Lưu ý cho ae quan tâm cổ phiếu BĐS

, , , ,

tks chị nhé

mai có mua mới đc gì ko bác?
nay e mua 1 ít NVL

1 Likes

VCG break xong đã test lại nên mai vào được nhé a

nói chung ĐTC cũng tích lũy khá lâu rồi nên canh ĐTC sẽ oke

1 Likes

chart này mình vẽ lúc trước, về dòng BĐS mà a/c nào muốn an toàn, ngủ ngon nắm trung- dài hạn thì ưu tiên KDH và NLG

Giai đoạn trc mình ko cầm dc đầu tư công vì không tin vào media hô mõm, nhưng đó là sai lầm. giờ mới thấy giá như giữ nguyên KSB PLC đầu năm thì x3 rồi. ko thể làm lại vì ĐTC giờ khá là cao. Giờ chỉ còn BĐS NOXH là con sóng mới bắt đầu, chính sách bắt đầu đồng thuận. tới đây là liên tục các gói tiền bơm, hạ lãi suất cho NOXH… các DN đang có sẵn dự án sẽ cực kỳ lợi thế.

1 Likes

Còn muốn nó cảm giác hơn, ngắn hạn thì tí thì chọn DXG, CEO, …

danh mục bđs mình đang quan tâm

Chính phủ đã chính thức thông qua. Ko còn là hô mõm nữa. thời kỳ mới với NOXH. IJC-HQC và nhiều DN NOXH sẽ được miếng bánh cực ngon.

2 Likes

mình nghe nói biên LN của NOXH ko dc cao lắm, bạn thấy sao

Chúng nó ko kêu gào như vậy thì ko có gói tín dụng và cái chính sách này. mồm chúng nó gào, nhưng thực tế nó ăn ngon. Tới đây chúng nó mồm kêu biên LN thấp, nhưng lại đua nhau xin làm ấy.

bth thì chả ông nào làm, toàn thích làm cao cấp vì quỹ đất có giới hạn

chuẩn đấy. ăn nhau là DN nào có sẵn quỹ đất sạch quy hoạch làm NOXH là ngon nhất, trực tiếp nhất.

1 Likes

nhưng mà nhu cầu thực thì lại nằm ở phân khúc bình dân, trung cấp tầm 20 30tr/m2 nên cái NOXH nó đánh vô nhu cầu thực hơn, bán là hết ko sợ bị ế như phân khúc cao cấp

chủ đầu tư được vay vốn thấp để làm, với hàng bán nhanh nên chưa rõ biên LN bao nhiêu nhưng có lợi hơn làm dự án cao cấp, lướt tiktok toàn thấy căn 400 500 tỉ , rõ khổ

1 Likes

Hên hôm bữa múc thêm IJC .cái con NVL thấy đuối đuối sao ấy.oải

chuẩn đấy, bọn này bán giá hợp lý là dc, dân có nhà, xã hội vui. DN bán dc nhà trong lúc khó khăn, DN sống dc là vui dc. Win Win toàn xã hội với cái chính sách này.

1 Likes

theo mình nha, NVL đuối vì trước khi sập từ 7x thì bác Nhơn đã thoát hàng dc 1 mớ sau đó rời chức chủ tịch, giờ bác ấy lên chủ tịch lại mà ko mua từng ấy cp với giá rẻ đã chia 6 chia 7 lần thì làm gì có ai dám mua vào mạnh lúc này, ko ai hiểu rõ DN bằng chủ tịch nên chủ tịch ko dám mua thì ai dám mua bây giờ. NVL muốn tăng mạnh phải có game chủ tịch hoặc tổ chức, quỹ nào nó gom nhiều để đánh lên thôi

NOXH chắc tầm từ 1-2 tỷ 1 căn nhỉ, dc bank hỗ trợ vay vốn lãi thấp nữa