LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• vâng, nhưng e thấy phân tích nhiều chỗ cũng chưa đúng lắm, vì bác này dân thuần kinh tế, còn trẻ, chắc chưa tự xây nhà nữa; nên ko bit để xây 1 nhà cấp 3 (bt) cũng phải mất gần 1 năm mới về ở được; còn dự án qui mô như LDG sky thì ít cũng 28 tháng, kế hoạch của dự án LDG sky là 36 tháng bàn giao cho khách tính từ lúc khoan cọc nhồi.
  • đồng chí này phân tích đầu năm 2023 bàn giai 1 phần LDG sky có vẻ ko hợp lí lắm, có mỗi AGG hay làm theo kiểu từng tháp riêng lẻ của dự án, nhưng làm vậy cũng ko bàn giao đầu 2023 đc
3 Likes

Việc LDG tiến đến giá 5x là điều không phải lăn tăn đâu các bác . Với giá vốn thấp của cả 1 quỹ đất khủng thì KHÔNG THỂ NÀO TƯỞNG TƯỢNG NỔI GIÁ CỔ PHIẾU MỚI 2X . QUÁ BẤT HỢP LÝ . Nếu soi ở góc độ giá đất hiện tại đã tăng 5-7 lần giá gốc mà CP CHỈ MỚI X 2 thì chúng ta thấy quá rẻ và quá rẻ !!!

6 Likes
  • Điều này gần như chắc chắn rồi bác, vấn đề lúc nào thôi.
  • Ví dụ dự án lâm viên sinh thái bác Roy cung cấp đó, bỏ 33 tỷ mua đc 19ha đất dự án có 10ha đất thương phẩm; bỏ ra khoảng 100 tỷ làm hạ tầng và khoảng 300 tỷ tiền thuế chuyển đổi mục đích sử dụng đất; phân lô bán hết 10ha đất đó lãi cũng ~500 tỷ rồi
3 Likes

lộ trình giá của LDG có thể là 5x năm nay, năm sau 7x, 2024,2025 là 3 con số vì mục tiêu doanh thu mạnh về 2025

1 Likes

Gỡ pháp lý được dự án này thì lại phi như Ceo thôi. Ceo cũng bỏ được trả 10% cho việc thuê lại biệt thự của khách mua nên mới phi sốc như vậy

1 Likes

2 tỷ 1 , 1 căn có rẻ quá ko bác

1 Likes
1 Likes

Giữ vững niềm tin với bđs đặc biệt là LDG em vẫn chưa rơi Cp nào tranh thủ gia tăng sl khi giá đang lẻ vùng

1 Likes

Khi đang ở vùng giá tốt…Chúc cổ đông LDG ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ ạ

3 Likes

Em khảo sát sale khu Giang Điền thì bên đó báo với em như vậy á bác. Nhưng theo em cũng hợp lý vì Viva Park là khu khép kín, từ đường chính đi vô 1 đoạn cũng kha khá

2 Likes

LDG quỹ đất rất lớn và nằm ồ các khu vực hứa hẹn tăng giá tốt trong khi cung đang thiếu rất nhiều! Đây là yếu tố chính đưa LDG hoá rồng

Nguồn cung nhà ở chạm đáy, người có tiền muốn mua cũng khó

07:59 | 22/01/2022

Chia sẻ

Nguồn cung căn hộ, biệt thự và nhà phố tại Hà Nội đã chạm đáy trong 5 năm qua. Trong khi đó, nhu cầu mua ở thực đang được thúc đẩy và sẽ ngày càng gia tăng. Nguồn cầu dự kiến và nguồn cung sơ cấp thực tế cũng đang có sự chêch lệch.

1 Likes

Giá cũ của Vivapark, giá mới giờ tăng rất mạnh ở khu vực Long Thành tăng vài lần kể từ 2020 từ khi có thông tin về sân bay Long Thành rỏ ràng như giá dự án Gem Sky World của Đất Xanh đó

2 Likes

Kiên định Target1 : 50 , Target2 : 100 .

Bác đừng ảo quá, nó rung giật cho 10 bữa sàn thì lại hốt.
Nếu tăng thì mình lên kế hoạch xử lý tăng, nó giảm mình lên kế hoạch xử lý giảm, ngồi nhìn bánh vẽ rồi không kịp xử lý hỏng chuyện lại kiếm cớ chửi.
target nó 50 nhỡ 3 năm sau nó mới đạt được thì bác có kiên nhẫn chờ không?
Cảm ơn bác chủ píc có nhiều phân tích đáng giá để mọi người ra quyết định xuống tiền. Bác cũng nên thêm vào cái đoạn mọi người tự chịu trách nhiệm về quyết định của mình, không khuyến cáo mua bán gì hết, không đến lúc làm ơn lại mắc oán.

2 Likes
  • Giai đoạn này nếu tăng sẽ tăng chậm và bền nhé; có thể tốc độ chỉ bằng 1/3 đến 1/5 đoạn trước; nên ai kì vọng vào ăn nhanh thì ko nên vào
  • Và ai vào thì nên dùng tiền thịt, vì dùng margin cao sẽ ko còn hiệu quả nữa. Tiền thịt giữ vài tháng hay vài năm ko vấn đề gì, thì kiểu gì cũng có ăn
6 Likes

Tích luỹ ở 2x cho vững rồi chinh phục các mốc mới tiếp theo bác ơi

Với tin Vivapark thì tiền sẽ đổ vào và em xây nền tích luỹ vững ở 2x ! Hihi

2 Likes

Hai bác @hpkt85 với bác @kytd đánh sóng thần bđs thời đại cung tiền chưa từng có cộng hưởng hụt nguồn cung mà không tin chắc vào bước tiến vĩ đại của LDG so với các mã khác, dòng khác nhỉ !
Vào chu kỳ uptrend bđs thì LDG cũng được xem như một leader của dòng! Qua đợt hoảng loạn giờ còn lại những nhà đầu tư có tầm nhìn có sức chiến đấu cao. Chứ loại năm ba đồng đánh T+ dùng magin giờ vãi đái hết rồi không giám vào lại! Những nhà đầu tư đích thực, nhìn xuyên thấu tiềm năng LDG sẽ đưa nó vào quỹ đạo tăng tốc siêu vực âm !!!

2 Likes
  • Giá LDG từ 7.xx tăng lên 29.2 trong 3 tháng; sẽ ko thể có tốc độ nhanh như đợt trước nữa bác ơi; nêu duy trì như đợt trước thì quí 1/2022 sẽ có giá 5x hoặc 6x
  • Mặt khác, cơ quan quản lí cũng ko muốn nhóm cp bđs tăng quá nóng, dù nó rất tốt; tăng nóng gây ra hệ quả XH cực kì lớn; đợt điều chỉnh vừa rồi có hàng vài chục nghìn đến hàng trăm nghìn nhà đầu tư cp bđs đu giá đỉnh thu lỗ nặng đó, cứ lặp đi lặp lại như vậy thì quá nhiều cá nhân phá sản, bán nhà.
4 Likes

Ceo Dig Nlg lúc đó nó cũng tầm 1x giờ phi mẹ lên cung trăng hết rồi ! Thời gian qua nđt vẫn e ngại về tính pháp lý các dự án và ban lãnh đạo. Nhưng giờ cơ bản nội tại đã được giải quyết ổn, cộng hưởng thiên thời đại cung tiền, địa lợi quỹ đất có sẵn khủng vị trí kim cương. Giờ phi nước đại cùng đám bạn !!!
Tôi đề nghị anh em LDGER nắm cổ phiếu tối thiểu hết quí 2 năm 2022 đảm bảo x3x5x10 và hơn thế nữa ! Hold to die, không bán dưới mọi hình thức, cùng nhau phi nước đại !!!

2 Likes

Đúng là thời của LDG vì các dự án đựơc THẬT SỰ cởi trói và đất thì LDG mua lâu rồi trong khi giá đất tăng mạnh và vị trí thì lại nằm ở các khu vực hưởng lợi về hạ tầng !

Tiền chắc chắn sẽ đổ về LDG khi tin Vivapark được đăng tải trên media ,
Mình cũng muốn giàu nhanh lắm …Tuy nhiên phi quá nóng cũng không tốt bác ơi! Hihi

2 Likes