Mấy con chim báo bão điều này chứng tỏ vĩ mô của thế giới vẫn đang khá bất ổn

chủ tịch giả dạng grab à bro kkk

1 Likes

:joy: công chức nhà nước 2 đồng 3 cọc ngày đi làm tối chạy grab rảnh chém gió chứng cháo chứ biết ma gì đầu

Đúng là chúng ta từ nhỏ đã dc đào tạo làm thuê cho chế độ, làm dc bao nhiêu đóng thuế đóng phí lo cho con cái học hành gồng hàng chục năm kiếm dc căn nhà vậy là cảm thấy mãn nguyện mà ko hiểu rằng mình chẳng có sự nghiệp mẹ gì làm vì ông chủ, lương bị chúng nó cắt xén đủ đường. Cố làm tốt dc tăng lương, dc cái chức quèn oai như cóc nhưng vợ nhìn cái nhẫn Kim cương thèm nhỏ dãi mà ko biết đời này bao giờ mua dc.
Chỉ được mỗi cái bằng cấp khoe đầy nhà từ phòng khách đến phòng ngủ chỗ nào cũng treo.

2 Likes

xu thế xấu đang đến cực đại rồi, xu thế tốt đã bắt đầu nhen nhóm ở TQ và đâu đó là VN rồi, khi đảo chiều đồng pha sẽ là đại sóng.

thế là đã ngủ chưa bro kkk

1 Likes

Ô sếp tuyển gì đó cho tôi ứng tuyển
Đang thất nghiệp đây :smiley:

Tuyển cộng tác viên đa cấp grab thôi bạn :sweat_smile:

1 Likes

Đáy cực đại chưa bạn :slight_smile:

1 Likes

Tt chỉ cần thay đổi hệ thống giao dịch một thế hệ nhà văn nhà báo F247 lại bay màu :grin::grin::grin::grin:

2 Likes

Giờ thấy tình hình nhóm ngân hàng Mỹ hay CS của thuỵ sĩ có vẻ căng thẳng ghê nhỉ. Giờ nhiều rạn nứt và điểm yếu bắt đầu lộ ra dần dần. Giờ chưa thấy bên châu Á nổ ra vấn đề gì không biết tương lai sao nữa.

2 Likes

Trước mình có nói rồi mà sau giai đoạn liên tục các năm bơm ròng lượng tiền khủng ra thị trường, trước nhận định hơi trễ của fed về lạm phát buộc fed hành động mạnh tay liên tục tăng mạnh ls và tgian gần đây kết hợp với thắt chặt định lượng —> việc đổ vỡ ko thể tránh khỏi.
Với ngân hàng niềm tin của KH là cực kỳ quan trọng trong 3 ngày đâu tuần đã có hơn 450 tỷ usd bị rút ra.
Việc xử lý khủng hoảng ở các ngân hàng Mỹ, ngân hàng châu âu credit suisse vẫn là dấu ?
Chờ động thái tuần sau sẽ biết tình hình.
Trước phản ứng tiêu cực của hệ thống tài chính vàng, coin tăng dầu giảm cũng là bình thường.

2 Likes

Bĩnh tĩnh đón nhận thôi cũng ko cần phải bi quan quá đâu cuối tuần vui vẻ với gia đình đi, chuyện gì đến thì sẽ đến quan trọng là chúng ta có kế hoạch ứng phó trước những sự kiện đừng để bị động thôi. Chúc ae cuối tuần vui vẻ

2 Likes

Cái thị trường này vẫm đầu cơ rất mạnh nên ae cũng đừng hưng phấn quá mà quên đề phòng cũng như đừng bi quan quá mà mất cơ hội. Hay giữ cho tâm lý ổn định bình tĩnh trong tất cả tình huống hay là người chủ động đừng là bị động.

3 Likes

hi bro, nay chủ nhật ở nhà rảnh rỗi nên lên F chém gió cùng ae đây kkk

Nhận định về thị trường trung dài hạn, biên độ giao động của index, mua cp cho dài hạn ngắn hạn hay theo dòng tiền thì vẫn như mình nhận định đầu năm thôi

1 Likes

Tớ đang đợi FOMC xem sao vì tuần trước thấy bảng cân đối của FED lại phình ra 300 tỷ. Giờ tin hơi hỗn loạn với biến động hơi mạnh nên chưa biết tình hình sao nữa.

2 Likes

À sáng tuyển dụng xong r nên chiều cũng rảnh ko làm gì

cho ké chân vào tuyển dụng với

Giờ thấy kiểu hơi mất phương hướng nhỉ. Ngay cả FED cảm giác chùng tay và cái mục tiêu 2% hơi bất khả thi.

1 Likes