Nên đầu tư cổ phiếu BĐS hay không?

, , , , , , , ,

Đúng rồi bác, khi giá đất tăng quá cao, nó không chỉ cản trở phát triển kinh tế mà còn đặt gánh nặng lên người dân, khiến việc sở hữu nhà đất trở nên ngoài tầm với. Điều này không chỉ ảnh hưởng đến cuộc sống hiện tại mà còn có thể gây ra hệ lụy nghiêm trọng cho tương lai, bao gồm khó khăn trong việc đền bù giải tỏa và ảnh hưởng đến sự phát triển bền vững của dân số.

Việc giá đất liên tục tăng không thể là con đường giúp đất nước giàu lên mãi mãi. Thực tế cho thấy, sự giàu có bền vững phải đến từ nền kinh tế đa dạng và phát triển đồng đều, chứ không phải từ sự tăng giá đất một cách không kiểm soát.

ad có room không cho mình vào với

đúng đó ty. phần nào giảm tỷ lệ sinh đã bắt đầu ảnh hưởng đến 2 TP lớn nhất của việt Nam và các tỉnh khác phía nam. các CTY bđs đang chịu ảnh hưởng từ tiền vay trái phiếu nên khó khăn choòng chất do vậy giá CP chưa tăng…bên ngoài giá tăng chủ yếu từ đội nhóm môi giới với thành khoản gần như k có gì với ý nghĩ 3 tháng bán được nhà giá lên cũng thừa tiền lương nhờ hóa hồng và abc…tưởng là tốt nhưng càng làm khó khăn cho ngành bds…hãy trở về với giá trị thực giá cả xã hội chấp nhận được để win.win

giật mình với số liệu

1 Likes

Còn thế này còn mất tiền dài dài

cho em xin room vào với ạ

vàng lên thì đất lên đơn giản vậy

đất còn quý hơn gấp nhièu lần vàng

1 Likes

đúng rồi khi giá vàng tăng, giá bất động sản cũng có xu hướng tăng theo. Điều này thường liên quan đến việc vàng và bất động sản đều được coi là tài sản trú ẩn an toàn trong bối cảnh lạm phát hoặc bất ổn kinh tế. Khi giá vàng tăng, nó phản ánh sự mất giá của tiền tệ, khiến mọi người tìm kiếm các tài sản vật chất như đất đai để bảo vệ giá trị tài sản của mình.

Phiên sáng 16/8 có 1 điểm đáng chú ý là sự bật tăng tốt của nhóm bất động sản như: DXG, NVL, PDR, DIG, NHA, …
Trong đó có cổ phiếu DXG đã tăng tím, đây là 1 tín hiệu tốt cho các cổ phiếu đã giảm sâu và cũng là tín hiệu tốt cho thị trường chung

ngành bđs nay (16/8/2024) tiền vào mạnh + tăng trần 4-5 mã, cho thấy tín hiệu bứt phá - thoát khỏi chuỗi giảm mạnh từ đầu 2024 đến nay

Nhóm cổ phiếu bất động sản đang được nhiều nhà đầu tư kỳ vọng sẽ “làm nên chuyện” trong năm 2024, khi thị trường địa ốc có dấu hiệu hồi phục. Tuy nhiên, sóng cổ phiếu địa ốc sẽ không xuất hiện trên diện rộng, mà tập trung vào một số mã.

Để chọn cổ phiếu bất động sản tiềm năng, tập trung vào những yếu tố chính sau:

• Quỹ Đất và Vị Trí: Doanh nghiệp có quỹ đất lớn và vị trí dự án đắc địa thường có lợi thế cạnh tranh vượt trội.
  • Năng Lực Tài Chính và Quản Lý: Tình hình tài chính lành mạnh và khả năng quản lý hiệu quả là yếu tố quan trọng để đánh giá sức mạnh của doanh nghiệp.
  • Tiến Độ và Chất Lượng Dự Án: Dự án triển khai đúng tiến độ và đạt chất lượng cao sẽ gia tăng giá trị cổ phiếu.
  • Dự Án Gối Đầu: Sự chuẩn bị các dự án kế tiếp cũng ảnh hưởng đến triển vọng tăng trưởng.

Do cổ phiếu bất động sản thường có số lượng lớn và vốn hóa cao, việc nắm bắt và phân tích thông tin doanh nghiệp là dễ dàng, giúp đưa ra quyết định đầu tư hợp lý.

2 Likes

Hiện có BĐS nào tiềm năng ạ

Chắc chắn là ko rồi. Bđs đang làm sóng để úp bô…

Giới Bđs cùng media và địa phương đang làm trò lố bịch với bđs. Bơm thổi ác

NHA, KDH, NTL, NLG bác quan sát mấy mã này nha còn điểm vào cụ thể thì ib em nhé

1 Likes

đầu tư hay ko thì tuỳ view mỗi người thui bác, ko là theo bác còn em thì nên đầu tư bđs nha - đầu tư dài hạn

BDS giai đoạn này nhiều CP bật tăng tốt quá