Liên thị trường - Sự vận động thị trường cổ phiếu

Cám ơn bạn!

2 Likes

Tỉ lệ lạm phát tháng 5 ở Mỹ đang là 8.6%, lại tiếp tục tăng. Prof đánh giá sao về việc này ạ?

1 Likes

Đợi họp xem thông tin thế nào mới rõ tuần sau đc

1 Likes

Dầu vẫn tăng thì lạm phát vẫn còn, fed vẫn tiếp tục tăng ls… theo biểu đồ phân tích thì dầu tăng thấp nhất 130 cao nhất 170.
Tuy nhiên Ls trái phiếu vẫn đang ủng hộ cp
Usd index vẫn tăng tiệm cận đỉnh —> Kt mỹ khó khăn xuất khẩu → kt Chậm lại
—> Ko thể phủ nhận kt khó khăn trong ngắn hạn

7 Likes

Chúc Bác Bill cuối tuần vui vẻ nhé. Bác nhận định cho e điểm vào KBC hay IDc với ạ

1 Likes

Bác có nhận định cho tuần sau không bác? DJ sụt sâu quá

1 Likes

Chúc bác B cuối tuần vui vẻ nhé !

1 Likes

Nhờ bác nhận định giúp em CII với ạ

CII còn lên lại 3x :slight_smile:

1 Likes

Kbc chỉ nên mua >45 chấp nhận trả giá cao hơn nếu <45 thì trả lại hàng và kiên nhẫn chờ nhịp khác.

3 Likes

Dj sụt thêm 2k nữa vẫn bình thường, khả năng đi lên từ mốc 29k nếu tình hình vẫn xấu, vni về 126x vẫn giữ đà tăng nếu thế giới xấu quá có thể về 122x và đi theo kênh tăng khác.

3 Likes

Lượn lờ diễn đàn, một số ng có ý kiến là thị trường sẽ giảm về 1.000 và phải 1 2 năm nữa mới tăng trưởng trở lại. Bác có nhận định j ko ạ?

Về dưới 1180 thì nó về đâu cũng ko quan tâm nữa!
Chờ phản ứng của VNI trong tuần sau để có thêm dữ liệu, thường chỉ số bám sát kháng cự sẽ khó xác định hơn là tại hỗ trợ

2 Likes

Cii lủng 20 thì nên ngưng giao dịch trong ngắn hạn.

1 Likes

Bạn này vẽ elliot đúng nè nhưng bds mà lead index chạy lên 1k8 thì tui phải đi tìm a7 bái sư

2 Likes

Bank - chứng - thép - tài chính khác sẽ đưa VNI vượt đỉnh trong sóng số 5 của giai đoạn đầu nha bạn, vì giai đoạn đầu thường là giai đoạn khó khăn nhất của TT - TT tăng trong nghi ngờ, bank có một sự chuẩn bị sóng này trong vòng 1 năm qua. Nhưng đó là câu chuyện trung, dài hạn còn ngắn hạn thì trước mắt TT vẫn còn những khó khăn giống như TT sẽ rơi với nhịp chỉnh từ giờ tới cuối tháng 6 và mọi người lại bi quan chán nản → qua tháng 7 TT lại có xu hướng tích cực và phân hóa nhóm ngành!
→ Đây gọi là chu kỳ 1 tháng
→ Trong uptrend thì kết thúc chu kỳ tháng sẽ là 1 đáy sau cao hơn đáy trước và ngược lại với down trend
→ Chu kỳ tháng hiện tại của TT tính từ ngày 17/5 và kết thúc 17/6

→ TT đang có sự điều chỉnh lành mạnh

9 Likes

bác cứ tối ngày mô hình eliot nó phu hop trong điều kiện vĩ mô tốt còn ngược lại thì có mô hình khác hợp lý hơn,đồ thị tháng nó vẫn trend lên đẹp

1 Likes

–>> Chu kỳ 1 năm quay lại với bank
—>> Chu kỳ 2 năm cuối tăng trưởng nhiệm kỳ quốc hội, tổng thống
–>> Chu kỳ 18 năm BĐs
–>> Thị trường mang tính chu kỳ

2 Likes

Chu kỳ thì cũng phải hết năm nay mới đến 2 năm cuối nhiệm kỳ tổng thống bác ạ. Chứ e thấy giá xăng dầu cứ chu kỳ tăng như này thì chứng khoán không ổn chút nào.

1 Likes

Cảm ơn bác, chúc bác cuối tuần vui vẻ!

1 Likes