LDG vốn hóa ~1600 tỷ < LDG sky tổng mức đầu tư 3000 tỷ (dự lãi ~1200 tỷ)

Về mệnh là +40% từ giá này rồi.
CT lại liên tiếp giữ lời
:grin:

1 Likes

:smile:

Qua bên Dig thấy có anh em tâm sự. Cắm nhà vay NH mua dig giờ bị call mất cả nhà vì không trả nổi Ngân hàng. Ôi sao ttck khốc liệt như vậy. Kinh khủng .

Tôi nghĩ nếu có tím cũng là bth.
Quan trọng là mai tím thì chúng ta còn tiền để múc ko thôi.
Chứ tím cái là cạn cung ngay đó.

1 Likes
  • Ai cho tôi niềm tin ngày mai đất nước vn tươi sáng
  • Một đất nước giàu có khi có rất nhiều người giàu :joy:
2 Likes

Mai tím nghĩa là tt hồi đó.vag lúc đó bds có tin tốt

1 Likes

Mai CT bắt đầu mua nhỉ. Mai CT kéo trần cái xem nào.

1 Likes

Mới hôm nào còn tính cua trong lỗ. Nào là lãi 300 tỷ từ intela. Nào là lãi từ viva city vì nó vừa hoàn thành hơn 200 sổ đỏ trả cho khách. Nào là hy vọng viva park làm song sổ đỏ bán hết hàng thì lãi 500 đến 700 tỷ. Rồi nhẩm tính ra ldg lãi 1000 tỷ và lên giá 50. Thì nay thôi anh đánh lên hòa vốn cho em trả dép em về.

3 Likes

DJI xanh mạnh thế này mà mai VNI đỏ lửa nữa là bó tay luôn.

1 Likes

Viva city đc trả sổ đỏ chưa bác??

Chưa đâu bác.
Mới ra sổ đứng tên cty thôi.
Chưa ra sổ cá nhân được.

Hôm nay vnindex tạo 1 cái nến doji vol bự hơn bq, nhưng vẫn đang nghiêng về phe đầu gấu 1 chút. Tuy nhiên có 1 điểm sáng là nhóm bank đã trở lại. Nói gì thì nói mình vẫn quan điểm 1 ngành lên cần phải có sự hỗ trợ của vài ngành vệ tinh xung quanh đồng thuận mới kéo lên được. Nếu mai bank giữ giữ được trụ thì khả năng bđs sẽ bắt đầu hồi, và vnindex ko bị thủng mốc 1156.

Thế là đủ điều kiện tách sổ rồi, viva city mà có sổ đỏ; giá giao bán hiện tại bị hốt hết ngay

Bữa e có nói cả Viva city, Viva Park, LDG Sky, Saigon Intela đều có vị trí đẹp mà.
Kết nối với quốc lộ, cao tốc rất gần.
Tầm nhìn của lãnh đạo LDG ko tồi đâu.
Có điều triển khai chậm quá

hình ảnh

1 Likes

Và nếu nhớ ko nhầm thì giá vốn LDG vẫn đang hạch toán trên sổ = 400.000vnđ/m2. Nhớ nhầm ko ta?

1 Likes

Cái này thì bác kytd chắc rành.

Em chỉ hi vọng lần này quĩ SAM vào.
LDG có vốn để triển khai dự án đàng hoàng.
Xây dựng thương hiệu mạnh, quản trị cty tốt.
Chứ giờ media toàn tin LDG bị thanh tra, bị phạt,…
Cp toàn mang tiếng hàng đầu cơ, bơm thổi.

2 Likes

Chính xác là 244 sổ đã đc cấp cty chuẩn bị bàn giao cho khách. Sỏ cấp cho cty theo từng đợt mỗi đợt tầm 200 sổ. Và đợt đầu tiên đã đc 244 sổ. Có bài báo viết về biên bản cuộc họp với dân gải trình vì sao viva city chậm sổ đỏ đã viết như vậy

1 Likes

@Hoang_Vu_E chính bác này mời nhà báo viết bài đó bà chị à?? Bác ấy trực tiếp hỏi a Khang, a Hưng đó, và mua đất ở viva city lúc 300tr đó

1 Likes

Sổ ra từ cuối năm 2020 đây bác.

2 Likes

Ok vậy thì khi nào viva city đc hạch toán lợi nhuận nhỉ.