Ngôi nhà DIG Bự

Anh nhớ lại cuối năm trước FED kiên quyết đến cuối 2023 hoặc 2024 mới tăng lãi suất điều hành
Nhưng đến giờ thì sao, chính FED cũng bất ngờ trong điều hành hoặc là một “vở diễn” của FED. Các quỹ đầu tư cũng không kịp thoát hàng thì khả năng là bất ngờ thật

1 Likes

Ae nào đi họp ĐHCĐ lần 2 nhớ hỏi chủ tịch Tún xem ổng bảo cuối năm ko lên 200 chặt đầu anh thì kêu đếm từng ngày hộ ae cổ đông mài dao dần

Báo cáo họp ĐHCĐ cũng bảo kế hoạch LN 1900 tỷ cả năm vô cùng nặng nề và phức tạp.Nếu k đạt lợi nhuận thì sợ k lên nổi đỉnh cũ 100 chứ đừng nói 200 :fearful:

Anh trai em hỏi lại Chủ tịch và PCT 2 lần rồi
Không có chuyện 200k cuối năm nay đâu
Chủ tịch nhìn nhận thực tế lắm. Chỉ rõ khó khăn và cơ hội doanh nghiệp luôn
Theo em thì chủ chủ rất tỉnh táo và quyết đoán

2 Likes

Nếu chủ tịch biết đc cuối năm 200k thì đã ko phải khổ sở thay đổi phương án phát hành. Nếu đc vậy thì sao không dời thời gian phát hành thêm vài tháng đc được thỏa nguyện. Cp sẽ lên khi nó kích thích được lòng tham của ndt. Từ từ họ sẽ thấy hết chứ ko phải do một cá nhân nào có thể làm đc điều đó nhé

1 Likes

Đây

CT bảo lên 200 mà nếu lên thật thì vứt dép mà chạy nhé ông =)),

1 Likes

Đợt kéo DIG lên lại 110 ,thầy A7 bảo chủ tịch Tún nói năm nay cổ k lên 200 chặt đầu anh đá bóng

Bác đã đọc kỹ nội dung họp ĐHCĐ chưa.Khó đạt mục tiêu thì kỳ vọng năm nay là thấp

Lúc đấy Vĩ mô khác, bây giờ khác anh
Linh hoạt trong điều hành ứng phó là tốt. Biết bao ông bị sờ gáy chết sống chưa biết sao trong thời gian vừa rồi mà DIG ko sai phạm gì đáng kể thì có phải là bánh thật ko?
Chủ tịch bây giờ còn hô về 200 thì mơ mọng vô cùng. Cái anh em cổ đông càn là thực tế nhìn nhận vấn đề và đối sách linh hoạt

2 Likes

Việc thay đổi PHT từ 30k xuống 15k cũng làm nhiều cổ đông ngỡ ngàng.Chính blđ còn tự định giá pht có 15k thì nếu họp lần 2 ko thống nhất được tiếp có khi lại xuống 10k

Sao phải quan tâm cuối năm 200k hay 100k ? Tôi cứ thấy dn tăng vốn mở rộng quỹ đất, có dự án gối đầu thì cứ ôm. Còn là con người ai chả có cảm xúc. Chuyện bình thường. Chỉ mấy t thích ăn ngay mới mong cổ lên nhanh để còn chuồn chuồn thôi.

1 Likes

Thầy A7 cũng bị chủ tịch Tún cho ăn bánh vẽ.Hàng năm nay đã có bán đâu.Còn phải pht lấy vốn

Không thủng được 32 đâu, sếp yên tâm, 2 hôm nay vol bé tý tẹo. Giờ chỉ đợi báo cáo quý 3 là sẽ chỉnh lên thôi. Tôi đoán hết năm sẽ lên quanh 45. 200k thì hơi xương.

Tiền đã không có còn đi nộp cho doanh nghiệp :grinning::grinning: Dù Mua giá 10-15 nhưng nó được chiết khấu vào giá Thị trường. Đâu có lợi gì?
Mà mua xong 2-3 tháng sau mới được bán? Có chắc CP không giảm. Vậy nên sẽ không thành công đâu

1 Likes

Lotte đang đẩy mạnh về đầu tư Việt Nam. Nhật cũng muốn đầu tư mạnh vào Việt Nam và Indo.
6 tháng đầu năm nay Sing đăng ký đầu tư hàng tỷ đô vào Việt Nam nhưng đến bây giờ cũng đã chậm lại nhiều. Khó khăn hó là khó khăn chung toàn ngành, toàn đất nước và toàn thế giới. DIG giai đoạn này chỉ cần ổn định như cách các bác lớn lớn bảo là ổn định vĩ mô là được rồi các bác ơi.
Linh hoạt đối phó rủi ro còn hơn là cứng nhắc rồi đi viện như Apax Holding của Chép Thủy

cổ đông cứ nhin giá thì hỏng hết bác ơi

Chủ tịch Tún bảo Lam Hạ,Vĩnh Yên sẵn hàng năm nay book lợi nhuận mà sao giờ vẫn k thấy ???

PHT để có tiền gom đất giai đoạn này là rất tốt

1 Likes

Biết cổ giảm ít nhiều cũng tâm lý, mà thay vì lên than trách thì nên tìm hiểu kỹ dn. Lớn rồi đừng như trẻ con, đừng đổ lỗi cho ai cả. Thân

1 Likes