LDG từ đất bò ăn cỏ thành đất Vàng ven đô

Ho bi Call Margin , hoắc chỉ là F0 - thiêu kinh nghiêm thôi bác

Hoảng loạn bán nhiều lắm ! Giờ hối hạn cay đắng lắm nhưng cầm tiền lại phi vào mua lại thôi

Siêu cổ kén anh hùng. LDG cần những anh hùng chịu được thời bom đạn như đợt qua mới bay xa bay cao được !!!

3 Likes

Mình vẫn vững niềm tin vào cp bds và neo gần 200k ldg, dxg

1 Likes

Giữ chặt cổ đất. Bán xong rồi đua thì đừng tiếc kkkk

2 Likes

Vui thì đừng vui quá. Bài học đắt giá của đợt vừa rồi vẫn còn hơi ấm. Đợt rồi mà ko đc giải cứu thì chỉ cần dow thêm và cây sàn đến nghỉ tết thì giấc mơ lúc đỏ chỉ là hi vọng bán đc và không bị về mệnh giá

1 Likes

Bạn đâu tư ngán hạn mới thế. Mình ôm LDG đã 2 tháng rồi

Mình bây h chẳng hiều như nào là ngắn hạn. Có ng đầu tư 1 năm thì vẫn cho ngắn hạn (nhiều bác đầu tư sóng chu kỳ tận 5 năm ÷10 năm). Có bạn thì đầu tư vài tháng thì bảo là dài hạn. Mình thì chẳng có dài hạn, chẳng có ngắn hạn và cũng ko có cp đầu tư và ko có cp đầu cơ. Mình chỉ có cp đem lại sự phù hợp cho mình và cho mình lợi nhuận.

1 Likes

Như LDG mình cũng mua từ vài tháng tư giá <10 nhưng cũng chẳng hiểu là ngắn hay dài.

1 Likes

LDG cứ lên 4x là cạn vol giao dịch ít phi như tên lửa ! 2022 LDG ra hàng bán chạy doanh thu lợi nhuận tăng đột biến có báo cáo thì thị trường mới công nhận cổ tốt cổ ngon ! Ae cứ vững tim ôm

2 Likes

Chỉ số ngon thì có VHM, NVL, còn những con mà chỉ tập trung đầu tư mở rộng bờ cõi như LDG giai đoạn trước và giờ mới đến lúc bắt đầu thu hoạch thì nó phải có tiềm năng chứ. Vì báo chí chỉ nhìn báo cáo kq kinh tế mà kq thì phải là thời gian đã trải qua rồi mới có kq chứ. Còn điều mình cần là phản ánh tương lai. Nhưng con như LDG, quỹ đất ngon và nhiều. Tập trung ven đô. Giá trị lại càng tăng lên khi đầu tư công được thúc đẩy, các tuyến đường vành đai ngày càng hiện hữu. Đất cứ x2-x4 lần. Mà giá trị tăng 2 lần thì cp tăng 5-7 lần. Tiềm năng như vậy sao phải bán lúa non?

4 Likes

Hôm nay or ngày mai LDG sẽ test đáy, đây là điểm lý tưởng để mua vào vì đáy sau cao hơn đáy trước và đỉnh sau sẽ cao hơn đỉnh trước

5 Likes

Càng tin hay ho tức là sẽ điều chỉnh. Về 16 hay về 10 vậy? Nhanh để làm ván mới

Nếu khớp đc 21tr thì tốt hơn. Chứ mỗi ngày 5-6tr thì chắc máu chảy còn âu mới cầm máu đc.

1 Likes

Hổ còn buồn huống chi là NĐT trước dịp tết

Năm nào cũng đạp như thế này!

Dòng nào trước tết đạp sâu nhất thì sau tết tăng mạnh nhất
Năm trước đạp Bank với thép, CK. Margin lúc đó 2:8 3:7 5:5 đạp nđt force sale bỏ dép chạy không kịp, cộng thêm tin covid trước tết cứ tưởng cháo ko có mà ăn tết. Năm ngoái cũng như thế này Mình bắt mạnh tay vào cực lực, sau tết chỉ trong 5 phiên mình đã lãi hơn 300tr từ số vốn 800 triệu của mình. Năm nay thuộc về nhóm cp BĐS và Đầu tư công.
NĐT lâu lắm lúc này đang gom rất lực. NĐT mới tham gia thị trường không gì phải lo lắng cả đâu!

4 Likes

Mai ai cũng nghĩ là hàng bắt đáy T3 về nó sẽ bán nhưng ai mà bắt đáy vol to thế; k phải tay to hay nói cách khác là dòng tiền thông minh à; dự ngày mai sẽ là đáy 2 của đợt điều chỉnh này. Sáng đỏ chiều xanh nhé các ace Ldger

2 Likes

Cũng chưa chắc đâu, cứ kiểu xanh mua, đỏ bán cật lực thì đi vào lòng đất, văng miểng tùm lum

Cứ xanh đỏ đan xen đến nghỉ tết. Ai lãi thì bán, ai lỗ thì mua thêm. Câu chuyện lãi lỗ từ nay đến tết chắc ko vấn đề lớn. Lãi và lỗ thì để câu chuyện sang năm. Năm con trâu xác định đi cày để xem sở hữu bao nhiêu cp.

Tạo lập dựa vào tâm lý nđt chốt ăn tết nên đã đạp mạnh để gom hàng. Còn đạp mạnh sau tết thì sẽ tốn rất nhiều lực mà cũng ko đạp được sâu như thời điểm trước tết. Vậy nên ae hold chặt ko bán rẻ hàng cho lái

2 Likes

Hôm nay có lẽ là phiên có nhiều cảm xúc. Mọi thứ sẽ giải quyết trong phiên hôm nay. Tập trung đến 10h rồi sau đó đi sắp tết. Mặc dù còn vài phiên nữa là kết thúc năm nhưng có thể coi hôm nay là phiên cuối cùng vì mọi thứ sẽ giải quyết trong sáng nay. S->Tr

1 Likes