LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

Còn nói về trình độ thì A7 học BKHN tôi cũng thế chỉ là sau nhiều khóa. Còn điểm đầu vào chắc chắn A7 không thể bằng tôi được.

Thích cái đúng lúc của bác; đúng chỗ ko đúng lúc vẫn ko ăn thua :smile:

1 Likes

Vấn đề là cá mập ko lộ diện bác ah, lộ diện lại ko là cá mập nữa, a quyết là vd điển hình có lên f.247 này hô hào đâu.

2 Likes

Vấn đề là tôi không khoe giỏi hơn a7 mà điều tôi muốn nói là A7 chưa đủ để tôi gọi bằng thầy nhưng tôi học được nhiều thứ ở A7 thì tôi trân trọng.

1 Likes

Còn lộ mặt là thịt cá con; chứ thịt cá lớn đánh kiểu nghi binh 1 trận ăn cả đời

Tôi chưa bao giờ được lên tuyển quốc gia môn gì cả, nhưng tôi thấy tư duy tôi cũng không đến mức quá tệ để phải gọi A7 là thầy. Nhưng A7 vẫn có nhiều thứ để tôi học hỏi. vậy thôi.

90% (900cp), 10% (100cp). Vì tình hình cp đang dow. Tiền đang đầu tư BĐS và một số kênh khác. Khi cp up thì đã full, đã tất tay thì 90% (900000cp) 10% (100000). Thông cảm mình chơi vk MỒM. Kênh đầu tư nào cũng full và tất tay. Vãi cải đxí

Dành cho ai ngáo đá nói rằng chỉ có bds mới đưa vn pt lên đc. Định hướng của vn hiện nay
và 30 năm qua đang đi theo hướng của các nước NIC nhé . Nên liên tục xuất siêu qua mỹ và tổng giao dịch thương mại gấp 2 gdp một đặc điểm dẽ nhận thấy của nền kte hướng đến xk. Vì đi theo những nc này mà 30 năm qua nc ta mới thoát nghèo và vươn tới thu nhạp tb thấp là cơ sở cho các cụ dám đặt mục tiêu 2045 hùng cường thịnh vượng. Dc dạy từ địa lý kinh tế lớp 9

Nước công nghiệp mới – Wikipedia tiếng Việt.

1 Likes

Những người ngáo đá mới suy nghĩ như thế đấy, công nghiệp như TQ kia BDS còn đang đóng gops trên 30% GDP nếu tính cả ngành nghề ăn theo trên 50%. VN đã công nghiệp được cái gì vậy ?

1 Likes

Bạn mới bị ngáo, thứ nhất bạn lấy số liệu ở đâu nói bds và các ngành liên quan chiếm 50% nền kte trung quốc. Hay là nghe 1 ông vất vơ nào đó muốn pro bds thổi phồng lên. Muốn dẫn chứng thì tìm mấy báo chính thống mà đọc đừng dc nghe ng nọ ng kia nói.Nếu bds và ngành liên quan chiếm 50% nền kte trung quốc thật thì bds sập thế mà trung quốc vẫm pt dc dương 0.4 % trong quý 2 bất chấp covid bị phong tỏa khi so với nền quý 2 năm ngoái ko bị phong tỏa thì các ngành khác cần tăng bao nhiêu % giữa lúc nhà nhà đóng cửa vì phong tỏa do covid? Ngáo mẹ nó rồi thế mà khoe bách khoa nọ kia. Cười ỉa

1 Likes

Không biết thì tự đi mà tìm hiểu tôi không có nghĩa vụ phải chỉ cho bạn.

có hiểu thế nào là nền kinh tế hướng đến xk ko? Kiến thức lớp 9 đấy về mở sách giáo khoa ko thì google mà đọc đi bách khoa ah

1 Likes

Vãi nhái google gõ chữ bds chiếm bao nhiêu % kte tq ra 1 đống đó, tôi ko muốn đưa lên thôi. Hầu hết các báo đều đưa ở mức 20% cho đóng góp của bds +ngành nghề liên quan đó.

1 Likes

Không muốn động mà bạn muốn chạm. Tôi thật xấu hổ, hổ thẹn khi bản thân trong lúc trò chuyện để lộ ra nơi từng học yêu kính cho kẻ khác xỉ vả. Nhưng bạn trước khi nói hãy tự nhìn lại bản thân đi xem đủ tư cách xỉ vả không nhé. Về chuyên môn học vấn, về kinh tế, về địa vị, khi bạn đang mửa mật kiếm từng đồng thì không đủ tư cách để nói về 1 người đã nghỉ hưu mà vẫn có thu nhập hơn gấp nhiều bạn đâu. Tôi mà kém hơn người khác thì tôi thường không dám nói chuyện chứ đừng nói đến xỉ vả như bạn đâu.

1 Likes

Con lợn này mày bị mù ah? Hôm trước tao show cho mày xem rồi mà tự dưng còn vào lải nhải. Tao tưởng mày chết hẳn rồi chứ? Thứ như mày chết mịa đi cho xã hội được nhờ!

• Không đất nước nào có qui mô dân số 100tr dân, giàu có nhờ vào bđs được, tất nhiên thiếu bđs thì cũng ko giàu được
  • Bđs tăng giá là hệ quả của sự giàu có ( nếu bỏ đi vai trò tư liệu sx)
  • Bđs là nơi tích trữ của cải, nên bđs giảm giá thì chi tiêu sẽ giảm (vì ko ai dám chi tiêu nhiều khi túi tiền tích trữ đang vơi đi cả); mà GDP được cấu thành chủ yếu từ tiêu dùng trong nước + đầu tư công + xuất siêu - nhập siêu ===> bđs có vấn đề thì tăng trưởng GDP luôn khó khăn
6 Likes

Chơi cổ đất đợt này coi như ôm đất, nhưng LDG là một mảnh đất vô cùng tiềm năng, kiểu như đất ruộng ven đô đang quy hoạch chờ lên thành phố! Lì và liều một chút sẽ ăn đủ!

2 Likes

Trước đây ở Châu Âu, Châu Mỹ, Sing và hiện tại là TQ ban đầu những người giàu có cũng phần lớn từ BDS thôi. Đó là hệ quả của kinh tế phát triển, mức sống tăng lên, quá trình đô thị hóa và phát triển hạ tầng. Như ở VN hiện tại không phần lớn giàu nhờ bds thì đã có cái gì khác để giàu lên được đâu. Khi công nghệ và mọi thứ còn tụt hậu so với thế giới. Nhưng dần dần trong quá trình phát triển sẽ sản sinh ra những lớp người giàu từ những lĩnh vực khác nữa, như mới có bác Trần Đình Long Hòa Phát đấy

1 Likes

Nói chung sản phẩm của ldg rất phù hợp với nhu cầu của tt. Giá cả hợp túi tiền. Nên rất dễ ra hàng. Nếu viva city và pảtk song pháp lý là bán dc hết ngay. Riêng viva city chắc ldg chưa muốn bán để làm của để dành

3 Likes

Dưới 50tr/1m2 là vẫn dễ bán; trong khả năng mua của nhiều người lao động :grin:

2 Likes