Ngôi nhà DIG Bự

Pht lúc tiếp cận vốn khó khăn và lãi suất cao là đường lối đúng. Tuy nhiên khả năng cao dig pht ko thành công. Vì nhiều người giờ ngại đưa tiền cho cha con thằng mõm tiêu rồi đến lúc thu được thì nó tuồn sạch. Và nữa: giá tt 2x, giá pht 15k, lúc cp về tk giá có thể còn thấp hơn 15k, ai ngu gì đi chôn và mất vốn.

Ông nào bảo PHT xịt tôi nghĩ quá non :slight_smile: và éo nắm được ý chí tạo lập

Đã PHT là thành công nhá. Kể cả khi cổ phiếu 5k mà PHT giá 10K cũng thành công nhá ( như FLC trước đây). Con bài của Lãnh đạo cùng bầy sói sắp đặt hết. Nhỏ lẻ đâm lao buộc phải theo lao. Các ông càng chán ko mua họ càng thích, các ông không mua thì họ càng có cơ hội làm giàu cá nhân. Nói hết các thủ thuật của Lãnh đạo DN trong PHT thì dài dòng lắm, nên tự tìm hiểu nhá.

2 Likes

Tiếp theo thế nào, giảm tiếp hay hồi phục mới giảm ?

Trong xu hướng tăng thì cũng có những phiên điều chỉnh. Trong xu hướng giảm cũng có những phiên hồi. Chỉ là có đủ T+ hay không, hồi đến đâu thì phải quan sát từng phiên mới dự tính được

nhìn con DRH mà xem. PHT xong giờ thì sao. Không nói trước đc điều j

:rofl::rofl:con drh có tài sản gì mà ko xịt,

Đầu tư phải linh hoạt lên

vấn đề là PHT 75tr năm ngoái năm ngoái giải ngân vẫn chưa xong thì năm nay PHT làm gì nữa?

Ý chí lãnh đạo bác nên hỏi cụ Tuấn

Họ Ms là người kiểm soát cty , các bác nói gì họ ko quan tâm lắm đâu

Ví dụ bác bán ở trên đỉnh giờ dc giá 15 bác có mua không ?

Trước có cái cụ cổ đông bảo đừng phát hành mà bị ông Tuấn bác thẳng rồi , nên nó sẽ diễn ra , có điều họ có muốn nhỏ lẻ mua ko là quan trongj

nói chung chót cầm dig nên pht thì phải mua để hạ giá vốn xuống thôi chứ cảm thấy cũng chán rồi

:grin::grin: đ , ko Cầm nổi thì nên tận dụng sóng mà giảm giá vốn

Sau PHT giá bị điều chỉnh xuống theo tỷ lệ phát hành. Nên không mua bị mất vốn ( thiệt hại nặng thêm) chứ ko phải mua để hạ giá vốn. Thí dụ trước PHT giá 30, thì sau PHT giá điều chỉnh tương ứng còn 23 chẳng hạn, nếu ko mua thì mất trắng 7 giá.

1 Likes

Bạn chưa tính độ rơi của CP sau chia à? DIG sau chia cổ tức nó rơi 17% rồi đấy.
Giả sử PHT mà DIG ở giá 30k đi thì sau chia giá DIG đâu đó khoảng 27.9 . Nó mà rơi tiếp tầm 17-20% nữa thì bỏ 15k ra e hơi rủi ro đấy.

nói chung cổ đông diglỡ đu giá cao giờ k còn lựa chọn

:grin::grin::grin:bạn nhìn idj vnd ssi , vẫn phát hành đấy , mấy cái phát hành là ý chí lãnh đạo , còn các bac có mua hay ko đối vs họ ko quan trọng, các ông ko mua thì sân sau họ mua

Mục đích họ tăng vốn điều lệ để làm dự án , vay bank đx nhiều hơn