Ngôi nhà DIG Bự

Từ 15/3/2022 - 01/10/2022 tôi làm cái việc mà ae gọi là chim lợn để cảnh báo ae. Bị ae chửi, block đủ kiểu. Nhưng dạo này thấy nhiều ae trước chửi tôi giờ lại đi làm công việc của tôi. Thực ra đến lúc này công việc cảnh báo không còn nhiều ý nghĩa ( vì giá cổ phiếu cũng khó chia đôi đc), mà chém gió là chính. Giờ việc thì ít mà nhiều người làm nên tôi nhường lại cho ae từng chửi tôi trước đây làm thay. Tạm biệt!

3 Likes

Công Vinh vừa đi chốt đất BRVT ae ơi , cá mập đi trước 1 bước rồi

1 Likes

Anh em có ai đi họp không,có tin gì bơm oxy với

1 Likes

Gia đình chủ tịch nó tự quyết ae họp cũng k có tác dụng gì đâu yên tâm là nó húp xong 3 ngàn tỏi này thì cổ mới về máng lợn được còn giờ chưa về dc đâu

Ôi cô chủ nhỏ của cộng đồng đíc ơ, chim mồi của làng chứng :upside_down_face:

Xin chào các con giời đang bơi theo thuyết thiên thời của A7.
Tôi muốn nói tới cả những ae đã theo pic này từ lâu cũng như những thanh niên đang ra sức chim chóc, chọc ngoáy vào cổ phiếu mà L14 ở đang nắm giữ bao gồm DIG, và CEO.

Tôi có một cậu bạn đã thoát hàng từ cuối năm 2021. Ngồi chờ chỉnh và nó chỉnh thật. Cậu ấy đúng lần đó. Nhưng so với số vốn ban đầu cả tôi và cậu ấy cùng tham gia thị trường cho đến nay. Thì chính thức cậu ấy vẫn bằng tôi, đã cắt lỗ và đang cầm tiền mặt sau hôm thứ 6 tuần vừa rồi, mặc dù tôi chả nhảy nhót tưng bừng như bạn mình được vì tôi không giỏi cũng như không thích cái cách suốt ngày canh bảng điện và phán đoán thị trường.

Dĩ nhiên là tôi vẫn nói chuyện với các ae trên f247. Nhưng ko hay cmt trên đây nhiều trong tình hình vĩ mô quá xấu.
Bọn chim lợn thì hả hê nhưng tôi nói tôi chả quan tâm. Tháng nào cũng dành ra vài triệu để mua thêm cổ phiếu. Mỗi người một cách đầu tư.

Cuộc đua con dài và thời gian học hỏi còn nhiều.
Riêng những anh em đang mua và nắm giữ L14, DIG, CEO tôi cũng chắc cho tới thời điểm hiện tại ai còn giữ cổ phiếu thì cũng là những người chẳng bh bán ra khi vĩ mô và thị giá chưa phản ánh hết giá trị của doanh nghiệp.
Cuộc đời lên voi xuống ■■■ không biết bao nhiêu khúc cua thăng trầm. Nên nếu có dịp tôi mời ae ra Hà Nội để làm tách cà phê. Cùng nhau ngắm nghía khoản thua lỗ tạm thời để lấy chút kỷ niệm, sau này nhìn lại cũng có những thứ hay ho để kể cho con cháu, rằng đợt đó ba nó và các đồng cổ đông đã chiến đấu như thế nào, trải qua những gì để được như ngày hôm nay.

Rất mong cái ngày được sử dụng lại cụm từ này cùng anh em sẽ tới sớm:
“Múc
Húc
Xúc
Cướp!”

Kkkk

29 Likes

mặc dù cp xuống đáy xã hội nhưng ô thọ vẫn đang gồng lãi, bội phục :upside_down_face:

đc đó bác Thu đạo
:sunglasses:

Cứ thả lỏng, gồng làm gì cho mệt kkk

1 Likes

Tôi ở Ngọc Hà, Ba Đình.
Tôi ẩn dật quen rồi nhưng nếu ae nào còn nắm giữ thì cũng đáng để tôi mời ngồi cùng một bữa. Hhh

9 Likes

Lâu rồi mới thấy cụ. Kính rượu. Cạn :grinning:

Đến giờ e vẫn nắm giữ bác ạ. Cảm ơn bác vì trong lúc hoảng loạn nhất đã cho e lời khuyên.

1 Likes

Ẩn dật như bác là tốt rồi
Em dạo này cũng ko xem bảng điện như trước
Dòng đầu tư công, bảo hiểm thần trước nữa kéo rồi tuần trước úp bô nđt. các dòng có thể luân phiên bull và trap. View ngắn hạn khó lắm, chính sách ko ủng hộ cho việc đầu tư vào lúc này
Anh em tắt app kiếm tiền chờ vĩ mô ổn định.sau kiếm lại gì đã mất

4 Likes

Vĩ mô ổn đấy chứ, do tâm lý thị trường thôi. Trong hoảng loạn doanh nghiệp vẫn làm ăn tốt, ổn mà. Do ảnh hưởng một số vấn đề nên không được thuận lợi cho lắm thôi. Có là múc thêm đoạn này ko sợ :blush:

Vĩ mô ổn định là nhiệm vụ nhà điều hành.
Nhưng sự ổn định đó ko tốt cho môi trường đầu tư trong ngắn hạn.

1 Likes

Ok bạn. Chờ đc đến ngày thành công nhất định sẽ mời nhau một bữa nhé.

1 Likes

Tôi thấy đợt này khó giảm hơn được nữa rồi. Trước có ns chuyện với mấy ae gạo cội trên này đã sẵn sàng cho một kịch bản xấu nhất, mn vẫn kiên định là mừng rồi.

Bạn tôi nhảy nhót lung tung cuối cùng vẫn lỗ. Chung quy thì ngồi im hay nhảy cũng như vậy cả, nếu ko giỏi thì chết cũng ko tiếc.

Ôm và ngồi lỳ vậy xem sao kkk

1 Likes

Cổ đông DIG CEO L14 hiện tại có khác gì fan MU đâu.
Từ đỉnh vinh quang, bây giờ đang ở đáy xã hội. Và chưa dừng lại ở đây :smile:

:rofl::rofl::rofl:

6 Likes

Thằng ch ó này. Bộ mặt của mày mà con mày nó biết thì nó cũng nhổ nước miếng vô mặt mày

2 Likes