MPC sẽ vào club100 - Vua tôm trở lại

Đây bác nhá. Mà bác đừng vội thất vọng, MPC chu kỳ thường quý 2 mới lãi nhiều, với quý I hầu hết các DN XK đều bị CP vận chuyển ăn hết lãi rồi, tình cảnh chung.

1 Likes

Hồi HSG 6k ai cũng chê giờ gàn 40 lại đang đua nhau rồi

1 Likes

Hậu covid thì vận chuyển sẽ bình thường lại, kỳ vọng giá cước giảm lại để DN cõn sống khoẻ được

1 Likes

Sợ cuối năm bác Quang giữ lời hứa lãi nghìn tỷ lại chạy một mạch lên 200 giống năm nào :money_mouth_face:

1 Likes

Câu chuyện bây giờ khác hồi trước rồi, ko có giá đó đâu! Vì sao? Vì chi phí tăng, áp lực cạnh tranh với các nước khác (như Ấn Độ), giá sản phẩm khó tăng mạnh, phí vận chuyển, hệ thống cồng kềnh nhiều công ty con. Chi phí cao, vay cao trả lãi cao và rủi ro về nguồn cung vẫn còn hiện hữu! Doanh thu có thể tăng nhưng biên lãi ròng khó tăng thì lấy đâu kỳ vọng để giá cổ phiếu tăng mạnh từ 35 lên 200 chứ? Nhưng 35 lên 60-70 thì có thể!

1 Likes

Chắc phải đợi ĐHCĐ để có thêm các thông tin cụ thể từ bác Q
Hold thôi vì cũng gần ĐHCĐ rồi

Quan trọng của MPC là hàng đặc quánh, cổ đông to nắm chặt, cổ đông chưa to (4.95%) chắc cũng nhiều. Nên nếu lợi nhuận đột biến thì nổ vol kiệt cung, CE 4 cây là lòi mồm. Có thể lắm :wink:

1 Likes

Chắc phải chờ các quý sau

có vẻ không phải chờ nữa đâu bác, quý sau thì bác chờ lên 100 thôi

1 Likes

Mình thì hold MPC, bác kéo dùm đi
Mình nói chờ KQKD Q2 xem thế nào mà vì Q1 không như kỳ vọng

1 Likes

Tiếc là vốn còi quá bác ui, không thì tôi kéo ngay cho bác đỡ phải đợi quý sau, hihi

1 Likes

mpc nay tăng mà k thấy ai nói j, ae bán hết rồi à

1 Likes

Đừng bao giờ tin Quang sú nhé, kế hoạch thì xem lại cả thập kỷ có đạt không. Mình từng đầu tư và vô cùng thất vọng vì BLĐ MPC, mn đầu tư nên dành thời gian xem lại những lời nói BLĐ trong quá khứ để có cái nhìn thận trong tránh mất tiền oan.
P/s: chia sẽ quan điểm không chim lợn dìm hàng.

2 Likes

thảo nào giá tăng mà chủ tốp im de]

1 Likes

Đang up thì nói chi nữa bác
Bình để cho các bác lướt sóng úp bô ah? Khôn thế ! Hihi

1 Likes

Bán hết MPC chuyển sang TTF thôi

1 Likes

Mình không có nghiên cứu TTF nên khg theo em nó

1 Likes

Lướt lát ăn line hết xong chưa các bác ?

Các bác lướt lát ăn line bỏ nhà đi hết rồi sao nhỉ?