Nến hanging man....Phiên chiều nay...định hướng ngày mai .!

cụ tặc cảm giác như luôn đi trước thị trường nhỉ, thấy phán lần nào cũng chuẩn, 10 phát cả 10

Đổi tên thì phải đổi luôn cả cơ chế xét duyệt lên sàn. Mới hôm nào VNI có phiên hơn tỷ đô mà giờ chưa đc tỷ đã tào rồi. Mà còn thông báo tự xử lý đc, không cần nhờ tới FPT. CK Vn đúng là khó cmn lường

rất sát thực tế, nhiều broker hô loạn ăn phí, bắt nhà đầu tư trading nhiều. rồi lại cover giá cao

broker hô loạn cả lên, nghe làm gì

1 Likes

khiếp tiền phi sang UPcom và HNX oánh lại xanh lữ lượt, kinh quá

Broker môi giới lương 7-8 củ ra tư vấn cho mấy ông đi xe mểcdes, rolls royce :)))))))

3 Likes

Trade cả sáng mệt quá nên chiều nghỉ thôi các bác =))))

1 Likes

Đọc qua công văn của UB thì do sáng nay khớp kỷ lục nên hệ thống báo động đẫn đến chiều cho nghỉ luôn. Sợ nếu tiếp tục sẽ hỏng hệ thống. :stuck_out_tongue::stuck_out_tongue::stuck_out_tongue:

đỉnh quanh quanh đây thôi

con BVB đợi chỉnh có vào đc k chị?

mai Vnindex sẽ đỏ đầu xanh đít…

4 Likes

thế thì lúc đỏ có mua thêm ko a? Hay vài phiên tới còn dễ chỉnh nhiều ạ

Đừng coi thường Broker bác nhé. Các broker tư duy đầu tư tốt, nắm bắt nhanh nhạy hầu hết lên quản lý, quản lý cấp cao, họ không thua kém gì các cao thủ trên này đâu. Họ có nhiều nguồn thông tin trao đổi giữa các công ty, doanh nghiệp, thậm chí trong cả sở giao dịch 2 sàn HSX, HNX. Lương 5-7 tr, thậm chí 15-20tr không bằng 1/10 tổng tiền về túi mỗi tháng, có broker thu nhập cả tỷ đồng + lợi nhuận từ đầu tư nữa. Chỉ là do bản chất công việc của họ, vậy nên chúng ta không đánh giá chủ quan đc.

6 Likes

Còn con bđs nào mai vào được không bác Tặc ơi

mình có biết bác broker tên quang thoại cũng rất giỏi
Nhưng broker thì nhiều mà người đủ tâm đủ tầm thì ít lắm

2 Likes

Khi đã dư thừa tài chính, không màng đến tiền bạc, các mục tiêu cuộc sống đã đạt được hết thì lúc ấy ắt sẽ đủ tâm và đủ tầm. Lúc này thì việc hỗ trợ, chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm giống như niềm vui cuộc sống vậy.

Thời này là của broker, phí môi giới, dạy học, đầu tư…kiếm cũng khẩm. Quan tâm gì đến lương.

Nói chí phải, những người như vậy mới giúp a e biết cách đầu tư, ko lùa gà, up bô.

Tối nay bác Trà lên vtv lại bảo hợp tác vs FPT ??? Chả nhẽ mấy anh sở chơi bài xoè khó thế cơ à ? :rofl:

Cụ lại hiểu nhầm hàm ý của câu nói của e về 1 chiều hướng hơi tiêu cực rồi, với những cao thủ trên 319 hoặc 247 ở đây thì e cũng có quen và biết 1 số người họ rất nổi tiếng, đương nhiên họ giỏi họ làm quản lý cấp cao và có những nhận định rất sát với thị trường, họ ko giỏi thì sao họ làm quản lý đc phải ko cụ, cái e muốn nói ở đây là cái trình độ và cái tầm của mặt bằng chung của môi giới hiện tại cái tầm nó vẫn chưa tới, ở trong 1 thị trường tăng thì rất nhiều chuyên gia giỏi bởi ở 1 cái thị trường tăng thì tất cả các phương pháp đều đúng, chứ còn những môi giới mà nổi cách đây khoảng 5-7 năm trở lại đây thì cũng chưa nói lên đc gì nhiều đâu cụ ạ, thị trường giá lên tiền cứ đổ vào và sức mua toàn thị trường nó tăng thì cái ông nào ông ấy hô hào thì cũng trúng nhưng cái gì cũng ko thể tăng mãi lúc khi thị trường quay đầu thì những cái ông đấy kinh nghiệm kiến thức chưa đủ tầm thì có thể đưa ra những nhận định ảnh hưởng tới nhà đầu tư, chưa kể có rất nhiều bài học sâu sắc trong thị trường lắm cụ ạ.

4 Likes