LDG - xoá bài chơi lại!

E này khi thật sự vào sóng thì mình dự mạnh hơn FLC vì nhẹ mông hơn nhé

Mỗi mình LDG còn rớt lại phía sau trong con sóng thần ttck hơn cả năm qua…kỳ nhỉ! Hihi

80tr cổ dxg bán ra giờ không biết trôi lạc phương nào, 2 lần đại hội cổ đông không thèm ra mặt. Không biết âm mưu gì không. Nói chung cổ đông nhỏ nản với ldg lắm rồi .

1 Likes

Thật ra thì các anh lớn thoả thuận sang tay thôi bác ơi
Dxg bán rẻ thì cty thiệt chứ ttckvn thì deal nào hầu như các anh cũng có những khoản lobby đẹp luôn…hihi

1 Likes

Dự án thì nhiều , không lo tập trung làm để thu tiền. thích vẽ dự án với codotel cơ. Nợ cổ tức 2019 chưa trả. Nội bộ có vẻ không đoàn kết. Lên được tý cổ đông bán như phá mả. Dự án bắc phước kiển không biết như nào mà cứ treo khoản phải thu hoài. Đầu tư không ra đầu tư , xây dựng không ra xây dựng.

1 Likes

E này chuyên bđs chứ có XD đâu bác
Quỹ đất ngon lành, thị giá đang bèo bật nhất ttck ngành bđs vì các anh đủ mưu cao kế sâu diễn cho GAME của các anh

Nhưng mà đợt rồi đạp về 5.8x thì cũng là đáy rồi

Nhìn BĐ thì các anh vẫn đang cố swing để gom hàng…nhưng Đè gom mãi cũng chẳng còn rẻ để gom nữa … em rồi cũng phải xuất binh đánh trận lớn thôi

Hãy quên đi ldg đất nền :)). Từ khi rời bỏ đất nền nó xuống dốc không phanh. 1 năm ôm nó mất biết bao nhiêu cơ hội, Giờ nó bớt vẽ dự án đi, tập trung vào làm cái nào ra cái đó, lấy lại niềm tin nhà đầu tư , mua cổ phiếu quỹ , trả cổ tức, phát hành thêm
lấy vốn xây dựng những dự án dang dở thì may ra. Lấy tiền phát hành thêm xây mới nhanh chứ đi vay trả lãi vỡ mồm

1 Likes

Quỹ đất càng ngày càng giới hạn nên các anh chủ trương làm chung cư để có hiệu quả cao cũng rất tốt mà bác ơi

Vấn đề làdo các anh lắm kế nhiều mưu để gom hàng kiểu FLC lúc trước nên thị giá em nó vẫn bèo nhèo nhất …và bèo đến KỲ LẠ, bất hợp lý

mấy năm trước kiểm toán đã kiểm toán lợi nhuận hơn 2k tỷ mà giờ vốn hoá mới hơn 1k tỷ . Thua mấy em kinh doanh bds mới 2-3 năm. Chơi với cổ đông phải win - win mới tồn tại lâu dài được, chứ kiểu này khó mà đi cao bay xa lắm. Không thì ông lớn nào ôm 80tr cổ lên làm lãnh đạo luôn đi :slight_smile:

1 Likes

Hihi….không đâu bác …đè gom sạch thì íeo mới x n lần được chứ bác
Game càng to …thì càng đè gom và ra đủ thứ xấu để gom mà

Giờ thì LDG đang up …sẽ đến lúc em phi miệt mài thôi bác …cứ kiên nhẫn hold thôi…kệ các anh diễn…hihi

1 Likes

Giờ mà ra tin viva park xong pháp lý thì may ra :))

1 Likes

Hihi…do lái thôi…minh thì hold kệ các anh

1 Likes

Ôm mấy em kia tăng 300% , ôm nó lỗ 20-30% . Điên lòng

1 Likes

Bình tĩnh bác …đến lúc em phi ầm ầm lên 1x …tồi 2x thì lại vui không ngủ được đó…ck khó nhỉ…hihi

1 Likes

Nghe với đội ngũ lãnh đạo này ngó xương lắm

LDG hiện đang có tín hiệu tái cơ cấu doanh nghiệp nhờ các thông tin sau.

1. Chuyển cty về Sài Gòn, việc này sẽ thay máu gần như toàn bộ doanh nghiệp.
  2. Cổ đông lớn giấu mặt tại đhcd đã cử người vào hội đồng quản trị
  3. Phát hành thêm trái phiếu doanh nghiệp không có bảo đảo, không quyền chọn. Thử nghĩ xem dn làm ăn phọt phẹt ai mua trái phiếu rác này nếu không phải tay to đang thâu tóm.
    Cứ để khi phát hành trái phiếu xong sẽ rõ câu chuyện
1 Likes

Sớm muộn ban lãnh đạo thay thế thôi, ông Hưng không nhanh mua đủ cp làm cổ đông lớn khéo bị đá ra đường

Doanh nghiệp cầm quỹ đất khủng mà cứ mải sân sau sân trước, úp bô cổ đông, vốn hóa bé đi khác gì có vợ chân dài cho đi khách câu tiền. Rồi sẽ mất hết vào tay đại gia

1 Likes

chủ doanh nghiệp lớn cầm 13% /240tr cổ , không bằng 1 gốc của cổ phiếu lưu hành tự do . Đại hội cổ đông 2 lần mà toàn 35% tham dự thì chỉ có nước bị thâu tóm thôi . Chờ xem kịch hay như nào