điêu xấu mù, nđt nhìn vào đố cụ nào dám nhảy vào. Bản chất pha giảm sâu kiểu đó là vào trend giảm và sideway dài mới đủ động năng lên lại. Thế là mất đi sự hấp dẫn của cổ phiếu ngay. Nghiêm túc đấy các cụ… :thinking:

1 Likes
  • Có ông sẵn sàng bỏ 1440 tỷ góp vốn với LDG triển khai dự án mà các cụ còn lo sợ nữa thì chịu thua thôi :smile:
  • Chẳng qua cổ đông hiện hữu phải chia sẻ lợi ích thôi, đáng lẽ làm tốt hưởng 10, nhận thêm 1440 tỷ thì cổ đông hiện hữu còn 6 thôi; hiện giờ cổ đông hiện hữu lợi ích mới có 2 thôi
6 Likes

Thực tế họ nhìn theo kiểu phrl giá 12 thì . . . . Nên bán .

2 Likes

Chuẩn bác ạ

1 Likes

Ổng ứng cử chứ vào hay không chưa chắc

1 Likes