LDG từ đất bò ăn cỏ thành đất Vàng ven đô

Không anh ới, em F0 diễn đàn. F3xx ngày trc cũng đọc nhưng từ cuối năm trc bỏ hẳn. Bên đó giờ toàn chim lợn, bìm bịp, Broker sale lộn hành nhiều quá :disappointed_relieved:

3 Likes

note e này

Vành đai 4 HCM sẽ tô đẹp thêm ở dự án Viva City, Viva Park của LDG mặc dù đang vướng thủ tục pháp lý

3 Likes

Cá nhân mình nghĩ hàng loạt nguồn vốn và hạ tầng kéo về 2 tỉnh Đồng Nai và Vũng Tàu, em đếm cua tầm 100 tỷ $ +/- đó là động lực thúc đẩy LDG trỗi dậy mạnh mẻ

2 Likes

Danh sách dự án của LDG. Từ đất bò ăn cỏ thành đất vàng ven đô

3 Likes

Thứ 1: Dòng tiền yếu, bị chiếm dụng vốn -> phải vay bank cho thằng khác mượn -> dễ hấp hối.
Thứ 2: em phải xem được khả năng triển khai dự án của nó, nhiều dự án to mà trên giấy = lởm. Vì dòng tiền nó yếu, bank kh cho vay -> kh có tiền làm dự án -> dễ bị thu hồi hoặc bán lúa non cho cty khác
Kh phải đất to là ngon đâu em

3 Likes

Vấn đề này em thấy, nên hiện tại giá mới bèo nhèo như vậy.
Cần có một ông to vào LDG khai mở rương vàng. Kho báu mà không mở được cũng ko giàu được anh ^^

4 Likes

Doanh nghiệp BĐS sẽ như diều gặp gió. Riêng LDG lỡ may bán lúa cũng giàu to

2 Likes

Hàng co rác, đất ko có giá trị cao mà kêu vàng, Định lừa ga à

Tay to đánh hơi nhanh lắm em, em phải đặt câu hỏi: Nếu ngon vậy tại sao chưa có quỹ đầu tư nào vào?

Em mà trả lời do chưa đc PR thì :)))

1 Likes

Đất thế nào là rác ?? Rác nhưng bán lúa non vẫn lãi x10+ lần giá vốn nhé

3 Likes

Dính pháp lý anh ạ

2 Likes

note e lại :smiley:

mấy hôm nay giá LDG tăng cũng vững, em không lùa gà hay khuyến nghị mua bán. Mọi người đọc thông tin rồi đưa ra quyết định đầu tư của mình nhé!

4 Likes

Cập nhật tình trạng hiện tại Vũng Tàu. Ngày đầu giãn cách nhưng lượt người có nhu cầu mua đất tăng đột biến, môi giới đất, cò đất không kịp ăn cơm. Phải dẫn khách đi xem đất, nhiều nđt đã quyết định xuống tiền ngay trong ngày.
Anh nào ở Vũng Tàu, ở Xuyên Mộc thì vào xác nhận nhé! Đây là thông tin em có

2 Likes

Đất mặt tiền 15m ngang đã 5.5tr/m2. Đất LDG 220ha đường ven biển Bình Châu- Xuyên Mộc view biển đẹp miêng mang, sắp tới đường từ 12m mở rộng lên 42m. Em tính nhẹ nhàng giá trong mùa dịch 1.1tr/m2, kiểu này tháng sau 2-3tr/m2 quá. x 220ha số lớn quá mọi người tự tính. Vốn hóa hiện tại 1.700 tỷ
Em không khuyến nghị mua/bán hay đầu tư nhé!

2 Likes

LDG đang trong tình trạng thiếu tiền làm dự án, gặp vấn đề pháp lý ở 3 dự án tại HCM (Đây là khó khăn chung của toàn ngành BĐS khi chính phủ sửa luật, hạn chế nguồn cung vào các năm trước đây.

3 Likes

Tổ hợp dự án Viva - Viva Park tại đất Trảng Bom - Đồng Nai được báo chí đăng nhiều nhất về việc xây trái phép 700 căn biệt thự. LDG đã thực hiện các nghĩa vụ của mình về việc đóng tiền sử dụng đất và tiền nộp phạt của địa phương đưa ra, hiện tại đang chờ văn bản mới của chính quyền địa phương. LDG đang phất đấu trong 2021-2022 sẽ có sổ hồng để bàn giao lại cho cư dân.
Tính cả tổ hợp này thì Viva có gần 130ha đất ở Trảm Bơm, liên kết với vành đai 4 và cao tốc Biên Hòa - Vũng Tàu

Điểm xấu điểm tốt của LDG em sẽ mổ xẻ những thông tin mà em biết được, mọi người quan tâm thì cùng nhau thảo luận nhé!

7 Likes

Topic chất lượng quá, chủ bài có tâm. Mong bạn chia sẻ tiếp cho nđt hiểu thêm về LDG

4 Likes

Mình cảm ơn bạn nhé, mình sẽ cập nhật thêm ^^

3 Likes