LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

hôm nay mà bật xanh lên thì chúng ta sẽ có 1 LDG đang phục hồi từ 17/5/2022 với đáy sau cao hơn đáy trước, đỉnh thì chưa nói :)))

Nhiều người mong & nghĩ sáng nay có giá sàn mà bác.

đâu có gì xấu mà giá sàn nhỉ ;))) chỉ có Lái nó vẫn miệt mài đè giá thôi

1 Likes

Ae thất vọng vì đhcđ lần 2 thất bại, sẽ bán ra mà bác.

E nói thật với bác chứ đa số toàn kẹt hàng ở vùng cao, giá này hiện tại chỉ có 1 số ít người còn tiền để bắt nên rất khó để có giá sàn, chỉ có lái mới có đủ hàng làm điều đó.

1 Likes
  • Giao dịch vol lớn vùng giá 2x; giá đó là giá lái nó bán, nhỏ lẻ mua vào
  • Nhỏ lẻ giờ lỗ lớn; về cơ bản sẽ ko bán giá này nếu ko có biến cố lớn.
  • Nếu thị trường tốt đẹp thì vùng giá này là vùng giá tích lũy và hồi phục
1 Likes

Họp đhcđ mà như trò đùa ý bác nhở

• Theo mình tìm hiểu thì LDG có khoảng 40k cổ đông
  • Giá cp biến động mạnh đa số những người còn quyền dự đại hội đã bán hết rồi; với lại tt chung điều chỉnh, rất nhiều người thua lỗ rút ra khỏi thị trường
  • Nên đại hội ko thành công cũng đúng thôi, nếu lãnh đạo ko nắm giữ số lượng lớn
1 Likes

Nhìn 3 sàn chỉ có mỗi ldg , szc là chưa tọng giấy vào mồm cổ đông. Còn đâu ngập giấy hết rồi. NH chuẩn bị in tiếp 12 tỷ cổ tọng vào mồm chứng sĩ. Nhìn quanh còn rất ít cổ có hy vọng. Ttck lúc này 1 là chọn đc cổ tăng trưởng ít giấy 2 là phắn đi làm việc khác chứ ngu gì lao vô cổ ck, cổ nh cho chúng nhét giấy vào mồm

1 Likes

Laik hoãn à bác. Em co may K LDG thôi nên không theo dõi sát

1 Likes

Thị trường giảm như này ae nđt còn chán nản bán hết, xong các ông chắc toàn mời mấy ng câgm vài trăm cổ nên mới thế chứ. Như bạn tôi cầm có vào trăm cổ chơi chơi thì đc mời đứa mấy nghìn cổ đ’ thấy đâu =)))

Ko đủ ng nên lại hoãn lần 2 bác ạ

Trong vòng 20 ngày nha các bác

1 Likes

Trường hợp cuộc họp triệu tập lần thứ hai không đủ điều kiện tiến hành thì được triệu tập họp lần thứ ba trong thời hạn 20 ngày, kể từ ngày dự định họp lần thứ hai, nếu Điều lệ công ty không quy định khác. Trường hợp này, cuộc họp của Đại hội đồng cổ đông được tiến hành không phụ thuộc vào tổng số phiếu biểu quyết của các cổ đông dự họp

3 Likes

Không biết 20 ngày sau có thư mời hay ngày 22/6/2022 tổ chức đại hội??

trong vòng 20 ngày kể từ ngày 02/06/2022 đó bác

Mọi người mua vì quỹ đất, mua vì lợi nhuận ngàn tỷ sắp thu về. Nhưng bán vì đhcđ không thành công. Đhcđ không thành thì quỹ đất còn đó, lợi nhuận còn đó. Nếu cty ldg có giải tán thì quỹ đất đó, 800 tỷ lợi nhuận chưa phân phối đó chia đều ra cho cổ đông cũng đc mớ tiền.

2 Likes

33% mới đủ

1 Likes

phát hành riêng lẻ 120tr cp giá 12k/1cp mà ae bán rẻ quá :grinning:

2 Likes

Dự phiên nay sẽ kéo nhẹ 1 chút về 1270 r bật lên, chỉnh rất nhịp nhàng.

1 Likes