LDG siêu cổ và trận Xích Bích để đời - Long Hổ tranh hùng

Chưa có kết quả nhỉ các Bác

1 Likes

Theo mình thấy là có kết quả rồi, có điều họ ko Thoòng báo thôi. Bctc 2021 trang cuối có kết quả đó. Ngày 28/1/2022 ghi chú lại có ghi ad.

Có thể chưa ra kết luận nhưng mình biết Thoòng qua 1 bạn thanh tra đất là họ xử xong rồi.

Còn tin vui là bữa nay mình nhận tb họp lần 3 rồi. He he. Cho louis vào nhanh thôi, lão ấy là dân kiểm toán. Louis vào LDG ko dám ho. Kkkk

4 Likes

image

Ldg sẽ chưa lên do chủ cty chưa muốn. Chờ thôi, tiếc bữa 22 mình ko bán H mua lại. Nếu Louis vào cty và là HiT đáng ghi nhận, bởi Louis sẽ quản lý cty giúp chúng ta. Giá này nhưng Louis vẫn ko thương lượng giảm giá phát hành thì nó có giá trị khác mà ndt tầm cao thấy đc. H mọi người chỉ cần nằm im chờ thôi. Grand miền Trung chắc chắn thành, dự án đồng Nai xong bán là có tiền rồi. Cty này tốt lên từng ngày nhưng đúng là 40 ngàn cổ đông là một số ko tưởng thật?! Quá nhiều nhỏ lẻ.

3 Likes
  • Ý bác ấy; giá LDG ~12k/1cp mà anh Luis vẫn quyết mua giá phrl 12k/1cp thì chứng tỏ anh Luis thấy LDG rất giá trị, ko phải nhà đầu tư nhỏ lẻ nào cũng thấy được
  • Đúng ko bác @catt
2 Likes

Công an điều tra ra. Tổng tài sản của flc là con số 0 tròn trĩnh. Nạp vào vốn điều lệ hơn 100 tỷ . Sau đó rút hết sạch. Tài sản đều do thổi bong bóng bằng bút toán rồi lấy đó làm đảm bảo vay nợ. Tiền lãi thực có đc chủ yếu từ úp bô chứng sĩ. Chú chim lợn flc chắc đang ngồi khóc tiếng mán. Flc về 0 chỉ là vấn đề thời gian

1 Likes

Giá cp có thấp hơn giá trị PHRL thì tổ chức mua bớt trên sàn , chứ không có chuyện deal lại giá PHRL thấp hơn vì thị giá xuống thấp nhé . Giá PHRL căn cứ theo giá trị sổ sách , chứ ko phải căn cứ theo thị giá trên sàn .

1 Likes

Ldg chúng ta mua đc giá này rồi thì chỉ còn 1 việc là đi chơi. Thứ 2 mình táng đc PAN ra mình mua nốt ldg là yên tâm. Khổ lắm thôi , đã nghèo rồi còn bé cái eo. Có mỗi tí tiền mang đi mua lung tung hết các bác ạ

1 Likes

He he…

Việc điều tra ra flc. Ts là con số 0. Giống như cú tát vào ttck. Nó chính xác là cú vả của con gấu nên không hề nhẹ đâu. Tại sao 1 cty ma làm mưa làm gió tồn tại bao năm trên ttck như vậy mà vẫn qua mặt đc kiểm toán, qua mặt đc hose, qua mặt đc ngân hàng. Và lúc này ttck đặt câu hỏi liệu có bao nhiêu cty như vậy tồn tại trên tt. Và ttck có đáng để chọn mặt gửi vàng nữa hay không. Những tay to rota vốn lớn họ phải suy nghĩ và họ sợ họ lại đôe đồng tiền mồ hôi nc mắt vào các cty ma khác thì sao? Hose thực sự mất uy tín và mất mặt quá. Thiệt hại này ai chịu trách nhiệm. Và nhân đây suy ra cty nào đã quay tay bctc chắc như ngồi trên đống lửa lúc này. Còn ldg cũng như nhiều cty khác trụ lại trên ttck từ giờ trở đi có các vàng cũng không dám rút ruột cty . Bởi chỉ cần 1 lá đơn là cũng bị vào tầm ngắm.

1 Likes

Nay có sự kiện gì mà sàn hàng loạt thế các anh.?

Thực sự tìm đc 1 cty để đầu tư mà có lãnh đạo đàng hoàng ở trên ttck này sao khó quá. Muốn kiếm vài đồng mua sữa cho con mà đối mặt quá nhiều rủi ro. Vậy để sống chuyên nghiệp trên ttck bằng nghề trading thật là gian nan. Mình đi làm đối diện với các trò bẩn của đồng nghiệp. Vì vài đồng bạc lẻ mà sẵn sàng đấu đá bêu xấu nhau bằng mọi thủ đoạn. Mình mới bỏ việc và trọn nghề trading để kiếm sống. Bởi hy vọng với nghề trading mình đc sống là chính mình . Không cần gian dối không cần chơi bẩn không cần xảo trá chỉ cần kiến thức là có thể kiếm đc tiền nuôi con. Mà đối mặt với tt như này thì thật là gian nan. Câu hỏi đặt ra " tôi rất muốn lương thiện mà ai cho tôi lương thiện".

4 Likes

Ra kết luận thanh tra flc. Công ty hoàn toàn là xào nấu bctc chứ không có 1 đ tiền góp vốn thực nào. Góp gần 200 tỷ sau rút ra hết còn 0 đ. Vậy mà thổi lên đc thành cty 30.000 tỷ

Kiến thức có đủ hết cả. Dòng tiền. Vĩ mô vi mô… phân tích kỹ thuật…đọc bctc. Vậy mà kết cục sẽ vẫn thua . Thua bởi đơn giản là do bctc láo. Bctc láo ngay từ đầu thì đọc giỏi giời cũng không đọc đúng đc. Đến bao giờ mới có 1 ttck minh bạch . Làm thật ăn thật để mà yên tâm đầu tư

1 Likes

E cũng chưa có thông báo gì :)) sàn sập thì thằng nao chả đi viện

• Mọi người đều biết FLC rỗng ruột cả bác à
  • Nhưng “chim chết vì mồi, người chết vì tiền”; vì cái lợi trước mắt nên mờ mắt.
3 Likes

• Cảnh báo hết bác à
  • Nhưng một số thành phân dốt nát còn tinh tướng
1 Likes

Đừng bao giờ mua cổ phiếu chỉ vì nó rẻ, hãy mua vì nó có kì vọng lớn lao.
FLC hay một số cổ đất dưới mệnh giá 10 khác nó có nguyên nhân của nó. Đừng ham bắt đáy để mang hoạ vào thân.
Ở 1 góc nhìn khác: việc LDG có tới 40k cổ đông không phải là tin xấu, nó là tin tốt cho thấy nó đã có dáng dấp của 1 cổ phiếu đại chúng, với thanh khoản luôn trong top các cổ đất được giao dịch. Tương lai của nó ngoài nằm trong tay các cổ đông dài hạn, còn nằm trong kì vọng của 40k cổ đông đến anh Hưng, các cổ đông tổ chức sắp vào và CEO mới.
Đây là cơ hội của các anh toả sáng trong sự nghiệp của đời mình. Thiên thời đã có, đất đương nhiên địa lợi với MR, chỉ còn nhân hoà nữa thôi!
LDG: gặp thời trùn Điền cũng hoá Long!

5 Likes

Thánh khớp

1 Likes

kế hoạch 7% mà bác