Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Nay cách đánh phiên ATC thấy không ổn bác ạ ạ. Tt nhỏ dễ thao túng mà lúc nào cũng mong nâng hạng :sob:

1 Likes

Bàn tay tạo lập nó cầm hết VN30 chỉ cần rung chuyển nó thì cả TT sẽ bị lôi cùng, ko có gì lạ thị trường nào cũng có MMs!
→ Đừng dùng Margin bừa bãi - rất dễ bị các cty chứng khoán ép bán!

5 Likes

Bác bill mạn phép cho e hỏi trong pic này về HDC nay đang giữ giá rất ổn nhưng đến cuối phiên tự nhiên lực bán đâu ra khiến cp sàn và về ngay kênh giá xu hướng bác xem phiên mai nên xử lý ko hay là hold cho chu kỳ sau luôn

1 Likes

Dạ, nhưng cả phiên giao dịch bình thường chỉ 15 phút cuối làm tt mất niềm tin cho nhà đầu tư quá.

1 Likes

TT cơ sở cũng thỉnh thoảng phục vụ lợi ích bên phái sinh, Long ps nhiều quá thì nó quay sang short và tạo hiệu ứng tâm lý cắt long cắt lỗ bên phái sinh! Đặc biệt là cuối phiên, mọi người thường sẽ ko đủ thời gian để đưa ra quyết định, những lúc đó là bị MMs nó lấy cái tâm của các bạn!

6 Likes

Dạ cảm ơn bác nhiều.

Mất 51 thì mới mất kênh xu hướng đc

4 Likes

Vậy mai em xem vận động thế nào rồi ra quyết định thanks bác

1 Likes

Giảm điểm mạnh, nhưng cổ tốt vẫn xanh mát. hihi

1 Likes

Tốt nhất là phải chờ cuối phiên để đưa ra quyết định!

1 Likes

:cowboy_hat_face: Đó gọi là an nhàn, tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!

8 Likes

Nhưng đánh kiểu này ptkt có tốt không bác? Em dốt mảng này nhưng MMs có khả năng vẽ chart theo ý của họ. Ý kiến riêng của em ạ

1 Likes

Mai nó sàn cho lại ngồi đấy xanh mắt :slight_smile:

Kaka. CSC em âm 40% còn không chớp mắt. Nay đã lãi trở lại

2 Likes

Cái gì cũng có mặt tốt mặt xấu mà bạn! MMs cũng sẽ sử dụng ptkt để đánh lừa chúng ta :grin: – các bạn cứ chờ đi, nếu VNI tăng lên 1350 trong thời gian tới thì coi mình bị lừa sao!

9 Likes

Hãy xem lại biểu đồ sóng VNI từ tháng 7 - tháng 10 năm 2018 MMs đánh gãy luôn đường xu hướng và sau đó vẫn đi lên theo đường khác đó thôi

13 Likes

Công việc chính là XNk cũng tiện thể giới thiệu với các đối tác về thị trường VN họ cũng đầu tư, nhưng nay họ hỏi khi đi ăn tối cũng buồn ạ.

1 Likes

Nay broker cũng lấy lịch sử 2018 ra kêu kết thúc sóng hồi và mô hình vai đầu vai bác ạ :slight_smile:
Em thì để ý cổ phiếu hơn.

1 Likes

Đợt này nhỏ lẻ đu vào bank nhiều bởi kỳ vọng nới room, nay MMS rung phát kế bank háng luôn , kkk

1 Likes

Ai có cái đầu lạnh thì mai mua bank có khi lại hí hửng !

4 Likes