LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Ngọc thô sẽ được mài dũa dần với những dự án hiện tại và tương lai

2022-01-24_17h54_06

1 Likes
  • Chuẩn rồi bác, bán chung cư nội đô trong vài năm nữa ra bao nhiêu chẳng hết. Vì vậy ko lo lắng về vấn đề thanh khoản của 2 dự án ldg sky và ldg river.
  • Bán biệt thự ven biển, ngôi nhà thứ 2 thì cần đặt dấu “?”
2 Likes

Dự án ở BRVT là dự án trúng lớn nhất nhé bác

Đất Đồng Nai & BRVT tăng rất đẹp và cõn triển vọng tăng giá rất mạnh vì là Sân bay LT là chủ lực đầu tư công của chính phủ

• Dự án này theo em tìm hiểu thì vẫn chưa được phê duyệt 1/500 mới; nhưng thấy trong BRVT họ nói dự án này của LDG vị trí rất đẹp

Về mặc thủ tục thì mình không rành bác ơi

PGS. TS trường KTQD cũng dự báo năm 2022 thì BDS và CK vẫn ngon.
Không có cp xấu hay tốt. Chỉ có cp mang lại bao nhiêu $ hay lấy đi bao nhiêu $ của NĐT, nó phụ thuộc thời điểm mua và bán. Vậy các cp của A7 đưa ra bây h liệu còn tăng mấy lần, bao nhiêu % nữa? Trong TTCK cũng ko nên khen hay chê cp. Mà chỉ khen hay chê thời điểm mua thì phù hợp hơn. Mỗi cp sẽ có câu chuyện của nó. Một số bác chửi cp FLC nhưng với nhiều NĐT mua dưới giá tham chiếu thì họ đã đc rất nhiều. Tất cả do mình ko chọn đúng thời điểm mua và bán. Nên các bác ôm cổ yên tâm giá này nếu có dow thì sẽ ko sâu, các bác có $ thì nhặt dần.

3 Likes

Giữa năm trước CT Hưng nói dự kiến cuối 2021 điều chỉnh xong 1/500 mới bác ạ
2022-01-25_00h03_29

2 Likes

Bức ảnh nói lên nhiều điều. Tâm có an thì lòng mới vững.

• LDG tầm giờ dành cho nđt dài hạn; sau một khoảng thời gian, các tổ chức và nhiều nđt phát hiện ra giá rẻ đã đẩy giá cp tăng một cách thần tốc; cộng thêm hiệu ứng FOMO. Sau đó mọi người phát hiện ra tăng nóng; các tổ chức và nhiều nhà đầu tư chốt lời; dẫn đến cp giảm mạnh. Nhưng hiện tại là thời điểm mua vào cho đầu tư dài hạn. khi mà dòng tiền nóng sẽ ko thể trở lại ngay lập tức.
1 Likes

Các bác short muốn ăn dảy chứ gì ? Hihi

1 Likes
  • LDG có ưu điểm là nhiều hàng; dễ mượn hàng; nên short LDG thích.

Mình biết được các ổ short rồi! Hihi…cứ hô 4x-5x mà đi short ở giá 18 ! Kinh nhỉ! Hè pn chi hôm qua chim lợn kinh !

2 Likes

chim lợn LDG nhiều vô kể, toàn tranh luận phi logic không thôi bác ạ. Lãnh đạo miệt mài gom đất mấy năm, đến hôm nay được 1200ha để làm dự án bán trong những lúc bơm tiền như này thì tầm nhìn cũng không phải hạng thường.

2 Likes
  • Có họ short LDG thì mới lên 4x, 5x, 6x nhanh chứ bác; short hàng kết quả kinh doanh theo chu kì đi xuống thì ok; LDG bước vào giai đoạn tăng trưởng và phát triển thì sớm muộn mua lại giá cao thôi.
  • Đội short này thể nào cũng mắc bẫy cho mà coi :smile:
2 Likes

Mấy ông short chán đời, chơi dao có ngày đứt tay

1 Likes

Có bác nào trong pic ko anh :)))

ae đầu tư dài hạn theo doanh nghiệp nắm giữ và mua thêm khi có giá rẻ nhé

Bữa e lướt Fireant thấy ông nào post lên mượn hàng của bác short :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Likes
  • Em dọa nó, nó muốn mượn 200k cp; em bắt đặt cọc giá 60k (12 tỷ); nó chỉ muốn đặt cọc 4 tỷ; khôn vậy anh cho mượn. :smile:
2 Likes

T3 mà bán yếu thế nhỉ :rofl:

2 Likes