LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

Mua tb gá xuống chờ ăn cổ tức vậy.

1 Likes
2 Likes

thiệt ko, khó tin ghê

Cái này phụ thuộc năng lực tài chính, nhận thức và đánh giá của mỗi người để đưa ra quyết định của riêng mình. Riêng tôi thì tôi tin. Bđs có thể chững chứ đừng mong nó mất giá. Có thể tạm thời mất giá vì những người vay ngân hàng hoặc vay nóng để lướt sóng đúng đỉnh buộc phải bán tháo cắt lỗ, chứ về lâu dài bđs ở mọi quốc gia có tốc độ đô thị hoá đều chỉ có lên mà ko xuống giá nhé! Tôi làm báo nên tôi hiểu cách giật tít của một số nhà báo. Chứ theo đánh giá bản thân tôi thấy thị trường bđs VN còn nhiều tiềm năng và dư địa tăng giá lắm. Tôi cũng hay đầu tư bđs, nên tôi khá tự tin vào điều đó! Mà tôi thấy chiến lược đầu tư kinh doanh của LDG toàn ở những vùng ven biển như Quảng Ninh, Phú Quốc, Đà Nẵng hoặc những nơi giàu tiềm năng phát triển bđs và kinh tế, nên cầm cổ LDG lâu dài giá ổn, ko MG thì cứ kê cao gối mà ngủ thôi!

2 Likes

Ldg cin hàng lởm lắm, a/e mua giá nào cũng lỗ hết, lãi thì tí tẹo thôi và còn xuống 50% nữa

Mày chim lợn để đè gom ah? Còn lâu bố mới bán

Ôm cho chết àh. Tôi quá hiểu con này, a/e theo dõi tiếp đi nhé.

Chết tao cũng ôm. Biến đi

1 Likes

các a cho e hỏi là ko cần đăng kí thì có nhận đc cổ tức ko ạ

1 Likes

Vẫn còn ôm đc 20.000 nữa nhưng vẫn để dành chưa sài đến

1 Likes

Đc em. Cứ miễn sao đến ngày chốt quyền em vẫn ôm ldg . Mọi cái nó sẽ tự động

1 Likes
  • Ko lo mà múc đi
  • Cả thị trường nó đã đánh hơi thấy
  • Cty gì mà vốn hóa <2000 tỷ, ko bằng lãi 2 dự án bé đang xây dựng và bán hàng (LDG sky + viva park)
1 Likes

Tin THM chính thức vỡ nợ nên ảnh hưởng tt chung. Ldg chỉ bị ảnh hưởng tâm lý nên anh em vững tay trèo. Rồi đâu sẽ lại có đó

2 Likes

Hôm nay LDG vậy là mạnh rồi. TT rớt hơn 20 điểm mà, mua ôm trung dài hạn giá này lo gì nhưng nay anh em hơi nôn nóng khi mua giá xanh. Thhong tin LDG cá mập nó biết trước nhưng chưa đánh lên là có lý do, giá này cứ canh rẻ gom thôi

2 Likes
  • Anh hưng đã tủm tỉm cười nói, LDG từ nay trở đi toàn tin tốt thôi;
  • Viva city thì ra sổ đỏ cho khách mua rồi, viva park chờ kết luận của đồng nai nữa là bán hàng và cấp sổ đỏ; LDG sky thì booking 700 căn hộ rồi và dự lãi ~1200 tỷ
3 Likes

LDG nay bị ảnh hưởng bởi tình hình chung của VNI

2 Likes

Anh Hưng bảo rồi, booking 700 căn hộ LDG sky là chắc chắn mua đó, chứ ko phải đặt cọc giữ chỗ rồi lại ko mua đâu

3 Likes

Quay xe rồi

• Cái này giờ là anh Hưng nói chứ ko phải em chém gió nữa nhé :grin:
3 Likes

Kết phiên CE thì bá đạo :d

3 Likes