Ngôi nhà DIG Bự

Việc phát hành thêm là nguy cơ dẫn tới Dig bị giảm giá sâu. Vì đa số cổ đông trung thành đều kẹt Dig hoặc tất tay vào Dig nên muốn có tiền mua cổ PHT phải bán bớt cp hiện có. Người chưa có thì họ sẽ né không mua do thị trường không thuận. Hơn nữa, ngày 7/10/2022 lượng cổ phiếu phát hàng riêng lẻ năm ngoái về tài khoản. Cửa Dig hiện tại ko hề sáng chút nào.

Hihi có vấn đề gì đâu, tiền để không trật thẻ ra

nên bán luôn chứ xấu lắm rồi

1 Likes

Bọn cậu toàn nhai lại mấy từ A7 dùng khi livetream. Nhưng A7 vừa qua cũng đã bị sai khá nhiều khi coi thường Fed, coi thường chính sách của Ngân hàng nhà nước, nhận định sai về điều hành của chính phủ…

ok bạn nhé, vào pic kiếm xương à

1 Likes

Nếu Dig hủy phát hành thêm thì tôi sẽ quan tâm, còn ko thì bỏ qua nhé.

1 Likes

ok nên bỏ qua luôn, vì sẽ PHT

1 Likes

cuối tuần nghỉ ngơi đi các cụ, quan tâm theo dõi đừng nặng lời mất vui ngày nghỉ. DIG thời điểm này ai đang kẹp thì để ý vụ PHT để hành động. Chưa mua thì chớ táy máy enter lệnh BUY vội vàng. DIG chờ khá lâu mới có hy vọng về đỉnh cũ đấy.

Hủy pht thì lấy đâu ra tiền làm Long Tân bác?

Biết là vậy, nhưng nên để khi khác hoặc tìm cách khác, bởi trước mắt nên ổn định giá cp đã vì ttck đang xấu, ae thì đang lỗ và tâm lý yếu. Nếu ae hoảng loạn bán tháo thì lại làm khổ nhau.

Bảo pct đăng ký mua thêm đi bác, ổn định giá ngay :rofl:

Pht thêm thì cổ đông được tăng thêm cp nắm giữ còn gì bác. Cổ đông DIG chỉ cần như thế mà

PHT là bán, ae phải bỏ tiền thêm ra mua trong khi đa số đang kẹt hết tiền ở cp; thị trường chung đang xấu nên động lực kiếm thêm tiền bỏ vào là không cao. Hơn nữa, giá sau PHT bị điều chỉnh xuống tương ứng; cổ phiếu PHT nhiều sẽ bị loãng khó tăng, …

2 Likes

@NgocLinhNguyen vào giải thích vụ pht và chia cổ tức có lợi ntn đi e

BLĐ tốt thì mới có ăn còn nó mà tuồn sân sau thì cũng có ăn nhưng là ăn cứ…

1 Likes

Lãnh đạo họ quan tâm kẹc gì giá cổ , pht có tiền giải phóng và xây dựng dự án thành công có kết quả , mày nghĩ họ như mày hoá ra buôn cổ à ku , vào hay ko vào ảnh hưởng méo gì đến dn :disguised_face:

Hôm trc e lập Pic lấy VD KBC để nói về DIG. E chọn LĐ cty kỹ quá hà
Mà a đánh giá cao e đấy, nói ko nhìn thấy DIG giá 38 nữa là từ hôm đó đúng 100% luôn:)))

Bố sư thằng lái dốt, bảo nó đánh lên thì nó lại dập xuống. Để về đào tạo lại quân chứ thế này thì chết.

1 Likes

Bà này mấy dnay k thấy cười haha như trc nữa nhỉ😁

Quân cho tướng xuống hố là ko đc rồi. Cẩu đầu trảm ngay e à