LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Vào thuỷ sản giờ để chúng mày đổ bô à ! Mày nghĩ ai cũng ngu như mày chắc ! Qua Pic khác chơi đi ku !

3 Likes

Mình thấy các bạn tranh luận nhiều mấy hôm nay , mình cũng không muốn chia sẻ nhưng cũng có đôi lời . Đến hôm nay mình tham gia vào chứng trường cũng 17 năm rồi cay đắng ngọt Bùi không gì là không từng qua trắng tay mấy lan cũng vì chứng ở lúc tuổi còn non trẻ và đến bây cũng trưa dám nhận mình là giỏi nhưng có điều chưa bao giờ từ bỏ, ngã từ đâu đứng dậy từ đó điều quan trọng phải ngồi lại suy nghi và biết mình sai ở đâu, xin chia sẻ một số kinh nghiệm mà mình đã từng đúc kết kinh nghiệm để chiến thắng , trong năm 2021 mình đạt được tỷ suất lợi nhuận 500%. 1. Bạn hiểu khái niệm cho bản thân mình là mình đang chơi chứng khoán hay đầu tư chứng khoán, nếu là chơi thì có nghĩa là cho vui nhưng chỉ có thằng ngu mới mang tiền của mình chơi cho vui mà không biết thắng hay thua. 2. Bạn đầu cơ hay đầu tư , sau khi vấp ngã và thua lỗ mà bạn không hiểu khái niệm này thì nên dừng vì bạn không đủ kiến thức cho bản thân mình thì đừng đánh đổi kiếm tiền bằng may dủi . 3. Nguyên tắc đầu tư từ kinh nghiệm của tôi. -giữ được tiền của mình là đang kiếm tiền. -không đầu tư vào doanh nghiệp mà mình không biết rõ vào nó , thông qua tìm hiểu quá khứ, doanh thu, lãnh đạo , lợi nhuận tương lai , tài sản…. -khi mua bạn mua giá đang bị thị trường định giá thấp hơn bạn tính và triết khấu vẫn còn dẻ thì hãy mua.( có thể qua mức PE thấp hay thu nhập hình thành trong tương lai so mức pe trung bình gần đây để định giá thị giá trong tương lai để ra quyết định. -giá trị tài sản của công ty đó nhưng bị thị trường bỏ qua như các doanh nghiệp BĐS , như tài sản hình thành trên đất trong tương lai ,lợi nhuận tương lai…… 4. Và nguyên tắc nữa khi ra quyết định đó là khi xuống tiền được bao nhiêu và nếu mất , mất bao nhiêu, nhưng mất ở đây trừ khi bạn thấy doanh nghiệp đó mình đã phân tích sai và từ bỏ còn không đừng quá nghĩ về nó khi bạn đã phân tích kỹ. Quan điểm đầu tư của tôi là đầu tư giá trị đó là giá trị hình thành trong tương lai có thể hơi mất thời gian nhưng trắc và hầu như luôn thắng và chỉ bán ra khi giá tôi thấy cao so với giá trị hình thành trong tương lai mà doanh nghiệp đem lại. 5. Đừng cố gắng chiến thắng thị trường mà hãy chiến thắng chính bản thân mình , quan trọng là giá tại thời điểm mua , có thể không được như kỳ vọng ngay sau mua do diễn biến sấu chung của thị trường nhưng đùng no thị trường sẽ trả lại đúng giá trị của nó khi nó thực sự tốt như bạn đã phân tích . Còn nhiều điều mình không nói hết được một lời Khuyên cuối khi đầu tư thì nguồn tiền đầu tư đó xác định lâu dài đừng dùng tiền đi vay hay tiền nhàn dỗi tạm thời vì chẳng may không được như kỳ vọng khi thị trường diễn biến xấu mà lại cần tiền bán ngay thì đã tự thua rồi . Hiện nay mình đang FUll 2 mã đó là TCB, LDG 6. TCB đáp ứng tiêu chí tài chính lành mạnh , giá trị hình thành trong tươi lai ổn định và tăng trưởng

9 Likes
    1. LDG tài sản hình thành trong tương lai đang bị định giá thấp, lãnh đạo có tầm nhìn xa ,doanh nghiệp nhưng cách nghĩ như tài sản của mình có dư tiền là lại đổ vào M&A quỹ đất , cách này về ngắn hạn làm cho dòng tiền bị hạn chế nhưng giá trị hình thành trong tương lai lại cao , nếu có dòng tiền như quỹ đầu tư giót vốn hay phát hành tăng vốn thì như diều gặp gió, cái lợi của quỹ vào sẽ gây áp lực lên ban lãnh đạo về kế hoạch và mục tiêu lợi nhuận tăng trưởng , giám sát hoạt động…… nói chung rất có lợi cho cổ đông , một khi họ vào không có chuyện gặp mặt là rót vốn ngay đâu họ phải phân tích kỹ triển vọng tương lai …. Mới đi đến đầu tư Trong đợt đại hội vừa rồi mình đã nhận định 100% là không thành công . Đây không phải là ngẫu nhiên mà là có chủ đích Một ví dụ ở mình cùng mở tài khoản công ty chứng khoán , nhưng thư mời họp của TCB thì gửi tận nhà đúng địa chỉ , còn LDG thì tận sát ngày họp mà không thấy đâu gọi tận công ty mới trả lời không có số điện thoại của minh o công ty chúng khoán nên không gọi được , ….lạ nhỉ sao TCB lại dc nhỉ , thưa các bạn tất cả không phải là chủ đích hay sao. Tốt đầu tư LDG nhưng có khen lãnh đạo LDG nhưng cái này thì cũng không biết phải nói sao , nhưng thôi cái khó của các A bây giờ trong lúc này bị cả quyền lợi cá nhân và thậm chí quỹ đầu tư kia ép để giá phát hành theo họ được thông qua có lợi cho họ .nhưng phân tích đi cũng phân tích lại cái lợi về lâu dài là điều không thể bàn cãi khi quỹ đã vào họ đầu tư theo năm chứ không theo tháng họ chỉ rút khi cần cơ cấu hay không thấy doanh nghiệp tăng trưởng nữa , nhưng tại sao ho lại vào LDG lúc này - LDG có quỹ đất nhiều , tiềm năng phát triển còn xa - LDG bắt đầu chú kỳ tăng trưởng …. Như tôi nói các bạn đầu tư LDG là đầu tư tăng trưởng , đừng vì giá biến động một hai ngày mà nhụt chí - trên đây là đôi lời của tôi đầu tư là quan điểm của từng người có thể hôm nay tôi đúng nhưng mai có thể vẫn sai . Ai nghe được thì nghe đừng buông lời cay đắng - Tuỳ bạn thôi xin thông cảm mình sẽ không trả lời các câu hỏi của các bạn được vì nhiều lý do và ý kiến của từng người .
19 Likes

Xuống là múc. Ko gì phải xoắn

2 Likes

Có người nhận xét về LDG như thế này là niềm tin LDG còn tăng dài hạn rồi :grin:

2 Likes

Cám ơn bác về nhận định LDG , tôi cũng mua LDG theo đầu tư giá trị nên từ năm ngoái đến giờ chưa mất cổ nào vì mình nhận thấy tương lai của nó đang triển vọng vài năm nữa ,mà đất ko sinh ra chỉ có người sinh ra thì làm sao mình phải soắn theo ngắn hạn !

1 Likes

AE đừng vội vàng — cứ mua ít một như cún — sau này có quà cho aE kiên nhẫn

2 Likes

Giá phát hành dự kiến 13k/1cp trước chia cổ tức, vậy là ae có mốc đáy rồi đó

1 Likes

Bác nói phải có dẫn chứng chứ , văn bản đâu bác

Dò đáy là 1 cái gì đó rất mơ hồ. Giá này có thể chưa đẹp với aE nhưng xác định dài dài thì cứ nhặt dần . Hnay mà sàn nữa t xúc luôn 8k .

2 Likes

• Chấp tất cả các loại lái; đầu tư với LDG ko giàu thì chẳng cổ đéo nào giàu đâu.
  • Ai đọc mà vẫn ko hiểu vì sao có bọn sẵn sàng bỏ ra 1440 tỷ thì tôi cũng chịu
8 Likes

bài viết quá chất ạ

1 Likes

Nay VPS mở margin, đạp đủ rồi.

• Cho chúng nó đạp thoải mái
  • Bài đã lật rồi thì chẳng có gì phải sợ bác à.
2 Likes

:shark: Shark Hưng nói : Tôi tin tưởng vào 2 quan điểm: 1. "Cứ sau 10 năm giá trị Bất động sản sẽ tăng it nhất 2 lần”. Mức tăng này chưa hẳn là tăng giá trị thật mà do sự trượt giá đồng tiền. Nhưng tôi có thể khẳng định sau 10 năm Bất động sản là loại hình chống được lại Lạm phát. 2. Không những tất cả chúng ta đều tin vào BĐS mà kể cả Ngân Hàng cũng tin. Bất động sản là kênh đầu tư duy nhất mà sử dụng được vốn của người khác. Không có Ngân hàng nào cho bạn vay tiền để mua Vàng hay Chứng Khoán, Cổ Phiếu hoặc đơn giản làm Doanh nghiệp. Nhưng khi có Bất động sản thì Ngân hàng nào cũng có thể cho bạn vay! Vì họ tin tưởng vào Bất động sản.

1 Likes

Các dự án của LDG trên HCM & các vùng khác thì em ko rõ. Chứ đất ở Đồng Nai thì tăng cũng gần gấp 2 so với thời gian cuối năm ngoái.
em mua 1 lô tuốt Cẩm Mỹ, cách Biên Hoà gần 70km mà tăng 1.9 lần (mua 900 mà giờ 1,7 tỉ).

Chỉ 2 dự án Viva City, Viva Park hoàn thiện thì giá cũng tăng bằng lần so với vài năm trước rồi.
Chưa kể sắp tới các dự án cao tốc DG - PT, BH - VT rồi sân bay Long Thành đưa vào vận hành, thì đất của LDG ở ĐN, VT sẽ tăng giá khủng khiếp đó.
Chỉ đất ở 2 kv này có khi cũng bằng vốn hoá cả cty thời điểm này rồi.

Thêm cái hình minh hoạ, ko các bác lại bảo chém gió.

6 Likes

bán đi allin LDG bác ơi :joy:

2 Likes

Múc LDG :dancing_men:

co hoi khong den thuong xuyen

Chào ace cd LDG chúc ace tuần mới vui vẻ nhé

2 Likes

Vâng đổ bô nhưng mà là cái bô kim cương

Ai tiền đâu mà đổ hoài …:hugs: