Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Ceo chỉnh lại như thế nào bác Bill, đang kẹp, bán đi mua lại giá thấp hơn liệu có ổn không ạ?

CEO lủng trend tích lũy tăng hiện tại, giá đang hướng về hỗ trợ 35 theo Fib68.1 cho xu hướng tăng hiện tại, ko giữ đc xu hướng này sẽ về <30 .

Rủi ro ngắn hạn thì ngay cả các quỹ lớn , nhà đầu tư kỳ cựu cũng sẽ bị vướng phải, cho nên đoạn này nếu xác định giải ngân thì cần nghĩ tới đường dài!
1, 2 tháng ko thể tăng mạnh ngay được (Cổ BĐS)

2 Likes

Cảm ơn bác nhiều

1 Likes

3 Likes

bác cho hỏi con IDJ thế nào bác,vùng hỗ trợ nó bao nhiêu a.cám ơn bác

Welcome bạn!

17 - 18 là hỗ trợ cứng cho xu hướng tăng hiện tại, lủng qua vùng này thì đưa về vùng 14.5 để kiểm tra là cung - cầu ở fib.61,8 cho xu hướng dài hạn!

1 Likes

Bác chủ cho em hỏi đang giữ NBB giá 40, tính cơ cấu qua DIG hoặc CEO. Bác nhận định như nào ạ

1 Likes

Vâng, em nghĩ sẽ giảm tiếp nên chắc em phải tính hạ giá vốn thôi ạ. Cảm ơn bác.

1 Likes

Ko nên! NBB đã là vùng đáy ko thể giảm hơn đc nữa , giá vượt 20.5 thì lên lại 30! Biên độ giao động 17 - 20

1 Likes

Cổ BĐS đoạn này ko đc ủng hộ trong xu hướng ngắn hạn! Cho dù VNI có tăng mạnh mẽ thì nó vẫn ở trong mô hình tích lũy, cần vài tháng để thoát ra đc!

5 Likes

Bác chủ cho e xin nhận định giữa hcm và mbs với

1 Likes

E cám ơn bác để xem qua tuần như nào đã

1 Likes

Kỹ thuật nó giống nhau, còn cơ bản bạn tự tìm hiểu 2 mã này nhé!

Cuối tháng 6 sẽ xong nhịp điều chỉnh số 2 (theo chu kỳ thời gian) - trùng khớp với báo cáo tài chính quý 2

2 Likes

Vậy là bước vào nhịp 2 chỉnh rồi phải ko bác

1 Likes

Nó đang đi đúng đường trend đó bạn! Hôm trước có nghĩ sóng 1 nó sẽ mở rộng kéo dài thêm sau khi break cản 1305, nhưng rơi vào false breakout (có nhắc mọi người cẩn thận trường hợp này)

Nhịp chỉnh 2 về vùng 126x , ko có gì thay đổi thì nhịp 3 lên 139x và cuối cùng là 149x cho nhịp 5 thì mới có 1 cú giảm mạnh (5 nhịp này chính là sóng chủ 1 của sóng trung hạn tới)

9 Likes

Em theo sát cập nhật của bác để kiếm ăn thôi. :smiley:

1 Likes

Về 1260 lại múc

1 Likes

Cám ơn bạn follow nhiệt tình! :upside_down_face: Ráng đu theo kiếm ăn, tuy ko nhiều như 2021 nhưng sóng này vẫn bám theo được!

Hiện tại mình sử dụng phương pháp trendline thì điểm lý tưởng là 126x… Còn có trường hợp ngoại lệ đó là VNI nó sẽ thoái lui mạnh nhất tới ngưỡng fib 61.8 của điểm xuất phát từ 1180 đó là ngưỡng 1224 -

7 Likes