Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Chúc a Bill và mọi người ngày mới an lành nhé, vững tin chắc tay chèo theo người dẫn dắt nhé.
Hy vọng đầu tuần thị trường chỉnh để tạo động lực đi tiếp mạnh mẽ hơn

2 Likes

Cám ơn mọi người, chúc mọi người 1 tuần mới nâng tầm nhìn lên tầng cao mới!

39 Likes

Chúc bác Bill tuần mới sức khỏe, giúp được nhiều người hơn

Cảm ơn a, nhờ a giờ e có cái nhìn rộng hơn xa hơn và có bước ban đầu nhận ra cp đang ở sóng nào dù có thể ko cx lắm

2 Likes

Lên đây đón không khí trong lành! đỡ ngột ngạt hơn

41 Likes

Chỉ vào pic của bác em thấy tinh thần mới phấn chấn lên cao

1 Likes

Cám ơn bác ạ !! Đầu tuần đọc nhận định thị trường tích cực của bác là cả tuần phơi phới, tâm trạng tích cực, vui vẻ. Có thể sắp ngẩng mặt lên nói chuyện với vợ được rồi . :blush:
:dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon:

2 Likes

Cám ơn chú. Cháu mới tham gia chứng khoán cuối năm trước và đu theo cướp tầu thế là bị tầu nó cướp sạch. Từ khi vào topic của chú suy nghĩ và kiến thức thay đổi hẳn ạ.
Rất hy vọng chú mạnh khỏe để được đồng hành cùng chú lâu dài :grin:

1 Likes

Chơi chứng mà cũng cướp bóc được hả bác :flushed:, ghê vậy. Cướp vậy có bị bắt tù không bác, có cần phải dùng vũ khí không, F0 cần được chia sẻ .
:dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon::dragon:.

1 Likes

Cướp được ít mà bị bắt là bị phạt nhiều tiền lắm bạn ạ :joy:. Giờ mình rèn lại mình ko có lướt t+ hay cướp bóc gì nữa :smile:

2 Likes

Ngộ ra rồi là tốt :cowboy_hat_face: T+ chỉ làm béo cty ck thôi nếu ko có kỹ thuật siêu hạng. Dùng từ siêu để tăng mức độ khó… chúng nó dụ T+ giao dịch liên tục ngồi ko ăn phí cũng sướng rồi, lỗ là ăn đủ cả 2… Theo cỡ 2 năm chắc ngộ sẽ ra đc nhiều thứ

10 Likes

T+ rất mệt mỏi, lúc nào cũng phải nhìn bảng điện, không làm được việc gì khác, trong khi không giỏi TA, … thì rất khó thu được lợi nhuận bác nhỉ

Đánh theo lối chộp giật thì ko khá lên nổi, ăn đc miếng nhưng sẽ trả lại đủ , tới đỉnh mới thấy cảnh T+…

6 Likes

Chuẩn bác. Vào sóng rồi cứ nằm im ăn lãi kép. Đánh T+ con ăn dc con mất tính ra lỗ phí

2 Likes

Lỗ phí cũng ko bằng ảnh hưởng đến tâm lý, những lúc lỗ là tâm lý chán nản muốn rời bỏ thị trường ko giám nhìn bảng điện! Tôi luôn nói tâm lý chiếm 80% – Phân tích giỏi không đồng nghĩa với giao dịch giỏi, bởi vì giao dịch nó phải có bản lĩnh thị trường, tâm lý vững vàng và dứt khoát!

11 Likes

Dạ vâng ạ. Bây giờ cháu thấy nhẹ nhàng và an tâm hơn hẳn chú ạ. Cháu đang học đúng như chú chỉ bảo là học kiến thức và tâm lý ạ. Cháu cám ơn chú.

1 Likes

Chọn cổ phiếu thật kỹ, dựa vào vĩ mô thiên thời tìm ra dòng hưởng lợi nhất, trũng nhất. Chỉ nên lọc ra 3-5 Cp tốt nhất thị trường. Vào uptrend rồi thì cứ hold thật chặt, nhảy ra nhảy vào rất dễ đưa tk đến thua lỗ nặng nề. Nên có cái nhìn ít nhất là trung hạn 3-6 tháng hoặc hơn là view vài năm. Không nên nhìn theo ngày hay tuần. Đây là kn mình đã rút ra sau vài năm chinh chiến. Mua bán loạn cào cào sẽ hỏng hết tư duy.

8 Likes

Thị trường khỏe quá bác Bill. Chỉnh tý lại bật. Chứng tỏ đội CIK còn nhiều

1 Likes

Trong giao dịch ngắn hạn hay T+ thị trường luôn cho bạn ít nhất 3 ngày để đưa ra quyết định, trong giao dịch trung hạn cho bạn ít nhất 3 tháng và dài hạn có thể cho bạn 6 tháng - 1 năm… Cho nên không cần phải xem bảng điện liên tục nếu ko có mục đích khác (xem sự vận động dòng tiền giữa các nhóm ngành, xem hành động từng đội lái , những cũng chỉ xem vào những thời điểm ở vùng hỗ trợ và kháng cự là chủ yếu…)
Thay vì xem bảng điện liên tục thì bạn có thể cầm những cuốn sách để đọc và kiểm chứng thực tế! TT này cần phải học và học xong cần phải có thời gian kiểm chứng, kiểm chứng xong sẽ đưa ra cho mình những phương pháp phù hợp với bản thân (phù hợp tính cách, phù hợp vốn đầu tư, phù hợp thời gian).

30 Likes

DLG chạy rồi bác Bill ơi :smiley:

1 Likes