LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

• Giá nhà tăng cao, giá căn hộ tăng cao; các doanh nghiệp như LDG có nhiều dự án đang triển khai; đang được định giá rất rẻ.
  • Có lẽ chính phủ, hệ thống tiền tệ nên để cho dòng tiền thông minh đi đến chỗ cần đến.
5 Likes

Mà bọn LDG vẫn câm như hến nhỉ :)) mặt dày đéo chịu được. Hay đang dính vụ gì không biết

TT chung thế, ko cưỡng đc đâu, thuận theo thị trường sẽ đến điểm cân bằng. Xem gex, bao nhiêu tin tốt tung ra hỗ trợ, ldao mua 10tr, cũng có thoát sàn đâu

3 Likes

4 Likes
  • Chưa chắc, nếu phiên ngày mai; buổi sáng ko kích hoạt bán sàn ồ ạt thì khó lắm
  • Lượng nhà đầu tư mới rất nhiều; thị trường giảm điểm kiểu này thì họ sẽ bán hết sạch để giữ tiền
  • Đối với nhà đầu tư lâu năm, ít nhiều bám sát thị trường họ còn đủ kinh nghiệm, lợi nhuận 2 năm trước để dự phòng; chứ F0 lợi nhuận dự phòng hết rồi, đang ăn vào gốc thì thật sự cần đẩy lên lại cho họ lấy niềm tin để ở lại
3 Likes

Hôm nay rõ ràng không phải nđt bán tháo mà phải có thế lực vô hình nào đó kích hoạt bán. Đến như FPT còn sàn thì không hiểu nổi

2 Likes

tính lợi nhuận thế, oke có tiềm năng, nhưng mà để bán hết căn hộ thì cũng k dễ bạn ạ

2 Likes
  • Cái này thì phải nhớ lại câu nói của bác @Spartan sẵn sàng chọc mù một mắt; để VNI trở nên hấp dẫn thu hút vốn đầu tư nước ngoài
  • Điều này có thể xảy ra, VNI nâng hạng; nếu chỉ số cao quá thì vốn đầu tư nước ngoài họ cũng ko vào.
4 Likes
  • Ở đâu không biết; nhưng các quận nội thành HN và HCM thì ko vấn đề gì
1 Likes

Có thể lắm , cũng đang nghĩ đến việc đó

2 Likes

Mình đang thiên về khả năng huy động vốn nước ngoài đầu tư vào thị trường chứng khoán VN; nên để VNI chỉnh về vùng giá hấp dẫn thu hút đầu tư nước ngoài.

3 Likes

Họp cổ đông lần tới liệu có ai đi?

Sáng vô lại cùng anh em và giờ đang thở oxy. Ai cắt thì cắt dứt khoát, ai giữ thì giữ dứt khoát. Đừng như mình :((((( Giờ chờ T3 về coi ra sao :frowning:

Giá như mấy ông đang ngồi rung đùi trên kia đọc được mấy bài nhận định của các bác nhỉ :((( đồng lòng cùng dân chứ đẩy dân đi thế này 🫤

1 Likes

Liệu có phải Tổng giám đốc LDG dang muon cổ giảm tiếp để gom khong! chứ chủ tịch thì OK còn tổng giám đốc cổ phiếu cũng có tẹo thế thì dn phát triển làm sao được

Đợt này không như SGK, các chuyên gia dự báo cũng sấp mặt mà bác, kéo sập từng dòng một. Thực lòng mình mong hôm nay VNI sàn cứng thanh khoản cao, đau một lần rồi thôi. Sợ nhất kéo xanh xong đạp, xong lại kéo và đạp …

13.2 à bác

wash out hôm nay rỏ ràng rồi bác, đáy ngắn hạn quanh 1300 ± 10 thôi.

1 Likes

Hôm trước bán 14, hôm nay mua lại 14 á bác. Tính ra bị kẹt T+ và còn bị trừ phí !

3 Likes
  • Tầm giờ ko ai nói hay được bác à; tin tưởng nội tại doanh nghiệp và sự phát triển của nền kinh tế VN thì cầm thôi.
  • Tất cả đều là võ đoán về VNI hết.
  • Nhưng có thể thấy ở VN mọi thứ đều được điều hành 1 cách cầu toàn đến hoàn hảo; cái gì cũng muốn, nên đến khi có điều gì đó ko hoàn hảo thì rất sợ hãi. Kiểu đầu tư ck nhưng lại sợ lỗ.
3 Likes