LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Không phát hành thì mục tiêu trước mắt của LDG là 6x, sau đó là 1xx

2 Likes

Viva mà ra đc hàng thì 6x là khả thi

• Thoái vốn khỏi cty cp bắc phước kiểng thu về ~1500 tỷ + thêm vốn khách hàng trả tiền theo tiến độ mua căn hộ LDG sky là đủ triển khai LDG sky rồi
  • Còn bán hàng viva city và viva park lấy tiền triển khai dần 2 cái chung cư: west intela và high intela nữa là đủ

Phải thu ngắn hạn
2 Likes

Rủi ro lớn nhất ở mức giá này là lỗ 30%, còn lãi thì tuỳ vào thời gian nắm giữ x10, x20 hay x3 mà thôi

3 Likes

lỗ 30% từ giá này + với lỗ 50% từ đợt trước chắc tầm 65% bác nhỉ :))) hôm nay về đúng đáy 11.4 ko biết có bật lại được không

Phải thu ngắn hạn

• Cho ae nào ko tin LDG năm 2022 lãi >300 tỷ sau thuế
1 Likes

Sao phải xoắn, giá trị thật của LDG nhắm mắt tính cũng tầm 16-17. Giá này biên an toàn lớn. Chỉ cần chờ sóng ngành thôi, kiên nhẫn đi làm việc khác hoặc sang phái sinh trading và quên nó đi

2 Likes

thực ra là cô đặc vẫn tốt hơn là giấy, chia cổ tức thì cổ đông được lợi hơn.

2 Likes

ngày nào e cũng T0 5-10k cho vui, mà mấy hôm nay lỗ mẹ r

1 Likes

Mấy hôm nữa anh Hưng trả lại cho bác nhé

Vô vùng này êm ấm. Ai bán dc vùng 13-14 thì múc thôi ngại j. Lại full margin. Vni rút chân quá đẹp, sure vượt 1300 trong tuần

Game của LDG đã tương đối rõ ràng. Nếu huỷ kế hoạch PHRL thì các cổ đông lớn giấu mặt khá tham lam và có duyên nợ cũng dần lộ ra.
Nhưng ép được cổ đông mới thông qua chiêu bán phá giá thì e là hơi khó nhằn.
Anh hắt hơi về máng lợn chưa chắc Em đã sổ mũi đâu.
Tầm này đông tiền ăn tất. KKK

3 Likes

Tiền đông cứ đánh lên xong lại xả xuống thì cũng mệt đấy bác nhi? Bảo sao T+ k dám oanh con này :))

1 Likes
  • Chắc mấy ông bán đúng đáy tung tin mong giảm để mua lại thôi bác
  • Chứ theo thông tin em hỏi được thì LDG có >40k cổ đông thì loãng thật; ko tham dự đầy đủ được cũng đúng
  • Có thể lúc LDG lên 2x những pha vol 25tr-30tr là tay to gom của DXG xả ra
2 Likes

Vậy là giờ cứ đợi tay to ôm kha khá hàng xong oánh lên thôi bác à, mà trong time họ om hàng thì cứ gọi là điên đảo ae nhỏ lẻ

1 Likes
  • Giá rẻ thì ôm thôi, kệ chúng nó
  • Lúc đắt rồi; chủ tịch bảo game đánh lên thì cũng bye bye
2 Likes

Cung ra bao nhiêu, Cầu hấp thụ lại bấy nhiêu !

1 Likes
1 Likes

vấn đề chung cư thời hạn 50-70 năm, được các chuyên gia BDS như Đặng Hùng Võ và dân đang có cầu mua ủng hộ, đang gây quan ngại lớn cho giới đầu cơ. Khỏi nói cũng biết ANH đang thiệt hại đáng kể, nên cũng nhân dịp ép EM.

2 Likes