Mùa báo cáo quý 2 - trước 20/7 - Điểm danh những cổ phiếu lãi khủng nhất quý 2 - Thời đại tiền tươi thóc thật đang tới!

Sợ nhất là các thánh đánh chứng mõm! Hô hào hold hold … nhưng tay enter bán! Chứ đúng sai là bình thường, có gì mà sợ! Cái gì khách quan cứ để nó riêng ra. Còn cái gì là chủ ý chủ quan mà nói không làm như thông tin bên thâu tóm, rồi thì offhorse gì gì đó… hứa hẹn thông báo mà hết quý 2 rồi đó vẫn chưa thấy nói :grimacing: Không lẽ khi cp nó rơi thì mấy thông tin đó nó cũng tự bốc hơi không còn để bật mí sao? Không lẽ ai ép bác chủ phải bật mí đâu, tự bác chủ nói mà nhỉ he he, nói mà không giữ lời đó! Mạng là ảo nhưng chữ TÍN nó đâu ảo ! Hay là các bác cùng nhau hô hold hold nhưng được inbox riêng bán bán :grin:

4 Likes

T cứ âm quá 10% là out. Đặc biệt những mã đánh đấm. Mấy tháng rồi cầm hàng có bản cũng vì quá tự tin cắt 1/2 để tập kho. Mà vni đạp sấp mặt, nhưng giờ ổn rồi. Cũng sắp vào bờ vs anh em. Nói thật PTC vào theo cụ 9 từ khi hô 38,x k nhớ rõ. Kéo mấy cây ra nhẹ nhàng êm đẹp.:blush:. Cổ k có lái là vứt, lái họ cho cơ hội rồi (cơ hội vào húp, và cơ hội out) hãy tỉnh táo bớt tham lam. Và nhận rõ cuộc chơi- luật chơi. TNA t nhìn nhưng thấy k khoái nên k chơi. … đầy kèo ngon: NLG là điển hình…
hãy công tâm khi phán xét. Mua sau (trâu chậm dễ ăn nước đục) k có kỹ năng đừng mua…
chúc các cụ mợ cuối tuần vui vẻ

PTC BCTC lỗ lòi kìa bạn @OnlyU9 ơi. Kì vọng gì đc. Chả biết cno làm caia gì luôn @.@

lỗ vì ôm TCB và HPG đấy, nhiều dn trên sàn giờ cũng bị lỗ bất nghờ vì VNindex giảm . Hđkd từ năng lượng vẫnn lãi bình thường nha bạn @wulan

3 Likes

mà thị trường này giờ cơ bản hay tốt xấu nó vần như nhau rồi, lãi như DGC mà nó còn short sàn thì đến chịu. Cho nên tìm các mã dòng tiền đang vào để sớm về bờ
các mã mới only cập nhật trong topic đấy, điểm vào có rồi, điểm lãi tùy các bác chốt. Giờ only cũng không muốn làm Pic riêng lắm, giữ lâu dài đồng hành cùng thì bảo mồm giữ tay bán, bảo chốt lời thì lại nói lùa gà, chết kẻ vào sau.

Thế thì thành chứng mõm thật. Cho nên giờ các bác ra quyết sách nhé, thấy ưng vị, vừa miệng thì vào, còn thấy nó không ngon, thối cổ thì đừng vô, mà vô rồi thì lãi bằng lần cũng không nên khen only, lỗ thì cũng đừng vào chửi xàm, Nghe miết nó loãng topic !

30 Likes

lấy ví dụ như Cổ quốc dân như HPG thì chỉ lãi thằng vào trước lúc 20, còn chết thằng đu giá 55 . Như vậy không thể nói DN nó không ngon, chửi miết các kiểu, chửi từ thằng lập topic cho đến đứa broker, chửi chán thì mang ông Long chủ Dn ra chửi, chửi chán chủ Dn thì vác ra chửi Vnindex, chửi nhà điều sòng chứng khoán…

VND lúc 80 khen ngon, bao kỳ vọng các kiểu, nhưng giờ về 19 lại chê nó giấy lộn

Cho nên chứng khoán nó bao năm vẫn vậy, rất mệt ! Cho nên thay vì cứ đi chửi thì quên mẹ nó đi, giờ sòng nó chia đều giảm đều tất cả các mã đều sale off, cổ nào cũng vét đĩa, tìm DN lên nhanh mà về bờ. Về bờ xong thì chửi sao chả được.

17 Likes

DXG 24.x vẫn còn xúc tốt chứ bác @OnlyU9

rất cám ơn lời động viên bạn nini về chữ tín trong ck, only chia sẻ thật chữ tín trong TTCK chỉ được 1 chiều
Ví dụ bạn dám mở topic lúc nó giá 10 nó chạy lên 40 ăn 4 lần, vậy đã được cái tín đón đúng hàng, đúng sóng rồi

Hoặc bạn bảo người ta 40 té đi, nó về 10 , như vậy bạn được cái tín chốt lời siêu đẳng

2 cái tín này tất cả đều tư kinh nghiệm đúc rút mà ra cả.

Còn nếu bạn làm được cái chữ tín 2 chiều, mời bạn cứ mở Pic 1 lần cảm nhận, Phím 10, bán 40 ( thậm chí 20-30 , chốt 2 đầu ) thì bạn cực siêu, vì bản chất nếu bạn làm được vậy thì tốt nhất khỏi phím đưa luôn TK ngân hàng chuyển cash cho nhau cho nhanh !

Bởi vì sao nói thế, ngay đến tận bây giờ only còn chẳng tin Vnindex nó có thể phi từ 1550 về 1200 thậm chí dưới hơn trong 3 tháng. TTCK nó vậy đấy. Vnindex nó lên xuống chẳng vì lý do nào cả giống như cổ phiếu mà thôi.

Cho nên mục đích mở topic này ra chủ yếu là cố gắng tìm điểm mùa các CP có sóng mạnh, mong muốn là gỡ lỗ. Kỳ vọng mỗi người là khác nhau, mỗi người tìm ra điểm chốt lời. Không thể dành cho tất cả, only cũng không muốn làm chứng sỹ quốc dân giống cổ quốc dân như HPG, lên cao khen đỉnh, xuống chửi SML…

Trên TTCK không có người tốt, chỉ có người kinh nghiệm, lên đây cũng là folow những người có kinh nghiệm chứ không phải lên đây để folow người tốt. Sau nhiều lần trải nghiệm trading, thì tự mình sẽ rút ra những kinh nghiệm bài học để từ đó biết cách chốt lời, biết chọn điểm mua giống như những người đã có kinh nghiệm.

CUối tuần only chia sẻ vậy,mời mọi người chửi tiếp !

@Vice

39 Likes

Gì thế :))

tag chơi xem còn sống không

3 Likes

Thị trường này ai cũng lỗ nên mọi người buồn, nên than vãn chút thôi only , mấy nữa lên lại hết lại vui như tết. Cố gắng tìm hàng ngon cho anh em.
Vừa rồi DXG ok mà bác

:beer::beer::beer::beer:

Tôi nói chữ TÍN gói gọn trong mỗi việc bác chủ hứa bật mí các thông tin của PTC như bên thâu tóm, dự án offhorse gì gì … đó nhưng mãi không thấy đưa thôi. Chứ không có ý rộng xa gì nhiều. Bác chủ vẫn không muốn nói thì coi như … là thế :grimacing: Tiểu tiết vậy thôi.

2 Likes

Bị up bô rồi bác chấp nhận thôi

@onlyU9 tâm trạng vãi :grin:

Phím KHG cho tháng 8 nhá :innocent:

1 Likes

Đoạn rồi thằng nào bảo ko kẹp hàng ko lỗ là nói phét hết

PTC vẫn ổn đúng không bác @onlyU9? PTC đợt này bên bác Khoai vào, chắc lại bay thôi rồi :slight_smile:

Các bác hài vãi, giờ PTC lại chu kỳ tăng mới đang đúng đáy cứ lảm nhảm không vào , lúc nó lên 2x-3x lại vào rồi lại đổ lỗi . Cách đây mấy hôm bác chủ bảo vào lại Ptc , dxg , idc đấy
Lần trước ptc từ lúc bác chủ mở pic nó chả tăng 3 lần còn gì , phím từ lúc giá cực thấp chứ có phải giá cao đâu. Cái này tôi kiểm chứng này

3 Likes

VNL vốn 90 tỷ , mỗi quý lãi 30 tỷ, khủng long quá Bác nhỉ, riêng Q2 2022 lãi hơn 30 tỷ

1 Likes

DXG đang vượt cản 25,5 , Mốc tới là 28 , vượt 28 lên bằng CEO

@Xigalahabana @Vice

13 Likes