Ngôi nhà DIG Bự

cu ngồi soi kinh thật, công nhận cụ nói đúng nhưng tôi thấy cụ có vẻ ghét DIG quá nhỉ? canh cuối tháng sau hy vọng DIG đỡ khó khăn, đợi giá thật đẹp lên tàu thôi vì 100 triệu xả ra chắc mất cả tháng

Bđs phải chờ chuyển giao chính sách, giờ bị cắm đầu ko ngóc nổi, do vụ đáo hạn trái phiếu cuối năm đấy, vay ngân hàng ko đc, phát hành mới ko xong, thì bán cp đang niêm yết là cách nhanh nhất :upside_down_face:

Dig thì về mệnh vì sắp tới đáo hạn trái phiếu nên hàng Thiên Tân về nó sẽ xả hết để trả nợ vì giá vốn của nó chỉ 16.5k thôi. Có bán 20-22 nó vẫn lãi còn hơn là lỗ. Nên sắp tới DIG chỉ có cưa chân bàn và về mệnh. L14 khả năng sẽ phá sản âm vốn chủ và lúc đó thì LFI cũng phải xả nốt ko thì L14 sẽ bị huỷ niêm yết

1 Likes

Nếu nó xã, không ai đỡ sao nó bán được giá đó.

Thì vẫn còn có ndt ôm mộng giàu sang phú quý nhảy vào mua chứ, vì cp càng xuống thì nhỏ lẻ càng nghĩ nó rẻ và ndt kẹp mua tbg tiếp. Và bọn nó sẽ tạo cầu ảo để ndt nghĩ là đáy nhảy vào mua và nó lại xả ra 1 đống giống lúc vùng 80-100 đó

1 Likes

cái này thì bác nói đúng rồi, khổ cái cảnh báo nhỏ lẻ nhiều ông trẻ hăng lắm, chửi bới lung tung.
Logic đơn giản là dòng tiền bọn này yếu, công ty làm mãi k xong 1 dự án nào, bí tiền lúc giá cp đã rơi thảm vân còn định ép cổ đông đóng thêm tiền để làm dự án

anh em ôm DIG hết tiền, ai ở ngoài thì chắc họ còn lâu mới vào DIG thời điểm này, cung cổ phiếu lại chuẩn bị về như thác đổ. Nhà chủ tịch thì thấy rõ là mõm, sao k đăng ký mua đỡ hộ anh em thời điểm này nhỉ? K biết anh em nghĩ gì mà vẫn hô 500k là rẻ rách, chửi bới những ai phản biện cảnh báo, qui chụp hết họ là chim lợn ABC…
Mong sau khi viết mấy lời này, vẫn còn 1 số tỉnh táo

2 Likes

Mồm hô tay bán hết rồi :)), giờ chỉ còn mấy con gà ngồi khóc cayy cú chửi bới thôi kkk

Ngày trước tụi nó chửi tôi nhiều lắm, nhất là vùng 6x. Bây giờ 2x thấy ít quá.
Có thể là đã nhảy cầu hết rồi!!

Những nick hô hào rồi lặng lẽ biến mất cùng với tiền của người nghe theo

Dig đang bán giải chấp hay sao toàn lệnh khủng

CP đang bi ngân hàng giải chấp

Thành kính phân ưu

Ttck nó ko vận động khốc liệt hơn thị trường khác vì bên cạnh cung cầu, chu kỳ, giá trị dn, vĩ mô thì quanh nó có thao túng. Nó sẽ ép cho đến khi 70% -80% những ông dài hạn buộc phải bán thông qua kéo dài thời gian đè giá cho anh em chán nản, sau đó là những cú đạp chí mạng cho anh em buộc phải bán. Sau khi đa số ae bán mới kéo lên làm vòng mới.

Đến thời điểm này mới thực sự khó xử lý nếu cầm cổ, vì cắt cũng khó vì lỗ quá mà có thể sẽ hồi nhẹ, mà giữ cũng mệt. Chứ mấy hôm trc thì khuyên bán là quá đúng.

Nôn, ọe ọe … ọe …ọe nốt cổ cuối cùng cho chúng nó rồi. dát

Thời điểm này thì mày cũng nên im mồm đi. Đừng hả hê trc đau khổ của ng khác

1 Likes

Chắc mày mới chơi. Mày chửi thì tao cũng nói luôn: đúng là rất đau thật, nhưng mày ko tỉnh táo thì trong vòng 3 tháng nữa mày con đau gấp nhiều lần.

[Đừng cãi nhau nữa, nhạc đi ]()

1 Likes

thôi topic này nên khóa là được rồi, chứ không có thông tin mà toàn CL kiểu này loãng quá

1 Likes

Vẫn phê bình CL làm việc chưa có tâm. Còn hời hợt lắm. kkk